TIN TÀI TRỢ.

Hỏi đáp: Tác hại của thiếu Vitamin A

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.38K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8,154 Bài viết

• 8,022 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huynhdoanthuc Xem bài viết
    Các mẹ nếu bận rộn mà quên cho con uống Vitamin A theo lịch ở phường thì cứ mua dầu ăn Molisve bổ sung cho con hằng ngày nhé. Nói vậy vì mình cũng có lần quên ko cho con đi uống đó. Hì hì hì..........
    Hic, lần cuối cùng chị cũng bận quá quên bén cho con uống vitamin A đó em, cho nên bây giờ tích cực bổ sung dầu ăn bổ sung vi chất Molives cho con vậy
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 865 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình dạo này xem ti vi hay nheo nheo mắt lắm, liệu có phải có vấn đề về mắt không các mẹ ơi? Con còn nhỏ mà có vấn đề về mắt như loạn, cận là khổ lắm, kiểu này phải bổ sung ngay vitamin A cho con thôi.
    • 865 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Hic, lần cuối cùng chị cũng bận quá quên bén cho con uống vitamin A đó em, cho nên bây giờ tích cực bổ sung dầu ăn bổ sung vi chất Molives cho con vậy
    Cho con dùng dầu ăn Molivse hàng ngày sẽ góp phần cung cấp vi chất dinh dưỡng, trong đó có vitamin A cho các con hả mẹ nó? Mình cũng đang tìm hiểu để bổ sung vào bữa ăn hàng ngày cho con nè
    • 15 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thế mà mẹ của em chưa bao giờ cho em đi uống vitamin cả.
    • 9,759 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu đợi uống vitamin A của phường thì chỉ được uống 1 lần trong năm thôi. Mình nghĩ cũng giống mẹ nó bổ sung vitamin và các vi chất qua các thực phẩm là tốt nhất. Đọc công dụng của dầu ăn Molivse lại càng yên tâm vì con bổ sung rất nhiều vi chất tốt cho sức khỏe
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 889 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Nếu đợi uống vitamin A của phường thì chỉ được uống 1 lần trong năm thôi. Mình nghĩ cũng giống mẹ nó bổ sung vitamin và các vi chất qua các thực phẩm là tốt nhất. Đọc công dụng của dầu ăn Molivse lại càng yên tâm vì con bổ sung rất nhiều vi chất tốt cho sức khỏe
    Chủ động bổ sung các thực phẩm giàu vitamin hoặc dùng dầu ăn Molivse cho con như mẹ nó là chuẩn rồi. Muốn con khỏe mạnh mẹ phải chăm sóc con thật tốt hàng ngày chứ không chỉ một chốc một lát được.
    P/S: Uống vitamin A thường là 2 lần/ năm đó mẹ
    • 9,759 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình đồng ý với ý kiến của mẹ nó nè. vitamin A hay nhiều loại vitamin, các dinh dưỡng khác đều rất quan trọng cho sự phát triển của con. vậy nên chúng ta nên chủ động bổ sung qua các thực phẩm hàng ngày để con không bị thiếu chất. mình cũng mới đồi sang dầu ăn Molivse nè, cả mình và con mình đều dùng. mình đang mang bầu thấy bảo dầu ăn Molivse rất cần thiết cho cả mẹ bầu nữa. hii
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ruabe. Xem bài viết
    Chủ động bổ sung các thực phẩm giàu vitamin hoặc dùng dầu ăn Molivse cho con như mẹ nó là chuẩn rồi. Muốn con khỏe mạnh mẹ phải chăm sóc con thật tốt hàng ngày chứ không chỉ một chốc một lát được.
    P/S: Uống vitamin A thường là 2 lần/ năm đó mẹ
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình đồng ý với ý kiến của mẹ nó nè. vitamin A hay nhiều loại vitamin, các dinh dưỡng khác đều rất quan trọng cho sự phát triển của con. vậy nên chúng ta nên chủ động bổ sung qua các thực phẩm hàng ngày để con không bị thiếu chất. mình cũng mới đồi sang dầu ăn Molivse nè, cả mình và con mình đều dùng. mình đang mang bầu thấy bảo dầu ăn Molivse rất cần thiết cho cả mẹ bầu nữa. hii
    Bây giờ việc mẹ bầu cung cấp đủ dinh dưỡng ngay từ khi mang thai để con có nền tảng vững chắc về trí não và thể chất ngay từ trong bụng mẹ là vô cùng quan trọng. Mẹ nó đang mang bầu mà dùng dầu ăn Molivse hàng ngày là rất tốt đó nha.
    • 9,759 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hiiiii cũng may có WTT và mình chịu khó vô các diễn đàn lên mới biết đến dầu ăn Molivse đấy, bây giờ bầu tháng thứ 6 rồi được bổ sung các vi chất thấy yên tâm hẳn
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smile⌣32591276
    Bây giờ việc mẹ bầu cung cấp đủ dinh dưỡng ngay từ khi mang thai để con có nền tảng vững chắc về trí não và thể chất ngay từ trong bụng mẹ là vô cùng quan trọng. Mẹ nó đang mang bầu mà dùng dầu ăn Molivse hàng ngày là rất tốt đó nha.
    hi
    • 8,154 Bài viết

