TIN TÀI TRỢ.

5 Bệnh Trẻ Dễ Mắc Bệnh Dịp Tết

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.46K Lượt đọc
  • 86 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9,707 Bài viết

• 9,679 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hammysharky Xem bài viết
    Trong các loại hóc dị vật thì hóc thạch là nguy hiểm và sợ nhất vì tỷ lệ tử vong với trẻ hóc thạch là rất cao, các bé nhà mình mỗi khi ăn món này mình luôn yêu cầu là phải có người lớn giám sát và dung thìa xúc từng miếng nhỏ, khi ăn thì không được cười đùa vì sẽ bị hóc. Mình thường tự nấu thạch cho các bạn ăn và pha lượng ít hơn hướng dẫn để miếng thạch bớt dai, bớt cứng hơn nhưng vẫn đủ ngon, thạch ở siêu thị bán trong các cốc nhựa nhỏ xíu như cốc uống thuốc của trẻ con khi ăn mà k để ý là dễ hóc vì khi bé bóp mạnh cái thạch ở trong vào miệng ý.
    mình cũng sợ cái thạch này lắm nên ko có mua cho con ăn. Mình thấy màu nhiều quá và ko biết có vệ sinh ko nữa nên con có ăn thạch mình tự làm ở nhà, mình thường làm thạch phô mai, dùng siro màu đẹp hoà vào là ngon lắm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 865 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sonnhungbi Xem bài viết
    Con nít sức đề kháng kém nên dễ bệnh, không bị bệnh này thì bị bệnh kia! Thôi các mẹ cố gắng chú ý chăm sóc các con thật kỹ nhé, đừng để các con bệnh trong dịp Tết mất vui đấy!
    Con mình nè cứ bệnh hoài, chủ yếu là ho cảm lạnh, thời tiết cứ lạnh lạnh cuối năm thế này mệt ghê. Cuối năm ba mẹ thì bận rộn mà thêm con bệnh nữa hic
    • 2,588 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Các mẹ chú ý mặc quần áo phù hợp cho các con khi đi chơi Tết nha. Mình có mẹo cho các con mặc nhiều áo mỏng, nóng đến đâu thì cởi dần ra đến đó, như vậy thì dfi chơi từ sáng tới tối vẫn không lo con bị nóng hay lạnh quá, hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,171 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là ngày Tết thì càng cần chú ý tới các vấn đề của trẻ. Nhất là vấn đề răng miệng, vì Tết thì gặp gỡ và tiếp xúc với nhiều người nên cần có răng trắng khỏe, miệng thơm tho. Và các mum nhớ nên súc miệng sau mỗi lần ăn. Súc miệng giúp đánh bật và loại bỏ thức ăn ra khỏi miệng. Nó cũng giúp làm giảm độ axit trong miệng đó nhé.
    • 1,281 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bongmeo. Xem bài viết
    Đúng là ngày Tết thì càng cần chú ý tới các vấn đề của trẻ. Nhất là vấn đề răng miệng, vì Tết thì gặp gỡ và tiếp xúc với nhiều người nên cần có răng trắng khỏe, miệng thơm tho. Và các mum nhớ nên súc miệng sau mỗi lần ăn. Súc miệng giúp đánh bật và loại bỏ thức ăn ra khỏi miệng. Nó cũng giúp làm giảm độ axit trong miệng đó nhé.
    Một hàm răng trắng khỏe không những giúp người lớn mà trẻ nhỏ cũng tự tin hơn. Như nhóc nhà mình răng đều tăm tắp, đi đâu ai cũng trầm trồ khen ngợi, riêng ku cậu thì thích lắm, tối nào đánh răng xong cũng nhờ mẹ kiểm tra xem đã đạt chưa. Hihi
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng rất sợ các bé ăn uống không kiểm soát được rất dễ bị sâu răng đấy.
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    mình cũng sợ cái thạch này lắm nên ko có mua cho con ăn. Mình thấy màu nhiều quá và ko biết có vệ sinh ko nữa nên con có ăn thạch mình tự làm ở nhà, mình thường làm thạch phô mai, dùng siro màu đẹp hoà vào là ngon lắm
    Lâu rồi mình cũng không cho các con ăn thạch. Lớn cũng như bé. Khi nào thèm ắm thì tự mẹ mua về đồ khuôn cho các con ăn.
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5