Kem dưỡng da trang điểm CC Cream Sakura có tốt không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 48K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 52 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hiện nay CC Cream đang tạo một cơn sốt lớn trong giới trẻ và được xem là một cuộc cách mạng trong công nghệ trang điểm. Thế mạnh của CC Cream chính là giúp cho những bước trang điểm của mình trở nên đơn giản và hiệu quả hơn rất nhiều. Ưu điểm của CC Cream là vừa giúp che lấp khuyết điểm da mặt, vừa tạo cho làn da tông màu tự nhiên, chống nắng , bảo vệ da khỏi tia UV khi hoạt động ngoài trời.

Tuy nhiên, một số sản phẩm CC Cream vẫn tạo cho người dùng cảm giác bị khô da và lớp kem phủ không bền. Nhất là với thời tiết nhiệt đới như ở Việt Nam, lớp trang điểm sẽ dễ bị trôi đi bởi mồ hôi và bụi bẩn. Các bạn nữ sẽ vô cùng khó xử khi rơi vào tình huống như trên.

download
    Làn da trông có vẻ mịn màng nhưng vẫn tạo cảm giác khô ráp cho người sử dụng

Với 10 tính năng đặc biệt trong 1, sản phẩm kem dưỡng da trang điểm CC Cream Sakura thực sự sẽ khiến bạn phải kinh ngạc với tác dụng vượt trội của một dòng kem dưỡng CC Cream. CC Cream Sakura có kết cấu dạng lỏng, nhẹ nhàng, gần như dạng mousse, không dầu và tạo cảm giác nhẹ nhàng, cực kỳ dễ chịu hơn khi thoa lên bề mặt da, ngay cả bạn nào da có mụn hoặc nhiều vết thâm cũng thoải mái sử dụng.

Với điều kiện thời tiết nhiệt đới nóng ẩm của nước ta, kem trang điểm dưỡng da CC Cream Sakura thực sự là giải pháp hoàn hảo cho làn da của phái đẹp.

sakura_cc_cream_mau_fair
    Vẻ đẹp rạng ngời sau khi sử dụng CC Cream Sakura

10 tính năng đặc biệt đó là:
    • Làm trắng da se khít lổ chân lông, ngăn chặn sự xuất hiện của các vết sạm, thâm, nám.
    • Chống lão hoá vượt trội, cải thiện nếp nhăn, mang đến làn da căng mịn không tỳ vết
    • Dưỡng ẩm da giúp da siêu mịn và siêu mềm mại
    • Là lớp lót (base) siêu mỏng đẹp tự nhiên.
    • Là lớp nền tự nhiên (Foudation) trong suốt như pha lê.
    • Phục hồi da hư tổn sau quá trình tẩy lột, laser
    • Bảo vệ da khỏi tác động của tia tử ngoại, chống nắng phổ rộng UVA/UVB SPF 50
    • Điều chỉnh tông màu da mang đến sự mượt mà tinh tế trong màu sắc.
    • Che phủ tức thì mọi khuyết điểm.
    • Kết cấu dịu nhẹ, không thấm nước

Bạn có thể tìm hiểu kỹ hơn về sự khác biệt sau 3 phút với kem dưỡng da trang điểm CC Cream Sakura.

image

Bạn Thu ở Hải Dương

Bạn Thu ở Hải Dương chia sẻ về việc sử dụng sản phẩm CC Cream Sakura: “Trước đây mình có thói quen trang điểm toàn dùng BB Cream, lần này nhân dịp tham gia một sự kiện mình mới được dùng thử CC Cream Sakura. Cảm giác khác hoàn toàn, da trông tự nhiên lắm.”

Về thành phần, CC Cream dưỡng da Sakura được sản xuất từ công nghệ Nhật Bản với nhiều thành phần từ thiên nhiên gồm: dịch nhầy ốc sên, tinh chất trà xanh và trà trắng, chiết xuất Arbutin, chiết xuất từ tế bào gốc thực vật, các loại thảo mộc và các hoạt chất Titanium Dioxide, Zine Oxide,… Các thành phần này sẽ giúp cho da mặt của bạn trở nên mịn màng không tì vết và trắng hồng tự nhiên. Sản phẩm còn có tác dụng làm trắng và chống nắng rất hiệu quả.

