Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Dưỡng ẩm - Bí quyết cho làn da mềm mại mịn màng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.57K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3,380 Bài viết

• 2,849 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien2008 Xem bài viết
    Mình cũng đang dùng sản phẩm Dove mà giờ mới biết thêm nhiều thông tin hữu ích này. Dùng Dove da mình được cải thiện đáng kể không bị hanh khô giữa mùa đông.
    đúng là mùa đông da khô sạm ghê y như là cây không tưới nước ý, mình ở cao nguyên vừa lạnh vừa khô nữa nên da tệ lắm, phải thường xuyên dùng kem dưỡng ẩm và uống nước nhiều, mà mùa đông chả buổn uống nước cơ, uống như thể bắt buộc ấy

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,882 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhungnguyen84 Xem bài viết
    đúng là mùa đông da khô sạm ghê y như là cây không tưới nước ý, mình ở cao nguyên vừa lạnh vừa khô nữa nên da tệ lắm, phải thường xuyên dùng kem dưỡng ẩm và uống nước nhiều, mà mùa đông chả buổn uống nước cơ, uống như thể bắt buộc ấy
    Chính vì mùa đông không đổ mồ hôi nên cảm giác không mất nước khiến cơ thể chúng mình không khát , là cũng lười không uống nước dẫn tới da khô, dùng sữa tắm Dove mỗi ngày thì sẽ cải thiện được da khô , thêm hương thơm dịu nhẹ nữa thật là thích .
    • 1,492 Bài viết

• 1,315 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngoài việc sử dụng kem dưỡng da, các mẹ cũng nên lưu ý tới việc sử dụng sữa tắm dưỡng thể nhé. Trước đây chưa có điều kiện, mình toàn dùng xà bông nhưng mỗi lần tắm xong, da rít lắm, khô nữa. Giờ sử dụng sữa tắm, như mình dùng Dove thì ổn lắm, tắm xong da mướt, như có thêm một lớp kem dưỡng ý, thích các mẹ ạ.
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tắm là một nhu cầu thiết yếu nhưng tắm sẽ khiến da bị khô, mất nước. Vì thế việc sử dụng sữa tắm là cần thiết, nhất là đối với phụ nữ chúng mình. Sữa tắm Dove như kem ý các mẹ nhỉ. Mình còn có thói quen mat xa toàn thân nhẹ nhàng một chút bằng sữa tắm ngay khi tắm đó, thấy da mềm mại lắm.
    • 1,830 Bài viết

• 1,016 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng đang dùng sản phẩm Dove mà giờ mới biết thêm nhiều thông tin hữu ích này. Dùng Dove da mình được cải thiện đáng kể không bị hanh khô giữa mùa đông.
    Phải đó mom, em vẫn dùng sữa tắm Dove nè, thấy da mềm mịn dễ chịu lắm, chứ không thì mùa này rờ da nhám nhám khó chịu kinh.
    • 869 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trong 5 bí quyết để giữ gìn làn da mịn màng, mềm mại thì mình cũng áp dụng được 4 rồi, riêng cái khoản cung cấp omega 3-6 qua việc ăn uống thì còn hơi kém, phải khắc phục ngay mới được.
    • 9,729 Bài viết

• 9,732 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi smile⌣32636284
    Tắm là một nhu cầu thiết yếu nhưng tắm sẽ khiến da bị khô, mất nước. Vì thế việc sử dụng sữa tắm là cần thiết, nhất là đối với phụ nữ chúng mình. Sữa tắm Dove như kem ý các mẹ nhỉ. Mình còn có thói quen mat xa toàn thân nhẹ nhàng một chút bằng sữa tắm ngay khi tắm đó, thấy da mềm mại lắm.
    đúng đó, mình thích cảm giác được dùng sữa tắm và kỳ cọ matxa sau một ngày làm việc mệt mỏi, cộng với mùi thơm dịu nhẹ nữa thì thật là tuyệt
    • 8,175 Bài viết

