TIN TÀI TRỢ.

Mình đã chữa nám da sau sinh như thế nào

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.9K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 344 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

Trước khi sinh, mình chỉ có một vài vết nám nhỏ ở vùng má dưới mắt, nhưng sau thời gian sinh bé, mình thấy vết nám lan rộng hơn và đậm màu hơn. Tìm đọc các biện pháp chữa nám trên google và học hỏi từ những người đi trước, mình thiên về phương pháp sử dụng chế độ ăn uống.

1. Mình đun rau mùi với nước trong nửa giờ, sau đó lọc lấy dung dịch và bôi lên da.

rau-mui-benhvn

2. Giã rau má (loại rau má lá to chứ ko phải rau má ăn với thịt mèo) lấy nước ép để uống, vừa trị mụn rất tốt, vừa kết hợp chữa nám hiệu quả

Canh+rau+m%C3%A1+v%E1%BB%9Bi+c%C6%A1m+ngu%E1%BB%99i

Đây là 2 cách mình đã thực hiện kiên trì mỗi ngày và sau khi sinh 1 năm, vết nám đã mờ hơn cả ban đầu, bây giờ mình tiếp tục sử dụng với hi vọng sẽ biến mất hoàn toàn vết nám đó ah
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi apollo19 Xem bài viết
    Trước khi sinh, mình chỉ có một vài vết nám nhỏ ở vùng má dưới mắt, nhưng sau thời gian sinh bé, mình thấy vết nám lan rộng hơn và đậm màu hơn. Tìm đọc các biện pháp chữa nám trên google và học hỏi từ những người đi trước, mình thiên về phương pháp sử dụng chế độ ăn uống.

1. Mình đun rau mùi với nước trong nửa giờ, sau đó lọc lấy dung dịch và bôi lên da.

rau-mui-benhvn

2. Giã rau má (loại rau má lá to chứ ko phải rau má ăn với thịt mèo) lấy nước ép để uống, vừa trị mụn rất tốt, vừa kết hợp chữa nám hiệu quả

Canh+rau+m%C3%A1+v%E1%BB%9Bi+c%C6%A1m+ngu%E1%BB%99i

Đây là 2 cách mình đã thực hiện kiên trì mỗi ngày và sau khi sinh 1 năm, vết nám đã mờ hơn cả ban đầu, bây giờ mình tiếp tục sử dụng với hi vọng sẽ biến mất hoàn toàn vết nám đó ah
    rau mùi có phải rau ngò rí mình hay ăn ko vậy chị, còn ép nước rau má là uống hay là bôi lên da chị nhỉ? e cũng nám quá, tàn nhang nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 344 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekennan Xem bài viết
    rau mùi có phải rau ngò rí mình hay ăn ko vậy chị, còn ép nước rau má là uống hay là bôi lên da chị nhỉ? e cũng nám quá, tàn nhang nữa
    Rau mùi già đó nàng, còn mùi mình vẫn ăn là mùi non, như nhau đấy
    rau má vừa uống vừa bôi cũng đc