• 8,022 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi traitimhanoi11 Xem bài viết
    Cho con dùng dầu ăn Molivse hàng ngày sẽ góp phần cung cấp vi chất dinh dưỡng, trong đó có vitamin A cho các con hả mẹ nó? Mình cũng đang tìm hiểu để bổ sung vào bữa ăn hàng ngày cho con nè
    Đúng đó mẹ nó ơi, trước đây dầu ăn cho bé không có dạng tuýp nên mình canh để bổ sung cho con có đầy đủ dưỡng chất trong mỗi bữa ăn, cón bây giờ dầu Molivse rất nhiều dưỡng chất cần thiết nên các bà mẹ chúng ta cũng nên bổ sugn kịp thời nếu nhỡ quên cho con uống Vitamin A trong ngưỡng mà các bé cần cung cấp.

Phải đó mẹ nó, mình bây giờ bổ sung dầu ăn Molivse cho con vì thấy thành phần của dầu ăn này khá tốt và đa dạng nữa, lựa chọn sp nào mang lại lợi ích cho con mình là mình chọn thôi.
    • 9,759 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng đó mẹ nó ơi, trước đây dầu ăn cho bé không có dạng tuýp nên mình canh để bổ sung cho con có đầy đủ dưỡng chất trong mỗi bữa ăn, cón bây giờ dầu Molivse rất nhiều dưỡng chất cần thiết nên các bà mẹ chúng ta cũng nên bổ sugn kịp thời nếu nhỡ quên cho con uống Vitamin A trong ngưỡng mà các bé cần cung cấp.

Phải đó mẹ nó, mình bây giờ bổ sung dầu ăn Molivse cho con vì thấy thành phần của dầu ăn này khá tốt và đa dạng nữa, lựa chọn sp nào mang lại lợi ích cho con mình là mình chọn thôi.
    Thành lập group các mom dùng dầu ăn Molivse cho con đi các mom ơi, ở đây ta chia sẻ cả cách nấu cháo, cách chế biến và cho dầu ăn khi hợp lý ấy. Cùng đua chăm con xem mom nào khéo nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8,154 Bài viết

