TIN TÀI TRỢ.

Dinh dưỡng cho từng giai đoạn phát triển của bé : 8 - 12 tháng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.09K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 24 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

8_12

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,021 Bài viết

• 362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Làm sao có thể lưu được những hình ảnh này để sau này em sinh bé thứ 2 sẽ tham khảo nhỉ các mẹ ơi? Hay quá cơ ý ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 579 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cháu em đang trong độ tuổi này. Em sẽ oánh dấu lại cho mẹ bé đọc và làm theo. Cảm ơn BTC nhiều! Dầu ăn Molivse rất thơm ngon ạ.
    • 579 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Minhky12 Xem bài viết
    Làm sao có thể lưu được những hình ảnh này để sau này em sinh bé thứ 2 sẽ tham khảo nhỉ các mẹ ơi? Hay quá cơ ý ạ.
    Chị có thể chụp màn hình và lưu vào file "thực đơn ăn dặm cho bé" sau này mở ra xem là ok đó. hihi
    • 373 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    À hóa ra loại dầu ăn này không phải dạng chai to như thông thường mà là đóng vỉ hả các mẹ? Như thế là mỗi lần cho con ăn đều sẽ có định lượng rõ ràng, không sợ bị ít dầu ăn quá hay nhiều dầu ăn quá. Con mình đang bắt đầu tập ăn dặm thôi và cũng chưa dám cho con ăn tôm cua gì vì sợ con lạnh bụng đi ngoài hoặc bị dị ứng. Có dầu ăn vi chất Molivse mà cung cấp được đa dạng các vi chất dinh dưỡng thì mình mua dùng thử trộn vào bột cho con ăn chắc là cũng ngon miệng lắm đây. Thực đơn và kiến thức bổ ích quá
    • 3,675 Bài viết

• 2,146 Được cảm ơn

Mình cũng lưu lại chờ con đến giai đoạn này thì áp dụng luôn. Chắc chắn vẫn cần chỉnh thực đơn với món ăn khác đi một chút. Thực đơn này cũng rất đầy đủ và đa dạng rồi, có thể in ra để treo góc nấu ăn mỗi ngày chỉ nhìn đó mà đi chợ mua đồ là ổn. Như vậy mỗi bữa bột là thêm một ống dầu ăn Molivse là được nhỉ? có ai dùng nửa ống không??
    • 2,328 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giotnangcafe Xem bài viết
    À hóa ra loại dầu ăn này không phải dạng chai to như thông thường mà là đóng vỉ hả các mẹ? Như thế là mỗi lần cho con ăn đều sẽ có định lượng rõ ràng, không sợ bị ít dầu ăn quá hay nhiều dầu ăn quá. Con mình đang bắt đầu tập ăn dặm thôi và cũng chưa dám cho con ăn tôm cua gì vì sợ con lạnh bụng đi ngoài hoặc bị dị ứng. Có dầu ăn vi chất Molivse mà cung cấp được đa dạng các vi chất dinh dưỡng thì mình mua dùng thử trộn vào bột cho con ăn chắc là cũng ngon miệng lắm đây. Thực đơn và kiến thức bổ ích quá
    Coq dầu Molivse mà bổ sung được nhiều vi chất như vầy thì thiệt mừng các mẹ ơi,chứ ăn uống dạo này các bé lười quá, cứ sợ sẽ không đủ dinh dưỡng cho con thôi, nuôi con có nhiều nổi lo quá các mẹ ơi. Thêm nữa bé nhỏ nhà em cứ lo đi xa sẽ ăn uống không đủ dưỡng chất vì mình không thể lình kình vác nhiều thứ, nay bớt 1 nỗi lo là loại dầu này có dạng vỉ rồi, hay thật.
    • 114 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mikarin3004 Xem bài viết
    Coq dầu Molivse mà bổ sung được nhiều vi chất như vầy thì thiệt mừng các mẹ ơi,chứ ăn uống dạo này các bé lười quá, cứ sợ sẽ không đủ dinh dưỡng cho con thôi, nuôi con có nhiều nổi lo quá các mẹ ơi. Thêm nữa bé nhỏ nhà em cứ lo đi xa sẽ ăn uống không đủ dưỡng chất vì mình không thể lình kình vác nhiều thứ, nay bớt 1 nỗi lo là loại dầu này có dạng vỉ rồi, hay thật.
    Thuận lợi trong việc dùng thật đó mẹ nó, mình không phải cân nhắc xem cho nhiều hay ít mà nó đã có lượng sẵn vì mình biết là thiếu vi chất cũng không tốt mà có thừa cũng là điều không nên đâu.À, mẹ nó còn có thể cho vào bún, phở cho con nữa đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 157 Bài viết

• 554 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mikarin3004 Xem bài viết
    Dầu ăn vi chất Molivse được khuyên dùng cho trẻ em đó chị, thành phần được chiết xuất từ các loại tinh dầu gấc, dầu oliu, dầu vừng và dầu cá Nauy. Giúp bổ sung vi chất dinh dưỡng beta carotene, vitamin E, Bổ sung omega 3,6,9, đáp ứng nhu cầu dinh dưỡng giúp cho trẻ phát triển trí não, tốt cho mắt, da và tim đó
    • 285 Bài viết

