TIN TÀI TRỢ.

Bé hay bị bệnh vặt có phải do hấp thu kém?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 658 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 6,735 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cứ như là cái vòng lẩn quẩn. Bé nhà mình kén ăn và ăn ít. Bé chỉ ăn một vài món bé thích. Bé hơn 3 tuổi rồi mà chỉ cao 95cm, nặng 13kg. Bé hay bệnh lặt vặt về hô hấp và tiêu hoá. Làm sao cho bé ăn tốt hơn để có sức khoẻ tốt đây ạ, nhờ các chuyên gia giải đáp giúp

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,188 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con ăn được, hấp thu tốt thì mới có sức khoẻ mà chị! Nuôi con cũng đau đầu phết đấy, mỗi đứa mỗi khác. Làm mẹ vui nhất là nhìn thấy con khoẻ mạnh, cao lớn, thông minh. Nghĩa là phát triển cả thể chất lẫn trí tuệ.
    Ba mẹ yêu Bi nhất
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11,124 Bài viết

• 5,372 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em nghĩ là miễn dịch của bé yếu nên hay bệnh vặt và điều đ1o cũng bắt nguồn từ hệ tiêu hóa kém đó chị.
    Lời động viên đúng lúc sẽ chẳng khác gì một dạng "doping" giúp bạn vượt qua khó khăn Love%20Struck
    • 6,735 Bài viết

• 9,269 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhiều khi mới nuôi được tròn tròn tí xong đổ bệnh một cơn coi như lỗ vốn. Thiệt là rầu hết sức luôn vậy á!
    • 71 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Chào bạn,

Bé 3 tuổi nên có cân nặng 14,3 kg và chiều cao 96,1cm. Bé kén ăn và hay bị bệnh nên chậm lớn. Tuổi này sức đề kháng bé vẫn còn non yếu nên dễ mắc bệnh và thường là bị bệnh nhiễm trùng đường hô hấp và tiêu hóa. Mỗi lần bị bệnh bé sẽ biếng ăn một thời gian và thiếu dinh dưỡng lại làm giảm sức đề kháng và trẻ lại dễ mắc bệnh, hậu quả là trẻ suy dinh dưỡng với nhiều hậu quả xấu đến sức khỏe- đây là "vòng luẩn quẩn" như em đã nhận thấy! Để giúp bé phát triển tốt hơn em nên chú ý chọn thực phẩm giầu năng lượng và giầu chất dinh dưỡng, chọn cách chế biến phù hợp thói quen ăn uống của bé. Sữa rất cần cho con em, em nên chọn các loại sữa có bổ sung probiotic và chất xơ hòa tan (viết tắt trên hộp sữa là FOS, GOS). Các thực phẩm giàu chất đạm có giá trị dinh dưỡng cao và phù hợp với tuổi của con em như thịt gà, cá basa, cá điêu hồng, cá lóc, trứng, tôm, cua...Các rau có lá xanh, mềm ( như rau cải, rau mồng tơi, bó xôi...) các loại củ có màu đỏ, vàng ( như cà rốt, bí đỏ, củ dền...) vì có nhiều vitamin và chất khoáng sẽ giúp cho bé hấp thu các chất dinh dưỡng tốt hơn. Em chu ý cho bé đi chích ngừa đầy đủ để phòng bệnh tốt hơn.

Thân ái.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,260 Bài viết

• 5,692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi IrisNguyen Xem bài viết
    Cứ như là cái vòng lẩn quẩn. Bé nhà mình kén ăn và ăn ít. Bé chỉ ăn một vài món bé thích. Bé hơn 3 tuổi rồi mà chỉ cao 95cm, nặng 13kg. Bé hay bệnh lặt vặt về hô hấp và tiêu hoá. Làm sao cho bé ăn tốt hơn để có sức khoẻ tốt đây ạ, nhờ các chuyên gia giải đáp giúp
    Em nghĩ bé không phải bị hấp thu kém mà vì thiếu đề kháng thôi chị ạ, cho con tăng cường dùng thêm sữa và uống cam vắt mỗi ngày chị nhé!