Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nọng cằm khiến khuôn mặt bạn kém sang trọng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.67K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 51 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

NỌNG CẰM KHIẾN KHUÔN MẶT BẠN KÉM SANG TRỌNG

Có nhiều nguyên nhân dẫn đến việc nọng cằm xuất hiện trên khuôn mặt của bạn: có thể là do di truyền, nhưng phần lớn nguyên nhân là do ngoại cảnh tác động như tuổi tác, thời gian, cân nặng tăng nhanh quá mức dẫn tích tụ mỡ nọng cằm khiến khuôn mặt trở nên phình to, chảy xệ, kém sang trọng, quý phái.

Chương Tử Di và Châu Tấn - hai người đẹp hoa ngữ không tránh khỏi tình trạng tịch tụ mỡ nọng cằm

uHwy0rYIRBLW79MqKUMLzq99o2lJUz7snlKiV82ozuWxz2qwJoL0XwCQvKHVCpIEPMMDoglT0BxgxvIYo0ehp7w2jTHs20di6E7nhnrFIwKYcCcTZVVbGYLecwWLvCjXKI-Xm2FHkI4

Chương Tử Di

25_11_2014_9_28_22_SA

Châu Tấn

Tình trạng mỡ nọng cằm ảnh hướng rất lớn đến cuộc sống của chúng ta không chỉ trên phương diện thẩm mỹ mà ở cả phương diện sức khỏe. Trên phương diện sức khỏe: mỡ nọng cằm có thể gây chèn ép vào vùng cổ, hạn chế thông khí. Theo đó, khi thở, ngấn mỡ nọng cằm sẽ chèn vào đường thở khiến bạn ngủ ngáy, thậm chí có thể dẫn đến đột qụy. Do vậy mỡ nọng cằm càng lớn, càng nhiều thì nguy cơ dẫn đến những rủi ro trong hô hấp của bạn càng cao.
    25_11_2014_9_27_20_SA

25_11_2014_9_28_40_SA

Trên phương diện thẩm mỹ: mỡ nọng cằm gây ra hiện tượng co kéo cơ vùng mặt, đẩy nhanh quá trình lão hóa, chảy xệ khuôn mặt, làm khuôn mặt to ra, trông bạn nặng nề, già hơn tuổi. Những ngấn mỡ nọng cằm sẽ phá hủy gương mặt V-line của bạn khiến bạn kém thu hút, hấp dẫn, sang trọng.Vì vậy việc thực hiện mọi phương pháp để trả lại gương mặt thon gọn, luôn được phái đẹp quan tâm triệt để, đúng không các mẹ? Trong các ngôi sao đình đám phải kể đến như người đẹp Triệu Vy và ca sĩ Văn Mai Hương đã thực hiện thành công đó.

25_11_2014_9_28_53_SA

25_11_2014_9_29_07_SA

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9,770 Bài viết

• 2,873 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Toàn các ngôi sao, mà họ cũng không tránh khỏi nọng cằm kìa. Mình thích Triệu Vy lắm, chị ấy xinh quá cơ. Như thế này phải dành cho các nàng thích làm đẹp đây mà. Đúng là tuổi tác sợ thật đấy, không ai là không tránh khỏi
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 42 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nhưng mà phải công nhận 1 điều rằng, có nọng cằm nhìn họ "quá mặn mà" như mẹ 8 con ấy, nhìn không sang, nếu so giữa 2 ảnh lúc trước và lúc sau khi không có nọng cằm trông khác 1 trời 1 vực luôn ấy, chưa kể trông trẻ hơn nữa chữ, xinh xinh, thấy vậy mà ai chẳng khoái ha mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 42 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Vấn đề nói chung là chẳng mẹ nào muốn mình xấu hơn, thấy bạn cùng trang lứa đẹp hay tươi trẻ là mình cũng muốn lùng sục pp nào tốt về áp dụng lên mình rồi. Ai chẳng muốn làm đẹp cho mình và làm đẹp trong mắt trong, càng nở mặt chồng càng khoái, em không biết các chị sao nhưng như chồng em, tính hay giỡn, lâu lâu về nói trên công ty có em mới vào nhìn xinh, da mịn màng, trắng muốt...nghe thôi thấy muốn "điên" nhưng e cũng lo chăm sóc cho da đủ kiểu đó chứ
    • 63 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Hĩ, em k mập mà sao mặt vẫn xuất hiện nọng nhỉ? Chưa có chồng mà đã xấu thế này thì biết khi nào em mới có chồng đây
    • 9,770 Bài viết

