TIN TÀI TRỢ.

Dinh dưỡng cho từng giai đoạn phát triển của bé: 6 - 8 tháng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.94K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 24 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

6_8
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,035 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hay quá. Thế mà hồi em sinh bé ko tìm đâu ra thực đơn như thế này để tập ăn dặm cho con từ 6th cho đa dạng và đủ chất. Toàn có gì ăn đó. hic.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,035 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có thể nói là dầu ăn vô cùng quan trọng cho sự phát triển của bé nè. Các mẹ ơi, vào đây nghiên cứu hay lắm này.
    • 579 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em oánh dấu để nghiên cứu cho bé nhà em vào năm tới nè. Cảm ơn BTC nhiều!
    • 16 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

phải oánh dấu để về đưa vợ xem thôi
    • 373 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giai đoạn này cho con ăn rau củ luộc nhừ thái dạng thanh bằng ngón tay để con tập ăn là được đấy nhỉ các mẹ nhỉ? Còn dầu ăn thì cho ăn với bột là được? Dù sao con mới làm quen với thức ăn dặm nên vừa ăn vừa thăm dò thôi. Em sợ nhất là con ăn xong rồi bị hóc thì chết.Nếu là bột sữa rau củ thì trộn dầu ăn vô liệu có hợp không? em nghĩ dầu ăn chỉ trộn cho bột mặn thôi nhỉ?
    • 2,328 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giotnangcafe Xem bài viết
    Giai đoạn này cho con ăn rau củ luộc nhừ thái dạng thanh bằng ngón tay để con tập ăn là được đấy nhỉ các mẹ nhỉ? Còn dầu ăn thì cho ăn với bột là được? Dù sao con mới làm quen với thức ăn dặm nên vừa ăn vừa thăm dò thôi. Em sợ nhất là con ăn xong rồi bị hóc thì chết.Nếu là bột sữa rau củ thì trộn dầu ăn vô liệu có hợp không? em nghĩ dầu ăn chỉ trộn cho bột mặn thôi nhỉ?
    Dầu ăn có thể cho vào mọi loại thực phẩm cho bé đó mẹ ơi, điều này rất quan trọng cho các trẻ nhỏ, mẹ phải nhớ là khi ăn luôn luôn cho dầu ăn vào thực phẩm nhé, tạo vị ngon cũng như là chất béo để giúp hoà tan các dinh dưỡng khác. Nay dầu MOlivse mình còn nghe là bổ sung vi chất nữa cơ, có sự cải tiến mới đó, làm cho các bà mẹ an tâm hơn nhiều.
    • 114 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mikarin3004 Xem bài viết
    Dầu ăn có thể cho vào mọi loại thực phẩm cho bé đó mẹ ơi, điều này rất quan trọng cho các trẻ nhỏ, mẹ phải nhớ là khi ăn luôn luôn cho dầu ăn vào thực phẩm nhé, tạo vị ngon cũng như là chất béo để giúp hoà tan các dinh dưỡng khác. Nay dầu MOlivse mình còn nghe là bổ sung vi chất nữa cơ, có sự cải tiến mới đó, làm cho các bà mẹ an tâm hơn nhiều.
    Đúng là sự cải tiến như mong đợi của mọi bà mẹ nuôi con nhỏ luôn. Gì thì gì chứ sợ nhất là con bị thiếu hụt chất dih dưỡng, nó gây nên nhiều hệ quả không tốt cho trẻ đặc biệt là ở những năm đầu đời.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 157 Bài viết

• 554 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    8 tháng là bé cũng mới tập ăn được 1-2 tháng thôi nên dầu ăn nào dễ hấp thu cho bé mà thành phần giàu vi chất dinh dưỡng thì các mẹ đương nhiên ưu tiên lựa chọn. Molivse Có thể áp dụng cách sử dụng dầu ăn vi chất như dùng dầu ăn hàng ngày.
    Dùng nấu cháo hoặc bột cho trẻ em: Sau khi nấu chín, để ấm, trộn với 1-2 ống dầu ăn vi chất dinh dưỡng Molivse.
    Các món salad: Trộn thẳng với dầu ăn vi chất dinh dưỡng Molivse.
    Trong các bữa ăn sáng, bữa chính, khi dùng mì tôm, phở, miến, hoặc các thức ăn khác dùng kèm 1-2 ống.
    Không nên dùng ở nhiệt độ quá cao, nên dùng ngay sau khi trộn.
    • 285 Bài viết

• 471 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi giotnangcafe Xem bài viết
    Dầu ăn trộn vô bột mặn là được nha mom ơi chứ bột ngọt hầu như không có trộn dầu ăn. Bột mặn thì mới đa dạng các thực phẩm cho vào món ăn được, đa dạng hóa bữa ăn khiến con ăn ngon miệng mà con phát triển toàn diện hơn mom nhé
    • 776 Bài viết

