TIN TÀI TRỢ.

Nám và mun ! - Chuyên gia đã trả lời

• 0 Lượt chia sẻ
  • 686 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 441 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tôi bị nám da mặt gần ba năm nay. Trước đây da mặt tôi bị mụn cũng phải mất gần 4 năm mới hết mụn (hồi đó tôi có dùng Kem Bảo Lâm trị mụn). Sau một thời gian da tôi có những đốm nâu và sau đó nám lan rộng ra hai bên gò má. Tôi cũng đã uống Sắc ngọc khang rồi đến Sáng Hồng nhất nhất những không hiệu quả. Hiện tại tôi không uống gì và cũng không dùng gì ngoài da, tôi chỉ tranh thủ đắp mặt nạ 3 lần/tuần nhưng cũng không có kết quả. Hiện tại tôi rất mất tự tin và lo lắng cho làn da của mình. Xin chuyên gia tư vấn giúp tôi và hộ tôi một lời khuyên. Tôi xin cảm ơn!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 43 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chu_ong_be_nho Xem bài viết
    Tôi bị nám da mặt gần ba năm nay. Trước đây da mặt tôi bị mụn cũng phải mất gần 4 năm mới hết mụn (hồi đó tôi có dùng Kem Bảo Lâm trị mụn). Sau một thời gian da tôi có những đốm nâu và sau đó nám lan rộng ra hai bên gò má. Tôi cũng đã uống Sắc ngọc khang rồi đến Sáng Hồng nhất nhất những không hiệu quả. Hiện tại tôi không uống gì và cũng không dùng gì ngoài da, tôi chỉ tranh thủ đắp mặt nạ 3 lần/tuần nhưng cũng không có kết quả. Hiện tại tôi rất mất tự tin và lo lắng cho làn da của mình. Xin chuyên gia tư vấn giúp tôi và hộ tôi một lời khuyên. Tôi xin cảm ơn!
    Chào bạn.

Như bạn miêu tả, trước đây bạn có dùng Kem Bảo Lâm trị mụn. Đây là một lại kem trộn, chứa thành phần corticoid gây hại cho da rất lớn, bào mòn da, tẩy da rất mạnh. Thời gian đầu bạn tưởng rằng da mình mịn hơn, trắng hơn, đẹp hơn nhưng đa phần các bệnh nhân sau một thời gian sử dụng thì da bị bào mòn, bị giãn mao mạch dưới da. Khi da bị bào mòn, da bị mất đi lớp bảo vệ da nên yếu và dễ bị ảnh hưởng từ môi trường bên ngoài (ánh nắng, khói bụi, lão hoá) dẫn đến hình thành vết nám. Trường hợp của bạn gọi là nám da do lạm dụng mỹ phẩm. Trường hợp này thường thì nếu điều trị đúng cách ngay từ đầu thì khá dễ trị dứt điểm vì đa phần là nám mảng trên bề mặt, chứ chân nám không sâu. Nhưng do bạn đã không sớm điều trị thành công, nên đến nay nám của bạn đã hình thành chân nám từ bên trong, và sẽ khó điều trị giống như những trường hợp nám sâu. Đối với trường hợp của bạn, không nên chỉ chăm chăm vào trị nám vì da bạn đã bị tổn thương lâu ngày. Bạn cần song song áp dụng các giải pháp dưỡng, tái tạo da và trị nám. Bạn nên đi soi da để được biết chính xác tình trạng da tại thời điểm hiện tại bị tổn thương đến mức nào.

Bạn lưu ý với làn da hiện tại bạn nên tránh xa các sản phẩm làm trắng da, làm sáng da vì sẽ khiến cho làn da bị bào mỏng hơn, yếu hơn nữa. Bạn càng tham trị nhanh, càng gặp hậu quả nặng về sau. Việc bạn cần làm hiện nay là tái tạo da mới để thay thế lớp da nám hiện tại, làm sao để chân nám đùn hết lên bề mặt và thay bằng lớp da mới thì mới điều trị thành công được, không nên sốt ruột.

Giải pháp cho bạn như sau:

1. Bạn sử dụng sản phẩm viên uống Sắc Xuân để điều trị từ bên trong, ức chế hình thành nám mới. Không giống như các sản phẩm khác chỉ tác động vào cơ chế điều chỉnh nội tiết tố (đây là cơ chế gây nám chung của mọi người, nhưng trường hợp của bạn thì không), Sắc Xuân còn giúp cải thiện nám sạm da bằng cách thúc đẩy trao đổi chất trong cơ thể, tăng cường tuần hoàn máu, kích thích tái tạo da mới nhanh hơn. Sữa ong chúa và collagen tươi trong Sắc Xuân sẽ bổ sung collagen trong cơ thể, tăng đàn hồi da, thích kích nuôi dưỡng tế bào mới, giúp làn da của bạn khoẻ hơn từ bên trong. Vitamin E + Nhân sâm sẽ giúp da chống lão hoá.
    2. Bạn sử dụng kem Sắc Xuân để bôi từ bên ngoài, vừa lấy đi chân nám vừa dưỡng da tái tạo da. Trong kem Sắc Xuân có thành phần giúp tẩy tế bào chết và kích thích tái tạo da mới nên bạn sẽ có thể nuôi dưỡng da được dần dần.
    3. Đều đặn tẩy tế bào chết 1 tuần/lần. Sau khi tẩy tế bào chết cần bôi kem dưỡng để kích thích tái tạo da.
    4. Bạn chăm chỉ đắp mặt nạ trị nám da. Bạn có thể tham khảo trên fanpage Trị nám sạm da có rất nhiều loại mặt nạ phù hợp cho da của bạn

5. Bạn cần chống nắng khi đi ra ngoài trời nắng (bôi chồng lên lớp kem dưỡng và dưới lớp phấn)

Chúc bạn sẽ cải thiện được tình trạng da nám sạm của mình