Da mặt bị vết thâm do mụn và xuất hiện tàn nhang? - Chuyên gia đã trả lời

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.58K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 676 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào bác sỹ, bác sỹ cho cháu hỏi là cháu năm nay 28t, da mặt có nhiều vết thâm do mụn để lại, và 2 bên má có xuất hiện tàn nhang, mà da cháu lại hay bị dị ứng, thì có thể uống và thoa kem Sắc xuân được ko ạ?
    Cám ơn bác sỹ.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 43 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tick_chu Xem bài viết
    Chào bác sỹ, bác sỹ cho cháu hỏi là cháu năm nay 28t, da mặt có nhiều vết thâm do mụn để lại, và 2 bên má có xuất hiện tàn nhang, mà da cháu lại hay bị dị ứng, thì có thể uống và thoa kem Sắc xuân được ko ạ?
    Cám ơn bác sỹ.
    Chào bạn

Các vết thâm để lại do mụn: Đa phần là do việc bạn nặn mụn dẫn đến da bị tổn thương, tụ và đọng máu gây ra các vết thâm chứ không phải là do tích tụ melanin mà thành ra thâm. Cơ chế trị thâm mụn này không hề giống cơ chế điều trị nám da là ức chế hình thành melanin. Do đó việc sử dụng kem Sắc Xuân để trị vết thâm mụn sẽ không đạt được hiệu quả như bạn kỳ vọng, và bạn cũng không nên sử dụng bất kỳ sản phẩm có tác dụng làm trắng, sáng da nào để trị thâm mụn vì thực tế nó sẽ không đem đến hiệu quả. Đối với thâm do mụn, bạn có thể bôi nghệ tươi, tránh nắng và có thể áp dụng một số mặt nạ trị thâm mụn, ví dụ cà rốt say nhuyễn trộn với sữa chua. Viên uống Sắc Xuân thì có thể hỗ trợ bạn để làm cho vết thâm giảm đi nhanh hơn, do trong cơ chế điều trị của Sắc Xuân có tác dụng hoạt huyết, tăng cường trao đổi chất ở da và thúc đẩy tái tạo da, tuy nhiên việc điều trị từ bên trong sẽ đòi hỏi bạn phải kiểm trì.

Đối với tàn nhang: Tàn nhang bạn cần nói rõ là tàn nhang bẩm sinh hay gần đây mới xuất hiện. Nếu là tàn nhang bẩm sinh thì cơ chế sản sinh tàn nhang đã ăn sâu vào ADN của bạn, việc điều trị sẽ chỉ giúp làm giảm và ức chế lan rộng chứ không hết hẳn được. Nếu tàn nhang của bạn mới xuất hiện thì bạn có thể sử dụng Sắc Xuân kem và viên uống để điều trị và có cơ hội hết hẳn nếu cơ địa bạn đáp ứng tốt với sản phẩm. Sắc Xuân giúp loại bỏ các đốm tàn nhang từ gốc và lấy đi đồng thời đốm nám trên bề mặt theo cơ chế ức chế hormon MSH tăng sinh melanin, ức chế tyrosine (nguyên liệu sản sinh melanin) và ức chế quá trình oxy hoá tạo thành melanin. Tàn nhang cơ bản chỉ khác nám ở dạng thức melanin sản sinh, chứ cơ chế hình thành thì cũng giống như nám do đó cơ chế tác dụng của Sắc Xuân vẫn giúp ích được cho bạn trong trường hợp điều trị tàn nhang. Bạn lưu ý dù là bẩm sinh hay mới xuất hiện thì bạn đều nên sớm điều trị, vì tàn nhang cũng như nám, đều sẽ đậm màu hơn và lan rộng theo thời gian, dưới tác động của ánh nắng, môi trường khói bụi và sự lão hoá của da. Bạn điều trị sớm thì sẽ ngăn chặn được tình trạng tàn nhang lan rộng hơn.Bạn lưu ý tránh nắng vì da nám và tàn nhang rất nhạy cảm ánh nắng.

Da bạn dễ bị dị ứng thì trước khi sử dụng bạn nên bôi thử lên các vùng da mỏng nhất để kiểm tra, nếu ko bị dị ứng mới nên bôi lên mặt.

Chúc bạn sớm lấy lại làn da đẹp
    • 4 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Lúc trước mình cũng như bạn, nhưng từ khi có ng bạn chỉ cho bí quyết là : sứt kem chống nắng, đắp mặt nạ bằng sữa non, buổi tối thì bôi kem nghệ + kế hợp ún nhiều nước, ăn nhiều rau xanh...bạn sẽ thấy thay đổi sau 2-3 tháng kiên trì..

Chúc bạn sớm có niềm vui về da mặt của mình nhé
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Da mặt mình cũng như bạn đấy, buồn và lo lắng nhiều lắm. Đã thử nhiều cách nhưng chưa thấy hiệu quả gì cả