Đa số những phản hồi của người dùng đều cho thấy điểm khác biệt vượt trội mà kem Dưỡng da trang điểm CC Cream Sakura mang lại cho họ chính là sự mịn màng cho làn da, màu sắc được điều chỉnh từ bên ngoài và dưỡng ẩm bên trong. Bên cạnh đó, lớp kem trang điểm siêu bền cũng là một trong những lý do người dùng tin tưởng và chọn CC Cream Sakura.

ewe
    Hot girl Khởi My

Hot girl Khởi My chia sẻ trên mạng xã hội về việc sử dụng kem dưỡng da trang điểm CC Cream Sakura: “Nhiều bạn hay hỏi Zoi trang điểm sao mà không bị trôi dù Zoi hát rồi quay hình cả ngày luôn, bật mí đây, Sakura CC Cream”.
    Với những tính năng và thành phần vượt trội như vậy, CC Cream của Sakura sẽ là lựa chọn tốt nhất cho các bạn nữ khi chọn sản phẩm trang điểm và dưỡng da. Hãy tự mình trải nghiệm sản phẩm và chia sẻ cảm giác tuyệt vời mà bạn có được khi sử dụng sản phẩm nhé.

Hiện nay sản phẩm Kem dưỡng da trang điểm CC Cream Sakura được bán tại Sakura Beauty Solution, và được vận chuyển trực tiếp đến tận nhà khách hàng mà không phải tốn bất kì khoản phí bưu điện nào.

Bạn cũng có thể xem sự khác biệt trước và sau khi sử dụng CC Cream Sakura qua clip hướng dẫn trang điểm do Sakura Beauty Solution thực hiện.

Sakura Beauty Solution

Địa chỉ: Showroom Tp. HCM: 195/14 Đường D1, P25, Quận Bình Thạnh, Tp Hồ Chí Minh.
    Điện thoại: 0838.908.999_0949.330.999
    Chi nhánh Hà Nội: Số 40, Thông Phong, Tôn Đức Thắng, Đống Đa, Hà Nội
    Điện thoại: 0439.04.9999_0906.812.627.
    Email: lienhe@sakurabeauty.com.vn
    Website: https://Sakurabeauty.com.vn