• 8,030 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    đúng đó, mình thích cảm giác được dùng sữa tắm và kỳ cọ matxa sau một ngày làm việc mệt mỏi, cộng với mùi thơm dịu nhẹ nữa thì thật là tuyệt
    Thư giản với mùi thơm của sữa tắm sau một ngày quá tuyệt vời phải không mẹ nó. Mình thấy sữa tắm Dove c1o vẽ mềm mại như sữa í, dùng loại này da sẽ đẹp lắm đây, hihi
    • 9,770 Bài viết

• 2,873 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanh-khue124 Xem bài viết
    Mình cũng giống mẹ khanh_khue thích mùi thơm dịu nhẹ của sữa tắm Dove, sau một ngày làm việc vất vả được tắm dưới vòi hoa sen và thoang thoảng mùi sữa tắm Dove, cảm giác thật nhẹ nhõm sau một ngày làm việc vất vả
    • 5,790 Bài viết

• 5,660 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chính vì mùa đông không đổ mồ hôi nên cảm giác không mất nước khiến cơ thể chúng mình không khát , là cũng lười không uống nước dẫn tới da khô, dùng sữa tắm Dove mỗi ngày thì sẽ cải thiện được da khô , thêm hương thơm dịu nhẹ nữa thật là thích .
    Từ ngày sinh bé xong em lười chả dùng kem dưỡng ẩm mấy vì thế mà mùa đông da hay bị khô và kích ứng lắm ý, nhất là mấy hôm trời rét đậm là thấy da cứ căng hết lên, thế này chắc em phải dùng sữa tắm của Dove và kem dưỡng xem có cải thiện chút nào không?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 815 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Dùng đi bạn ơi, mùa đông còn hay bị khô da, nứt nẻ nữa da sẽ càng xấu nên bạn dùng kem dưỡng ẩm là rất hợp lý đấy. Yên tâm vì Dove sẽ cải thiện làn da cho bạn nhé vì mình đang dùng đây nè
    Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Từ ngày sinh bé xong em lười chả dùng kem dưỡng ẩm mấy vì thế mà mùa đông da hay bị khô và kích ứng lắm ý, nhất là mấy hôm trời rét đậm là thấy da cứ căng hết lên, thế này chắc em phải dùng sữa tắm của Dove và kem dưỡng xem có cải thiện chút nào không?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 900 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tắm bằng nước nóng, mặc dù giúp cơ thể loại bỏ được những căng thẳng, cũng như tạo cảm giác thư giãn cơ bắp nhưng lượng nước trên bề mặt bốc hơi nhanh sẽ khiến da càng trở nên khô hơn. Cái này chuẩn các mẹ nhỉ, càng tắm nước nóng, da càng khô, nhiều khi còn gây nứt nẻ khó chịu. Vì thế sử dụng sữa tắm là cần thiết, như mình dùng Dove hợp lắm.
    • 8,175 Bài viết

• 8,030 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    HỌc hỏi kinh nghiệm này xíu nha các mom.
    Các nhà nghiên cứu đã cho biết, việc tắm nước nóng khiến núi đôi mau chảy xệ và kém vẻ mịn màng săn chắc. Nhưng nếu khéo léo tắm nước nóng sau đó xịt lại bằng nước mát lên vòng một thì kết quả sẽ ngược lại, vòng một sẽ mịn màng và căng tràn sức sống
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Muốn có một làn da đẹp thì phải chăm sóc từ trong ra ngoài các mẹ nhỉ. Ăn uống phải nhiều hoa quả, rau xanh, uống nhiều nước... Ngoài ra thì tắm sữa tắm nhiều dưỡng chất như Dove hàng ngày để da mịn màng, tắm nước không nóng quá... Mỗi một chi tiết nhỏ thôi cũng góp phần để chị em chúng mình có làn da như ý.
    • 9,770 Bài viết

