Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

U40 có phù hợp để căng da mặt

• 0 Lượt chia sẻ
  • 985 Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,535 Bài viết

• 1,068 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thưa BS,
    Bước qua cái tuổi U40 nên thấy da mình dần xuống dốc, nhất là trên gương mặt mình không còn căng mọng như xưa. Hiện nay dưới bọng mắt tôi không còn căng mịn, thay vào đó là bọng mắt hơi to, có những vết hằng mà khi trang điểm thấy lộ rỏ khuyết điểm nơi đây nhất.
    Vậy thì tôi nên căng hay là bơm để thấy mình trẻ trung quyến rũ hơn.
    Tôi có tìm hiểu thì biết được hiện nay có phương pháp là lấy mỡ từ bụng bơm vào, nhưng phương pháp đó tôi thật sự không dám tiến hành, còn phương pháp căng bằng chỉ vàng thì tôi cũng nghe nói tới và cũng có ý định, nhưng vẫn phân vân. Xin BS tư vấn để tôi được hiểu rỏ quá trình căng bằng chỉ vàng nó có phù hợp với lứa tuổi của tôi hay không?
    Xin cảm ơn.

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 684 Bài viết

• 683 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì băn khoăn cho U 30 thôi, vì đang nghĩ u 30 thì còn hơi trẻ, nhiều người vẫn còn tràn đầy sức sống ấy. Còn U 40 thì chuẩn quá rồi. Ở tuổi 40, các chị đã trải qua hết mọi vất vả của cuộc sống, con cái đã lớn, không phải lo lắng nhiều nữa. Vì vậy, mình nghĩ, tuổi 40 là tuổi phù hợp nhất để làm trẻ hoá da bằng vàng đấy ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,195 Bài viết

• 3,996 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ là U40 thì nên làm ngay và luôn ấy. Tầm tuổi này, thật sự mình thấy như cị gần nhà mình thì da không còn căng láng, không còn sáng nữa mà xuất hiện nhiều nếp nhăn và nám. Ở tuổi này, các chị có nhiều thời gian làm đẹp hơn, không phải nuôi con nhỏ, không phải thức khuya chăm con ốm, không phải... đau đầu vì tiền vì gần như đến 40 thì ai cũng ổn định cả rồi. Mà đàn ông 40 thì nhiều gái trẻ theo nhắm, các chị lại càng phải làm đẹp còn giữ chồng :P
    • 40 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Lúc trước cứ nghĩ con gái có bọng mắt thì sẽ xinh hơn, cười tươi hơn nữa nhưng không ngờ sau khi về già thì quả là thảm hoạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,030 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em nghĩ với tuổi 40 trở đi thì nên căng da mặt nếu có điều kiện vì can thiệp sớm thì da sẽ đẹp và lâu xuống cấp hơn là khi da chúng ta thực sự lão hóa nặng.
    • 1,535 Bài viết

• 1,068 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thật tình là giờ mổi lần nhìn mí mắt dưới của mình trong gương mình thấy khó chịu lắm, cười lên là hằn nếp gấp ngay, khi trang diểm càng thấy rỏ hơn chứ. Mình có đến một TT TM để tư vấn rồi, nhưng mình thấy chưa thật sự an tâm, nên mình cũng muốn tham khảo kỹ hơn, nơi nào làm an toàn và đẹp nhất thì mình sẽ tiến hành.
    Cám ơn các bạn chia sẻ nha.

• 11,160 Bài viết

• 5,377 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em nhỏ tuổi hơn chị mà cũng thấy mặt mình giờ nhiều đường về "dĩ vãng" rồi nè chị, đã vậy còn thêm vài vết nám do sau sinh nữa nên buồn ơi là sầu đây.
    Lời động viên đúng lúc sẽ chẳng khác gì một dạng "doping" giúp bạn vượt qua khó khăn Love%20Struck
    • 1,535 Bài viết

• 1,068 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi huynhdoanthuc Xem bài viết
    Em nhỏ tuổi hơn chị mà cũng thấy mặt mình giờ nhiều đường về "dĩ vãng" rồi nè chị, đã vậy còn thêm vài vết nám do sau sinh nữa nên buồn ơi là sầu đây.
    Hic hic, giờ vắt giò lên cổ dí theo thời gian để níu cái tuổi thanh xuân coi bộ khó quá em à

• 776 Bài viết

• 896 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatkycuame2010 Xem bài viết
    Hic hic, giờ vắt giò lên cổ dí theo thời gian để níu cái tuổi thanh xuân coi bộ khó quá em à
    Thật ra thì nên suy nghĩ tích cực mẹ nó ạ, Không có việc gì là khó cả, chỉ cần mình quyết tâm và may mắn nữa là mình cần tìm ra giải pháp đúng đắn. Mình có thể đi tập yoga nè, có thể bổ sung dinh dưỡng, các loại thực phẩm chức năng tăng cường chống lão hoá nè, hoặc nhanh hơn thì đi thẩm mỹ, làm đẹp, làm trẻ hoá. Nhiều cách để chị em mình trẻ hơn lắm.
    • 333 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

U 40 thì quá nên rồi ấy chứ. Mình mới 30 mà mình cũng muốn làm rồi đây.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 33 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Nếu có điều kiện thì nên đi làm các mẹ nhỉ. Mình mà có điều kiện, thì mình làm ngay từbây giờ, chứ ko đợi đến 40 đâu.