• 471 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ruada Xem bài viết
    Dầu ăn vi chất Molivse được khuyên dùng cho trẻ em đó chị, thành phần được chiết xuất từ các loại tinh dầu gấc, dầu oliu, dầu vừng và dầu cá Nauy. Giúp bổ sung vi chất dinh dưỡng beta carotene, vitamin E, Bổ sung omega 3,6,9, đáp ứng nhu cầu dinh dưỡng giúp cho trẻ phát triển trí não, tốt cho mắt, da và tim đó
    Em đang ngâm cứu thành phần của Molivse đây
    Dầu gấc . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . 50 mg
    - (Chứa beta-carotene, Vitamin E, Lycopen)
    - Dầu Oliu chứa Omega 3,6,9 . . . . . . . . . . . . . . . . 2,4 ml
    - Dầy vừng chứa Omega 6,9 . . . . . . . . . . . . . . . . 2,5 ml
    - Dầu cá Nauy chứa Omega 3 . . . . . . . . . . . . . . . 15 mg
    - Vitamin E . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . 10 UI
    - Vitamin D . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . 50 UI

Nên dùng quá đi thôi
    • 205 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Bài viết hay mình cũng sắp có bé, đánh dấu lại khi bé ra đời thì áp dụng để bé phát triển khỏe mạnh
    Trẻ Em Là Mầm Non Tương Lai
    • 776 Bài viết

• 896 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    WTT có data base tốt lắm mẹ nó ạ. Vài năm nữa, mẹ nó nhớ tiêu đề, mẹ nó tìm bài viết này vẫn còn ấy chứ. Yên tâm. Nhưng mà hình ảnh dễ nhớ mà, đọc cái là nhớ ngay, chắc vài năm nữa chưa quên được đâu mẹ nó ạ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi giotnangcafe Xem bài viết
    Mình thích cái loại dầu ăn đóng vỉ này nè, cho bé ăn dễ dàng cho vào mà cũng dễ dàng bảo quản nữa, ăn đến đâu dùng đến đó cũng tiết kiệm hơn là dùng chai to như trước, lựa chọn dầu ăn vi chất dinh dưỡng MOLIVSE được đóng dưới dạng ống 5ml đúng là tiện thật đó
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,181 Bài viết

• 3,994 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my_thuan.. Xem bài viết
    Mình thích cái loại dầu ăn đóng vỉ này nè, cho bé ăn dễ dàng cho vào mà cũng dễ dàng bảo quản nữa, ăn đến đâu dùng đến đó cũng tiết kiệm hơn là dùng chai to như trước, lựa chọn dầu ăn vi chất dinh dưỡng MOLIVSE được đóng dưới dạng ống 5ml đúng là tiện thật đó
    Loại này tiện đủ đường. Mình thường đong bằng thìa, nếu dùng chai dầu ăn to, vì thế không biết liều lượng cho bé ăn như vậy đã đủ chưa hay là nhiều quá. Nhưng nếu dùng dạng ống như thế này, khẩu phần được chia sẵn thật thuận tiện, mình không lo lắng là thiếu hay thừa nữa mẹ nó nhỉ.
    • 942 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cám ơn bài viết hữu ích, con em đang trong giai đoạn này, trước giờ cứ lo lắng không biết là con mình ăn uống có đủ chất hay không, khi xem bảng hướng dẫn em thấy mình nên cần bằng lại để phù hợp hơn.
    Mà thấy dầu ăn dạng ống như thế này hay á chứ, mình có thể xài một lượng nhất định mà không lo khi mở nắp bắt buộc chúng ta phải xài trong thời gian nhất định như dạng chại
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Rất hay và bổ ích ạ. Cám ơn thead đã chia sẻ để mọi người nắm vững kiến thức cho sự phát triển từng giai đoạn
    • 2,700 Bài viết

• 699 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thông tin bổ ích thế mà mình không biết sớm, đợt con đang trong giai đoạn 8-12 tháng mình lại không dám cho con ăn bơ vì sợ đầy bụng.

Ton yêu mẹ nhiều, yêu hết vẫn yêu nữa
    F9lup7
    • 514 Bài viết

• 546 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngyen du linh Xem bài viết
    Thông tin bổ ích thế mà mình không biết sớm, đợt con đang trong giai đoạn 8-12 tháng mình lại không dám cho con ăn bơ vì sợ đầy bụng.
    Từ nay biết rồi thì cho con ăn thả phanh xả láng đi nhé mẹ nó. Hí...hí... Mình cũng là bà mẹ cho con ăn đa dạng và phong phú, nên là thứ gì mẹ ăn được, mình cugnx cho con ăn luôn, không ngại con làm sao cả. Tất nhiên, lần đầu mà ăn thì phải cho con ăn từ từ cỏn thử đã mẹ nó ạ.
    cục vàng 4 số 6 của pa :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,139 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeumoitruonght Xem bài viết

Nên dùng quá đi thôi
    Vậy là bổ sung đầy đủ các loại dầu, vitamin cho con trong giai đoạn rất cần cho sự phát triển của trí não. Thích nhất là chuẩn liều lượng trong một ống dầu, các mẹ không phải lo thiếu hụt hay dư thừa mỗi khi cho dầu vào chén cháo của con nha.
    • 4,073 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeumoitruonght Xem bài viết

Nên dùng quá đi thôi
    Thông tin rất là hữu ích, cám ơn mẹ nó nha. Xưa giờ dùng thường xuyên mà có bao giờ ngâm cứu vụ này đâu. Hic
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2