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 20 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có thật là nhiều mụn và thâm nám mà sử dụng vẫn hiệu quả không? Mặt tui bị thâm nhìu do sẹo mụn, thường rất ngại đi tiệc vì loại mỹ phẩm tui đang xài trang điểm không che được khuyết điểm mà còn khiến da mặt trắng bệch không tự nhiên chút nào!!!! Sắp tới là đám cưới của con bạn thân, còn gặp lại tụi bạn cũ hồi cấp 3 nữa, tui thực sự muốn tìm một loại mỹ phẩm trang điểm che khuyết điểm thật tốt mà vẫn giữ được nét tự nhiên cho da. Có anh chị nào dùng thử rồi tư vấn cho tui với!!
    Cảm ơn cả nhà nhìu ạ!
    • 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi truongdmy Xem bài viết
    Có thật là nhiều mụn và thâm nám mà sử dụng vẫn hiệu quả không? Mặt tui bị thâm nhìu do sẹo mụn, thường rất ngại đi tiệc vì loại mỹ phẩm tui đang xài trang điểm không che được khuyết điểm mà còn khiến da mặt trắng bệch không tự nhiên chút nào!!!! Sắp tới là đám cưới của con bạn thân, còn gặp lại tụi bạn cũ hồi cấp 3 nữa, tui thực sự muốn tìm một loại mỹ phẩm trang điểm che khuyết điểm thật tốt mà vẫn giữ được nét tự nhiên cho da. Có anh chị nào dùng thử rồi tư vấn cho tui với!!
    Cảm ơn cả nhà nhìu ạ!
    Người ta xài mỹ phẩm để đẹp lên, bạn lại thấy da mặt mình "trắng bệch" là không ổn rồi. Sao không sớm đổi loại kem trang điểm đi... Các loại CC Cream che khuyết điểm bây giờ nhiều người dùng lắm. Giá cũng ok chứ không quá mắc đâu.
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình thấy nhiều loại kem che khuyết điểm khi sử dụng nhiều sẽ gây mụn và khô da. Hơn nữa, sử dụng cả ngày ít có loại nào giữ được lâu. Đầu ngày đi làm sáng láng, chỉ cần tới trưa là lại đâu vào đấy. Nhiều khi đi gặp khách hàng buổi chiều mà không kịp trang điểm lại là coi như bữa đó mặt mộc luôn. Chẳng tự tin gì hết.
    Từ khi dùng CC Cream Sakura, những bất cập trên của mình được giải quyết hết. Chỉ cần 3 phút trang điểm mà có thể giữ được cả ngày. Mình thật sự rất hài lòng với sự lựa chọn CC Cream của Sakura.
    Hanh phúc thật đơn giản.....!!!!
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi truongdmy Xem bài viết
    Cảm ơn cả nhà nhìu ạ!
    Chào bạn truongdmy, mình đã sử dụng kem CC Cream Sakura được 3 tháng rồi. Nói về độ che khuyết điểm thì mình đảm bảo với bạn là CC Cream của Sakura sẽ ko làm bạn thất vọng đâu. Mình trước giờ cũng rất ngại sử dụng các loại kem nền để che khuyết điểm vì khiến da có cảm giác rất nặng nề. Nhưng với loại CC Cream của nhãn hàng Sakura mình thấy rất nhẹ nhưng hiệu quả. Chỉ cần một lớp mỏng là bạn sẽ thấy da mặt mình trắng hồng tự nhiên, mịn màng mà những vết thâm cũng biến mất hẳn.
    Tuy nhiên mình cũng có lời khuyên với bạn là bên cạnh sử dụng 1 loại kem che khuyết điểm hiệu quả, bạn nên bắt tay chữa mụn và làm mờ vết thâm đi. Nhãn hàng Sakura cũng có một số loại kem trị mụn tốt lắm. Với lại dùng các sản phẩm của 1 hãng mỹ phẩm thì chúng sẽ hỗ trợ cho nhau tốt hơn mà không sợ các thành phần không hợp nhau nữa.
    Làm đẹp tự nhiên!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có mẹ nào xem qua clip chưa vậy? Không ngờ Kem dưỡng da trang điểm CC Cream Sakura lại có nhiều ưu điểm vượt trội như vậy. Nhìn thấy sự khác biệt của bạn trong clip trước và sau khi trang điểm, mình cũng muốn trải nghiệm thử quá. Chưa thấy có loại kem trang điểm nào đáp ứng được hết các nhu cầu của chị em phụ nữ mình như loại CC Cream này.
    • 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Sắp tới là sinh nhật 18 tuổi của em mình. Trước giờ da nó không bị mụn nhưng hơi xạm màu, nhiều khi đi ra ngoài nó thiếu tự tin mình cũng tội. Mình đang phân vân không biết có nên tặng nó một loại kem trang điểm không. Thấy mọi người nãy giờ đều khen CC Cream Sakura, mình vẫn chưa thấy thuyết phục lắm. Cho mình hỏi là loại này sử dụng cho loại da nào cũng được hay sao? Da em mình nhạy cảm lắm, ít khi xài mỹ phẩm vì da hay bị dị ứng.
    Cảm ơn mọi người nhiều nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 52 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi leewoanhuyn Xem bài viết
    Sắp tới là sinh nhật 18 tuổi của em mình. Trước giờ da nó không bị mụn nhưng hơi xạm màu, nhiều khi đi ra ngoài nó thiếu tự tin mình cũng tội. Mình đang phân vân không biết có nên tặng nó một loại kem trang điểm không. Thấy mọi người nãy giờ đều khen CC Cream Sakura, mình vẫn chưa thấy thuyết phục lắm. Cho mình hỏi là loại này sử dụng cho loại da nào cũng được hay sao? Da em mình nhạy cảm lắm, ít khi xài mỹ phẩm vì da hay bị dị ứng.
    Da mình cũng thuộc loại da nhạy cảm nè, rất dễ ửng đỏ và nổi mụn nhưng dùng CC Cream Sakura được 1 tháng rồi thấy bình thường chưa có vấn đề gì xảy ra cả. Nếu bạn không an tâm lắm thì nên mua thêm sửa mặt bằng sữa rửa mặt cho da nhạy cảm Sakura dùng trước khi thoa kem để làm sạch và giúp da dịu đi, ngăn ngừa kích ứng.
    • 27 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Da mình có nếp nhăn kiều này phỉa mua loại này luôn mới được, hôm bữa đặt hàng mà không tìm hiểu kỹ, đang dùng kem chống lão hóa da Sakura, mà mỗi lần trang điểm dùng phấn trang điểm thấy k đẹp cho lắm, chắc đặt hàng thêm 1 hỹ này nữa quá, dùng trọn bộ để cho chồng nở mày nở mặt luôn
    • 27 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tduyenmeboo Xem bài viết
    Có mẹ nào xem qua clip chưa vậy? Không ngờ Kem dưỡng da trang điểm CC Cream Sakura lại có nhiều ưu điểm vượt trội như vậy. Nhìn thấy sự khác biệt của bạn trong clip trước và sau khi trang điểm, mình cũng muốn trải nghiệm thử quá. Chưa thấy có loại kem trang điểm nào đáp ứng được hết các nhu cầu của chị em phụ nữ mình như loại CC Cream này.
    Mới xem xong thích thật nên đặt hàng luôn hihi
    • 1,224 Bài viết

