Bị tàn nhang sau khi sinh phải điều trị thế nào? - Chuyên gia đã trả lời

• 0 Lượt chia sẻ
  • 784 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 688 Bài viết

• 812 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em có nhiều tàn nhang trên mặt sau khi em sinh em bé, vậy em phải điều trị và dùng thuốc gì, mua thuốc o dau, xin cam on
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 43 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dollarneuro Xem bài viết
    Em có nhiều tàn nhang trên mặt sau khi em sinh em bé, vậy em phải điều trị và dùng thuốc gì, mua thuốc o dau, xin cam on
    Chào bạn.
    Hiện tượng nám, tàn nhang sau sinh là do sự thay đổi đột ngột của hormon trong cơ thể và tác động không nhỏ đến sự tương tác giữa các tế bào da, gây rối loạn quá trình oxy hóa enzym tyrisine, khiến enzym này tăng tổng hợp quá mức sắc tố melanin, sắc tố melanin đi lên bề mặt da hình thành nám, sạm da, tàn nhang. Sắc Xuân là bộ sản phẩm viên uống và kem thoa, trong thành phần có sữa ong chúa có tác dụng ức chế enzym tyrosine, là enzym kích thích tăng tiết sắc tố melanin giúp ngăn ngừa sạm, nám hình thành, ngoài ra còn có collagen, vitamin E và thảo dược có tác dụng giúp loại bỏ nám, sạm cũ. Bạn có thể dùng bộ sản phẩm này để cải thiện, Sắc Xuân có bán ở các hiệu thuốc. Ngoài việc kiên trì điều trị đòi hỏi biện pháp tổng thể như: hạn chế sử dụng thuốc tránh thai vì ảnh hưởng không tốt đến nội tiết, sử dụng kem chống nắng, bảo vệ da khi đi nắng hoặc đi ra ngoài trời.