• 896 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Minhky12 Xem bài viết
    Hay quá. Thế mà hồi em sinh bé ko tìm đâu ra thực đơn như thế này để tập ăn dặm cho con từ 6th cho đa dạng và đủ chất. Toàn có gì ăn đó. hic.
    Hì,,,hì.. bây giờngười ta có câu, cái gì không biết lên tra google. Cứ tra google về việc chăm sóc và nuôi dưỡng bé thì thế nào cũng ra các bài viết trên WTT mẹ nó ạ. Giờ bé nhà mẹ nó mấy tháng rồi, từng giai đoạn nhu cầu của bé khác nhau đấy, mẹ nó tham khảo thêm để chăm sóc con tốt hơn nha.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,757 Bài viết

• 5,606 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lúc con ăn dặm cũng vất vả lắm nhất là bé đầu chẳng có kinh nghiệm gì cả, đến bé thứ hai đọc nhiều kiến thức chăm con từ các mẹ nên có thêm kiến thức giúp con ăn ngon hơn và dễ tiêu hóa hơn, con cũng thích ăn khi mẹ trộn dầu ăn vào với bột, mùi thơm của dầu ăn thật hấp dẫn
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,181 Bài viết

• 3,994 Được cảm ơn

Con nhà mình đến 9 tháng vẫn ăn toàn sữa mẹ, tập ăn kiểu gì đi nữa bé cũng không thích, chẳng hợp tác ăn dặm gì hết. Thế là mình đành phải chiều. Đến 9 tháng, nàng ko ăn bột, ăn cháo luôn. 1 năm thì nàng ăn cơm Mình chẳng có tý kinh nghiệm nào về việc ăn bột cả. Hì...hì...
    • 514 Bài viết

• 546 Được cảm ơn

Hiểu biết rõ t]ngf giai đoạn con có nhu cầu nh] thế nào, con cần gì Để bố mẹ hiểu con hơn chăm sóc con kỹ càng hơn thật khoa học hơn các mẹ nhỉ. Nếu không có những chia sẻ thế này, chúng ta chắc cứ đi mò mẫm tận đâu ấy chứ,
    cục vàng 4 số 6 của pa :LoveStruc:
    • 946 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Làm gì thì làm chứ thật sự tự tay em nấu ăn cho con em mới an tâm, và xem đó như một niềm vui mỗi ngày khi nhìn con iu ăn nhiệt tình món mình nấu ra. Nhưng để biết được con thiếu dưỡng chất hay không thì em cũng rất là lo lắng.
    • 5,142 Bài viết

• 1,867 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhưng cho con ăn với liều lượng thế nào, giá cả bao nhiêu vậy mom? Bé nhà mình còi quá, mình cũng cho ăn đủ thứ bé thích mà cả mấy tháng nay không thấy tăng được gram nào, chắc mình mua dầu Molivse này cho con ăn hằng ngày xem sao, dầu ăn bổ sung vi chất dinh dưỡng có lẽ là đầy đủ dinh dưỡng cho con í.
    • 4,084 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có thực đơn cụ thể luôn, cám ơn BTC nhiều lắm. Để em in ra về dán tủ lạnh thực hành ngay và luôn đây!
    • 4,084 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthicamtu121988 Xem bài viết
    Làm gì thì làm chứ thật sự tự tay em nấu ăn cho con em mới an tâm, và xem đó như một niềm vui mỗi ngày khi nhìn con iu ăn nhiệt tình món mình nấu ra. Nhưng để biết được con thiếu dưỡng chất hay không thì em cũng rất là lo lắng.
    Em đây cả ngày bận rộn, thuê bác giúp việc chăm con nhưng chỉ cho ăn, cho ngủ, tắm rửa và chơi với con thôi. Đồ ăn hàng ngày em đề nấu sẵn và để tủ lạnh, bác chỉ việc lấy ra và hăm cho ăn. Em phải nấu em mới yên tâm được, thực đơn thay đổi hằng ngày.
    • 8,154 Bài viết

• 8,022 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Em đây cả ngày bận rộn, thuê bác giúp việc chăm con nhưng chỉ cho ăn, cho ngủ, tắm rửa và chơi với con thôi. Đồ ăn hàng ngày em đề nấu sẵn và để tủ lạnh, bác chỉ việc lấy ra và hăm cho ăn. Em phải nấu em mới yên tâm được, thực đơn thay đổi hằng ngày.
    Đúng rồi đó mẹ Heo, chị cũng vậy, tự nấu cho con ăn thì mình mới an tâm được, nhiều khi nấu món ăn cho con xong, con ăn đực hết, lúc đó mình cảm thấy rất hài lòng, mặc dù trước đây chị cũng chỉ tìm hiểu qua mang, sách báo để chăm con mà thôi. Giờ đọc được những thông tin hữu ích như thế này thật khá là thú vụ em nhỉ! Các bà mẹ đang chăm con nhỏ vớ được những topic như thế này thì còn gì bằng nữa.
    • 1,527 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    6-8 tháng trẻ vẫn bú mẹ, có thể bổ sung chất cho tưng bưã ăn của mẹ cho con thếm chất trong từng giọt sữa mẹ, bé tạp ăn dặm rùi, mẹ có thể học cách chế biến món ăn dinh dưỡng cho trẻ ngay từ những bữa ăn dặm đầu đời
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2