• 744 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuytrang085 Xem bài viết
    Mới xem xong thích thật nên đặt hàng luôn hihi
    Nhanh vậy hả chị, Coi kiểu quyết tâm làm đẹp dữ nghe ta. Chị dùng cái này trước đi, có gì review cho em với nhé. Da em thuộc dạng da khô, mà còn nhạy cảm nữa. Nên phải dùng lọ kem dưỡng dành cho da nhạy cảm của Sakura trước xem sao, Rồi mới tiếp tục lấn sân sang cái này.

flowers_grass_nature_background_1680x1050
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 14 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

trong 1 lần tình cờ đi chung với đứa bạn mình đến trực tiếp tại cưa hàng bán mỹ phẩm Sakura này, đàu tiên mình thấy nó khá đắt, bạn mình mua 1 bộ sản phẩm làm đẹp 1.8tr lúc đó mình thayas cũng tiếc tiền lắm. Mình hỏi nó sao mua nhiều tiền vậy, nó bảo công dụng làm đẹp tuyệt lắm, mà đugns da nó mấy tháng nay trở nên đẹp ra, đẹp hơn cả mình, hồi xưa da mình nổi tiếng k tý vết mà, mới lấy chồng nên giờ tàn tạ hơn nó rồi... Vậy là mình cũng mon men đi lại lần nữa lấy mẫu thử và mua 1 hộp kem dưỡng trắng da xem như thế nào? kem dưỡng da trang điểm làm cho da mình trắng ra hẳn lên, dễ trang điểm nữa, giờ mình hoàn toàn tự tin với làn da của mình rồi
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metuyetnghi Xem bài viết
    Nhanh vậy hả chị, Coi kiểu quyết tâm làm đẹp dữ nghe ta. Chị dùng cái này trước đi, có gì review cho em với nhé. Da em thuộc dạng da khô, mà còn nhạy cảm nữa. Nên phải dùng lọ kem dưỡng dành cho da nhạy cảm của Sakura trước xem sao, Rồi mới tiếp tục lấn sân sang cái này.
    E cũng đang dùng loại cho da nhạy cảm nè rồi mới dùng loại này, loại này dùng cho trang điểm nhưng phải dùng loại kia cho da trắng 1 chút đã, thây da mình sau khi dùng Sakura cho da nhạy cảm thì k còn dị ứng và da trắng hẳn lên đó
    • 55 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Em mới đăng ký mẫu thử http://sakurabeauty.com.vn/dang-ky-n..._medium=Social, nhìn mẫu trang điểm mà thích ghê, xưa giờ e toàn dùng phấn trang điểm, nó k ăn mặt nhìn k được đẹp lắm,, dùng thử cái này nếu ổn thì mua luôn hihi..về tiết kiếm được thời gian trang điểm cũng như da trắng hồng ra nữa
    • 15 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatbanmypham Xem bài viết
    Chào bạn truongdmy, mình đã sử dụng kem CC Cream Sakura được 3 tháng rồi. Nói về độ che khuyết điểm thì mình đảm bảo với bạn là CC Cream của Sakura sẽ ko làm bạn thất vọng đâu. Mình trước giờ cũng rất ngại sử dụng các loại kem nền để che khuyết điểm vì khiến da có cảm giác rất nặng nề. Nhưng với loại CC Cream của nhãn hàng Sakura mình thấy rất nhẹ nhưng hiệu quả. Chỉ cần một lớp mỏng là bạn sẽ thấy da mặt mình trắng hồng tự nhiên, mịn màng mà những vết thâm cũng biến mất hẳn.
    Tuy nhiên mình cũng có lời khuyên với bạn là bên cạnh sử dụng 1 loại kem che khuyết điểm hiệu quả, bạn nên bắt tay chữa mụn và làm mờ vết thâm đi. Nhãn hàng Sakura cũng có một số loại kem trị mụn tốt lắm. Với lại dùng các sản phẩm của 1 hãng mỹ phẩm thì chúng sẽ hỗ trợ cho nhau tốt hơn mà không sợ các thành phần không hợp nhau nữa.
    Bạn nói đúng quá nếu dùng mỹ phẩm che khuyết điểm bôi 2 lớp lên thì da mặt mình nặng nề lắm, dùng liaij cc cream Sakura này bôi 1 lớp mỏng lên, vừa che khuyết điểm, vừa đẹp hơn rất nhiều đó. Mà lai còn trắng hông tự nhiên nữa, có nhiều sản phẩm tốt của Sakura đang chờ chị em mình lựa chọn đó :
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 26 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi leewoanhuyn Xem bài viết
    Có loại Sakura cho da nhạy cảm đó bạn, mình đọc được ở đây nè https://www.webtretho.com/forum/f4128...khong-1992640/ bạn thử tìm hiểu thêm nhé rồi mua cho em bạn sủ dụng xem như thế nào, riêng mình thì tùy thuộc vào loại da mà chọn loại Sakura thích hợp bạn nên gọi điện cho bộ phận tư vấn ngta tư vấn thêm cho bạn an tâm nhé. Mình dùng sakura thấy rất tốt chưa có vấn đề gì xảy ra cả bạn ạ
    • 27 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ba8baubi Xem bài viết
    Có loại Sakura cho da nhạy cảm đó bạn, mình đọc được ở đây nè https://www.webtretho.com/forum/f4128...khong-1992640/ bạn thử tìm hiểu thêm nhé rồi mua cho em bạn sủ dụng xem như thế nào, riêng mình thì tùy thuộc vào loại da mà chọn loại Sakura thích hợp bạn nên gọi điện cho bộ phận tư vấn ngta tư vấn thêm cho bạn an tâm nhé. Mình dùng sakura thấy rất tốt chưa có vấn đề gì xảy ra cả bạn ạ
    Cá nhân tôi thì sản phẩm sakura nào cũng tốt hết, hy vọng với Sakura này chị em mình ngày càng trẻ đẹp ra.
    Có dòng sản phẩm chăm sóc cho da bằng nhau thai cừu nữa nè bạn, chăm sóc tái tạo da chống lão hóa nữa đó :
    https://www.webtretho.com/forum/f4128.../#post32579809