• 2,873 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuocuong Xem bài viết
    Phải đó mom, em vẫn dùng sữa tắm Dove nè, thấy da mềm mịn dễ chịu lắm, chứ không thì mùa này rờ da nhám nhám khó chịu kinh.
    Mình tắm mà không có sữa tắm thì nó cứ làm sao ấy, thế nên sữa tắm Dove là một phần không thể thiếu mỗi lần đi tắm của mình bạn ah. Cứ tưởng tượng mà xem sau ngày làm việc căng thẳng trở về nhà mệt mỏi được tắm dưới vòi nước hít hà mùi thơm của sữa tắm Dove thật là thoải mái
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,037 Bài viết

• 1,293 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rivermoon2011 Xem bài viết
    Ngoài việc sử dụng kem dưỡng da, các mẹ cũng nên lưu ý tới việc sử dụng sữa tắm dưỡng thể nhé. Trước đây chưa có điều kiện, mình toàn dùng xà bông nhưng mỗi lần tắm xong, da rít lắm, khô nữa. Giờ sử dụng sữa tắm, như mình dùng Dove thì ổn lắm, tắm xong da mướt, như có thêm một lớp kem dưỡng ý, thích các mẹ ạ.
    Mùa đông dùng kem dưỡng là chuẩn rồi mẹ nó à, làn da tắm xong còn dễ chịu thì dùng thêm lớp kem dưỡng nữa thì chẳng còn lo da bị căng và bị khô làm mình thấy khó chịu, mình cũng yên tâm khi sử dụng sữa dưỡng thể của Dove đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 815 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

cứ phải chọn bộ thì làn da mới nhanh được cải thiện và đặc biệt là phải chăm chỉ thoa kem mỗi ngày. Dùng chọn bộ Dove vừa kinh tế mà lại được sở hữu làn da như ý thì tội gì không làm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaianhct Xem bài viết
    Mùa đông dùng kem dưỡng là chuẩn rồi mẹ nó à, làn da tắm xong còn dễ chịu thì dùng thêm lớp kem dưỡng nữa thì chẳng còn lo da bị căng và bị khô làm mình thấy khó chịu, mình cũng yên tâm khi sử dụng sữa dưỡng thể của Dove đó.
    • 5,790 Bài viết

• 5,660 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mrs.quy Xem bài viết
    Dùng đi bạn ơi, mùa đông còn hay bị khô da, nứt nẻ nữa da sẽ càng xấu nên bạn dùng kem dưỡng ẩm là rất hợp lý đấy. Yên tâm vì Dove sẽ cải thiện làn da cho bạn nhé vì mình đang dùng đây nè
    Làn da mềm mịn và không bị khô rồi căng lên như trước sau khi dùng kem dưỡng ẩm Dove đó bạn à, mình nghĩ càng mùa đông thì càng phải dùng kem dưỡng ẩm nhiều hơn, 1 ngày dùng 1 lần dưỡng ẩm cơ thể sau khi tắm còn tay và mặt thì dùng ngày 2 lần là ít ấy
    • 9,729 Bài viết

• 9,732 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Mình tắm mà không có sữa tắm thì nó cứ làm sao ấy, thế nên sữa tắm Dove là một phần không thể thiếu mỗi lần đi tắm của mình bạn ah. Cứ tưởng tượng mà xem sau ngày làm việc căng thẳng trở về nhà mệt mỏi được tắm dưới vòi nước hít hà mùi thơm của sữa tắm Dove thật là thoải mái
    mình cũng quen xài sữa tắm từ rất lâu rồi nhưng loại Dove này là ưng nhất đó ạ, mềm mịn và không bị khô vào mùa lạnh. Nhất là mình hay ngồi phòng máy lạnh, ít ra ngoài vận động, ít uống nước nên cần phải dùng loại dưỡng ẩm cho da
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,155 Bài viết

• 1,876 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smile⌣32636284
    Tắm hằng ngày cũng là lúc chúng ta thư giãn sau một ngày làm việc mệt nhọc.
    Ui, thích thật, làn da mềm mại thì ai mà hổng thích nhể.