• 2,873 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đâu cứ phải béo mới bị đâu, mà chưa chồng thì càng cần phải làm đẹp em ơi. Mình thấy bây giờ đời sống nâng cao, có điều kiện tội gì không làm đẹp
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kimngochuynh Xem bài viết
    Hĩ, em k mập mà sao mặt vẫn xuất hiện nọng nhỉ? Chưa có chồng mà đã xấu thế này thì biết khi nào em mới có chồng đây
    • 73 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Sao thấy mấy người nổi tiếng không đi căng da cho khuôn mặt dáng Vline nhỉ? Tự nhiên xuất hiện trước khán giả làm gì để bị chê lên chê xuống vậy ta?
    • 1,618 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn không nhìn thấy trước và sau đấy thôi, họ đều đi căng da làm đẹp cho khuôn mặt được gọn gàng thanh thoát hơn còn gì. Nhiều khi vì công việc họ xuất hiện để lộ nét không đẹp nhưng rồi lại xuất hiện như thần đẹp mê hồn còn gì
    Trích dẫn Nguyên văn bởi minhnguyetminh Xem bài viết
    Sao thấy mấy người nổi tiếng không đi căng da cho khuôn mặt dáng Vline nhỉ? Tự nhiên xuất hiện trước khán giả làm gì để bị chê lên chê xuống vậy ta?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 47 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Lúc trước hình như Mai Phuơng thúy cũng có nọng cầm đấy, nhìn mặt nhìn mập mạp kém xinh hơi bây giờ. Giờ nghe đâu đi căng da bằng chỉ vàng nên hết hẳn nọng luôn. Cũng thấy thích không biết có nên thử căng da bằng chỉ vàng không nhỉ?
    • 318 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimngochuynh Xem bài viết
    Bạn này giống em gái mình. Nó cũng chả có mập gì, thậm chí là gầy nữa là khác. Chân tay gầy khẳng khiu nhưng mà cái mặt thì to tròn như cái mâm. Không biết có phải do di truyền từ mẹ không mà nó cũng có nọng cằm giống mẹ. Nó cứ hằn học tức tối hoài vụ cái nọng và cũng tìm đủ các kem bôi rồi mà cái nọng cằm vẫn nằm chình ình ở đó. Có mẹ nào có bí quyết hay phương pháp nào hay không, mách em để em chỉ nó cái. Khổ thân nó chụp cả chục tấm ảnh mới chọn được 1 tấm là nhìn không rõ nọng cằm để đăng lên facebook
    • 452 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Em cứ tưởng có nọng cằm chỉ xấu thôi, chứ ai ngờ đâu là nó còn ảnh hưởng nghiêm trọng đến sức khỏe nữa, sợ quá. Mấy chị em nào mà có nọng cằm nên tìm các phương pháp để loại bỏ nó ngay và luôn đi nhé!
    • 283 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Có nọng cằm làm cho khuôn mặt mình không thon gọn lắm hén, mà bây giờ lại chọn mốt gương mặt thon gọn. Mà đa số phụ nữ người nào cũng có nọng cằm hết à, bây giờ có ít thì sau này cũng có do tuổi tác, vì vậy có lẽ bây giờ chúng ta nên chú ý nhiều tới vấn đề này là vừa rồi.
    "♥ Nếu mai này, tôi làm gì có lỗi ! . ღ Xin ai đừng giận dỗi bỏ tôi đi. . ღ Hãy qiúp tôi, bình tâm mà suy nqhĩ... . ...Sai điều gì, phải sửa lại làm sao...
    • 2,328 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Đúng là mặt nọng làm cho mặt chúng ta kém sang thiệt, nhìn cứ ú nụ sao sao ấy, nếu may mắn mà không bị thì tốt rồi nhưng trường hợp này lại ít, em cũng bị nè làm như là bao nhiêu mỡ nó cứ dồn lên trên ấy hết hay sao á, tự ti ghê luôn.
    • 283 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mikarin3004 Xem bài viết
    Đúng là mặt nọng làm cho mặt chúng ta kém sang thiệt, nhìn cứ ú nụ sao sao ấy, nếu may mắn mà không bị thì tốt rồi nhưng trường hợp này lại ít, em cũng bị nè làm như là bao nhiêu mỡ nó cứ dồn lên trên ấy hết hay sao á, tự ti ghê luôn.
    Mẹ nó phải giải quyết ngay vấn nạn này đi vì ngoài chuyện thẩm mỹ xấu nó còn ảnh hưởng tới sức khỏe và làm xấu thêm nhiều cái khác trên gương mặt cũng như vùng cổ nữa. Em đang gom ''vốn'' để đi giải quyết nó nè, nhìn gương thấy khó chịu gì đâu à.
    "♥ Nếu mai này, tôi làm gì có lỗi ! . ღ Xin ai đừng giận dỗi bỏ tôi đi. . ღ Hãy qiúp tôi, bình tâm mà suy nqhĩ... . ...Sai điều gì, phải sửa lại làm sao...
    • 114 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_BVTM_A_Au Xem bài viết
    NỌNG CẰM KHIẾN KHUÔN MẶT BẠN KÉM SANG TRỌNG