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 19 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaoaihuong10 Xem bài viết
    Bạn nói đúng quá nếu dùng mỹ phẩm che khuyết điểm bôi 2 lớp lên thì da mặt mình nặng nề lắm, dùng liaij cc cream Sakura này bôi 1 lớp mỏng lên, vừa che khuyết điểm, vừa đẹp hơn rất nhiều đó. Mà lai còn trắng hông tự nhiên nữa, có nhiều sản phẩm tốt của Sakura đang chờ chị em mình lựa chọn đó :
    em dùng mỹ phẩm từ năm 18t nay mới 24t mà như mấy chị ngoài 30 da xấu lắm lại còn nám sạm lỗ chân long to trang điểm ko thấy mịn như hùi trước nửa ! đợt này em dùng sang CC Cream Sakura thấy da bắt đầu có triển vọng ! em cố gắng kiên trì dùng sản phẩm này để trang điểm hy vọng nhan sắc em trở về đúng độ tuổi 1 ngày ko xa
    • 15 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

nói thật chứ e sợ trang điểm lắm, nhưng cv đòi hỏi phải tiếp xúc khách hàng mà ngày nào cũng phải trang điểm nên e rất cân nhắc trong khâu chọn mỹ phẩm trang điểm, và luôn chọn loại vừa trang điểm vừa dưỡng da nhưng thật sự trong những loại e xài thì e ưng ý nhất là hãng sakura, ko bí da và rất mịn, làm đều tong màu và tự nhiên nữa..chị nào thường hay phải trang điểm thì dùng thử loại này nhé
    • 14 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

E cũng vậy nè, công việc thường giao tiếp với khách và ngồi phòng máy lạnh nên ngoài trang điểm ra còn phải chú trọng việc dưỡng da nữa, lúc trước e thường hay xài kem dưỡng trước khi trang điểm, tốn thời gian quá, được giới thiệu nên chuyển sang dùng cái này luôn, cảm giác là rất tự nhiên và mịn các mẹ ạ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2