• 8,022 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thành lập group các mom dùng dầu ăn Molivse cho con đi các mom ơi, ở đây ta chia sẻ cả cách nấu cháo, cách chế biến và cho dầu ăn khi hợp lý ấy. Cùng đua chăm con xem mom nào khéo nhé
    Nấu ăn mình gọi là tạm được, còn khéo thì mình xin đứng sau lưng học hỏi mẹ Q nhiều lắm à nghen, hihi.
    • 4,084 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cho em tham gia với nhé, em học hỏi các cách nấu ăn cho 2 anh ku con ở nhà. Hai em ấy hợp tác tốt với đồ ăn mẹ nấu lắm nên mẹ rất chịu khó học hỏi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,533 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mẹ chú ý bổ sung vi chất dinh dưỡng trong từng bữa ăn cho trẻ nhỏ nhé, tuy 1 hành động nhỏ những rất quan trọng trong quá trình phát triển của con trẻ đó ah
    • 1,533 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Cho em tham gia với nhé, em học hỏi các cách nấu ăn cho 2 anh ku con ở nhà. Hai em ấy hợp tác tốt với đồ ăn mẹ nấu lắm nên mẹ rất chịu khó học hỏi.
    mẹ nó chiu khó vào diễn đàn chia sẻ cùng các mẹ nhé, nheiefu kinh nghiệm hay, sản phẩm tốt được các mẹ chia sẻ với nhau , cách nuôi con khoa học nữa đó, em học được nhiều lắm từ các mẹ đó ạ
    • 5,148 Bài viết

• 1,874 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi linhbuitran. Xem bài viết
    mẹ nó chiu khó vào diễn đàn chia sẻ cùng các mẹ nhé, nheiefu kinh nghiệm hay, sản phẩm tốt được các mẹ chia sẻ với nhau , cách nuôi con khoa học nữa đó, em học được nhiều lắm từ các mẹ đó ạ
    Mình cũng học được rất nhiều từ các mẹ dễ thương nhiều kinh nghiệm trên đây từ khi có con đấy ạ. Vui vui
    • 9,759 Bài viết

• 2,872 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi linhbuitran. Xem bài viết
    mẹ chú ý bổ sung vi chất dinh dưỡng trong từng bữa ăn cho trẻ nhỏ nhé, tuy 1 hành động nhỏ những rất quan trọng trong quá trình phát triển của con trẻ đó ah
    chỉ với 1 tuýt dầu ăn Molivse thôi nhưng bao hàm rất nhiều vi chất quan trọng bổ sung cho con và cả gia đình nữa đấy
    • 6,735 Bài viết

• 9,271 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình toàn quên cho con uống bổ sung vitamin A ở y tế phường thôi. Sau này con đi học thì trạm y tế phối hợp với trường cho các con uống bổ sung tại trường luôn. Bởi lo con thiếu vitamin A nên mình hay cho con ăn cà rốt, đu đủ, rau ngót ... là những thứ giàu vitamin A, giờ có thêm dầu ăn Molivse thế này nữa càng dễ. Khỏi lo con thiếu chất nữa.
    • 761 Bài viết

• 906 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruada Xem bài viết
    Mọi khi nhắc tới Vitamin A là mình chỉ nghĩ là liên quan tới mắt và các vấn đề về mắt, khôn ngờ còn có sự liên quan toàn diện tới các hoạt động khác của cơ thể nữa. Như vậy việc bổ xung các chất giàu vitamin A là quan trọng biết chừng nào vì đây là vi chất không thể thiếu
    Mình cũng nghĩ thiếu vitamin A làm mắt các con hoạt động không tốt, ai ngờ đọc xong thấy kiến thức của mình hạn hẹp thật. Học cách bổ sung vi chất cho bữa ăn của con thật đầy đủ dinh dưỡng thôi, vitamin A cũng không là ngoại lệ.
    z74FqB6z74Fp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,299 Bài viết

• 462 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vitamin A có trong cà rốt, cà chua, đu đủ, gan và trứng ... em biết, nhưng em sợ mấy thực phẩm đó đun nấu với nhiệt độ cao thì lượng vitamin A sẽ bị phân hủy hết. Cũng may có thể bổ sung vitamin A bằng thực phẩm chứa vi chất dinh dưỡng, xem như nhẹ bớt nỗi lo đi phần nào.