Có nhiều nguyên nhân dẫn đến việc nọng cằm xuất hiện trên khuôn mặt của bạn: có thể là do di truyền, nhưng phần lớn nguyên nhân là do ngoại cảnh tác động như tuổi tác, thời gian, cân nặng tăng nhanh quá mức dẫn tích tụ mỡ nọng cằm khiến khuôn mặt trở nên phình to, chảy xệ, kém sang trọng, quý phái.

Chương Tử Di và Châu Tấn - hai người đẹp hoa ngữ không tránh khỏi tình trạng tịch tụ mỡ nọng cằm

uHwy0rYIRBLW79MqKUMLzq99o2lJUz7snlKiV82ozuWxz2qwJoL0XwCQvKHVCpIEPMMDoglT0BxgxvIYo0ehp7w2jTHs20di6E7nhnrFIwKYcCcTZVVbGYLecwWLvCjXKI-Xm2FHkI4

Chương Tử Di

25_11_2014_9_28_22_SA

Châu Tấn

Tình trạng mỡ nọng cằm ảnh hướng rất lớn đến cuộc sống của chúng ta không chỉ trên phương diện thẩm mỹ mà ở cả phương diện sức khỏe. Trên phương diện sức khỏe: mỡ nọng cằm có thể gây chèn ép vào vùng cổ, hạn chế thông khí. Theo đó, khi thở, ngấn mỡ nọng cằm sẽ chèn vào đường thở khiến bạn ngủ ngáy, thậm chí có thể dẫn đến đột qụy. Do vậy mỡ nọng cằm càng lớn, càng nhiều thì nguy cơ dẫn đến những rủi ro trong hô hấp của bạn càng cao.
    25_11_2014_9_27_20_SA

25_11_2014_9_28_40_SA

Trên phương diện thẩm mỹ: mỡ nọng cằm gây ra hiện tượng co kéo cơ vùng mặt, đẩy nhanh quá trình lão hóa, chảy xệ khuôn mặt, làm khuôn mặt to ra, trông bạn nặng nề, già hơn tuổi. Những ngấn mỡ nọng cằm sẽ phá hủy gương mặt V-line của bạn khiến bạn kém thu hút, hấp dẫn, sang trọng.Vì vậy việc thực hiện mọi phương pháp để trả lại gương mặt thon gọn, luôn được phái đẹp quan tâm triệt để, đúng không các mẹ? