Điểm G lên đỉnh của phụ nữ nằm ở đâu?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.3K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 32 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ĐIỂM G LÊN ĐỈNH CỦA PHỤ NỮ NẰM Ở ĐÂU?
    Chúng ta thường hay nghe tới điểm G hay còn gọi là G-spot: Người phụ nữ có một điểm khá nhạy cảm, được biết đến là nơi bị kích thích nhất khi bị tác động đến, làm phụ nữ đạt được khoái cảm tột đỉnh, cực khoái, cảm giác mà không một phụ nữ nào có thể diễn tả bắng lời, đem lại hạnh phúc khoái lạc thật sự, làm cho người phụ nữ cảm thấy hân hoan, yêu đời, trẻ đẹp hơn, và rất có lợi cho sức khỏe!

Điểm G nằm ở đâu?
    Điểm G được một bác sĩ phụ sản người Đức tên Ernst Grafenberg phát hiện ra vào năm 1944 và được đặt tên G là viết tắt của Grafenberg, nó nằm ở thành trước âm đạo, cách cửa vào (âm hộ) vài xăng-ti-mét, dọc theo niệu đạo và gần với cơ thắt vòng của bàng quang.
    Điểm G được coi là phần mô nằm sau xương mu, gần cơ thắt vòng của bàng quang và bao quanh niệu đạo. Niệu đạo có vị trí dọc bên trên của âm đạo. Chúng ta có thể xác định được vị trí của điểm G bằng cách đưa ngón tay vào bên trong âm đạo khoảng hơn hai đốt tay và móc lên trên.

cach_xac_dinh_diem_g_o_phu_nu

Khi mới được kích thích điểm G, nhiều phụ nữ có cảm giác muốn đi tiểu dù bàng quang trống rỗng, sau đó cảm giác dễ chịu mới tăng dần. Tuy nhiên, điểm G không phải là điểm nhạy cảm đến mức đụng vào là dẫn đến khoái cực mà còn cần những điều kiện thể chất và tâm trí.
    Không có cấu trúc giải phẫu nào khác ở âm đạo có tác động đến cảm xúc tình dục mạnh hơn điểm G. Cũng giống như âm vật, mọi phụ nữ đều có điểm G nhưng có khoảng 10 -40% phụ nữ không có cảm nhận gì đặc biệt với nó.

Hoạt động của điểm G khi được kích thích
    Ở đó có những mô xốp nằm xung quanh niệu đạo của người phụ nữ. Nó có phần hơi nhô ra. Đó chính là điểm G của phụ nữ. Vùng này thường gây hưng phấn cực độ khi được kích thích.
    Khi người phụ nữ cảm thấy hưng phấn tình dục. Các mạch máu ở các mô xốp tích lại, cương lên và có thể tăng kích thước của nó. Hầu hết phụ nữ sẽ đạt được khoái cảm nếu vùng G này được kích thích. Từ đó khiến người phụ nữ có thề dễ dàng tiết ra chất nhờn để bôi trơn âm đạo.

Tuy nhiên cũng có một số ngoại lệ, có thể sẽ có một số phụ nữ không cảm thấy hưng phấn gì hoặc cảm thấy hơi nhột khi điểm G của họ được kích thích. Nhưng đó chỉ là một số ít trường hợp điểm G... mất tác dụng.
    Đạt khoái cảm trong chuyện chăn gối – Khó hay dễ?
    Điểm G tuy là nơi dễ khiến phụ nữ đạt được cực khoái, tuy nhiên không phải phụ nữ nào cũng có cảm giác như nhau. Chuyện phụ nữ chưa “lên đỉnh” trong chuyện chăn gối cũng không phải là ít. Có rất nhiều nguyên nhân nhưng đa phần là do cảm giác đau rát hoặc tâm lý căng thẳng mà ra. Theo Bác Sĩ Ngô Thị Yên thì chị em ở độ tuổi 40 trở lên thường gặp phải vấn đề khô âm đạo, gây ra nhiều vấn đề phiền toái trong sinh hoạt hằng ngày và đời sống vợ chồng. Dấu hiệu là âm đạo bị khô, rát, thiếu chất nhờn, đặc biệt là khi sinh hoạt tình dục.

Có nhiều nguyên nhân gây ra việc thiếu chất nhờn, độ ẩm của vùng kín. Thường gặp nhất là tình trạng hormone bị thay đổi trong thời kì mãn kinh, do bệnh lí, do sử dụng một số loại thuốc gây ra chứng khô âm đạo.
    Tuy nhiên trường hợp các phụ nữ còn trẻ từ 20 đến 30 tuổi vẫn có khả năng bị khô âm đạo do áp lực từ gia đình, công việc, môi trường bị ô nhiễm,...Từ đó gây ra khô âm đạo và mất hứng thú trong chuyện chăn gối.

Có nên dùng gel bôi trơn khi quan hệ?
    Trong một số trường hợp do âm đạo bị khô, một số chị em dùng gel bôi trơn khi quan hệ. Gel bôi trơn có thể giúp tạo ra độ trơn và dễ dàng quan hệ. Tuy nhiên, Lạm dụng gel bôi trơn dễ gây ra các bệnh lí như rối loạn nội tiết. Đôi khi gây ra viêm nhiễm phụ khoa nếu không dùng đúng cách. Thay vào đó, chị em có thể dùng tinh dầu tăng khoái cảm. Khác với dạng gel, tinh dầu sẽ giữ ẩm và tăng nhờn cho âm đạo một cách tự nhiên nhất.

Hiện nay trên thị trường, 2 sản phẩm tinh dầu tăng khoái cảm xuất xứ từ Hàn Quốc của công ty Sakura: Tinh dầu tăng khoái cảm Sakura Essential Aroma Love Oil Water Solubility (dùng cho phụ nữ từ 20-39 tuổi) và Sakura Essential Aroma Love Oil Water Solubility (dùng cho phụ nữ từ 20-39 tuổi) được đánh giá rất cao và đang được nhiều chị em phụ nữ tin dùng. Tinh dầu hỗ trợ tình dục giúp se khít âm đạo, làm hồng vùng kín, kích thích tế bào cảm giác giúp tăng khoái cảm tối đa cho cả người phụ nữ và bạn tình. Đây là sản phẩm giúp cải thiện cuộc sống vợ chồng của rất nhiều phụ nữ, giúp cho chuyện ân ái không còn là nỗi lo ngại của phái đẹp.
    tinh_dau_tang_khoai_cam_sakura_essential_aroma_l
    Tinh dầu tăng khoái cảm Sakura Essential Aroma Love Oil Water Solubility
    (dùng cho phụ nữ từ 20-39 tuổi)
    tinh_dau_tang_khoai_cam_sakura_essential_aroma_l
    Tinh dầu tăng khoái cảm Sakura Essential Aroma Love Oil Fat Solubility
    (dùng cho phụ nữ từ 40-60 tuổi)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 38 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Loại này nam xài được không nhỉ
    với lại xài nhiều loại này có sao không
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thắc mắc quá, xài cái này rồi ở dưới có ảnh hưởng gì không, mấy cái tinh dầu nó biến đi đâu hah mấy chị
    • 45 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

lần đầu tiên nghe về điểm G, bình thường hai vợ chồng quan hệ rất hưng phấn thì ra là do tác động vào ẻm. Hehe. Thú thực lúc đầu mới cưới, hai vợ chồng gặp khó khăn trong việc quan hệ lắm, do em thấy đau rát nên chán, mất hứng nên lười. Nhưng nhờ mọi người khuyên nên em dùng Tinh dầu tăng khoái cảm Sakura nên giờ chuyện quan hệ của hai vợ chồng rất cháy bỏng, thăng hoa. Nói ra thấy cũng mắc cỡ, nhưng mà em công nhận cái tinh dầu này hay các mẹ ah.
    • 19 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

loại này xài thế nào zi, lieu luong dung the nào, mình muốn đưa bạn lên cùng tìm hiểu thi mua ở đâu và có được tư vấn ko thế nguyenkhanhlinh205
    • 48 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phanvanvan Xem bài viết
    Mình thắc mắc quá, xài cái này rồi ở dưới có ảnh hưởng gì không, mấy cái tinh dầu nó biến đi đâu hah mấy chị
    mình từng mua về dùng thử rồi lúc đầu cũng lo lắng như bạn nên mình tìm hiểu kỹ lắm cái này là tinh dầu chiết suất toàn là tự nhiên thôi không ảnh hưởng gì đâu bạn. Bây giờ giữa 2 vợ chồng mình mặn nồng hơn cũng nhờ nó cả đấy
    • 27 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DucNguyen9393 Xem bài viết
    loại này xài thế nào zi, lieu luong dung the nào, mình muốn đưa bạn lên cùng tìm hiểu thi mua ở đâu và có được tư vấn ko thế nguyenkhanhlinh205
    Nếu bạn không ngại thì cứ lên showroom của sakura ý, còn nếu ngại tiếp xúc thì có thể gọi hotline sakura_hoaanhdao, không sao cả. Chúc bạn tìm được thần dược nhé
    • 76 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

các thánh ơi cho mình hòi tì nhé chuyện này các nữ giới rành hơn.trước giờ vợ chồng mình sinh hoạt rất bt và điều vui vẻ nhưng từ khi có baby thì dường như đã khác vợ chồng mình gặp rắc rối các thánh a. không biết căng thắng hay là do ko được vui vẻ khi bên mình mà dich nhờn của vợ rất ít làm cho wa trình sinh hoạt không trôi trảy và vợ còn nói đau mình lo lắm ko biết có sp nào hổ trợ cho vợ chồng mình tìm lại cảm giác như xưa ko mong các thánh giúp với
    • 71 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyentramanh131291 Xem bài viết
    Nếu bạn không ngại thì cứ lên showroom của sakura ý, còn nếu ngại tiếp xúc thì có thể gọi hotline sakura_hoaanhdao, không sao cả. Chúc bạn tìm được thần dược nhé
    Mình chỉnh lại tí nhé, mẹ tramanh nhầm mất rồi, hotline là 0902 509 118 , nhân viên nc tư vấn rất nhẹ nhàng nhé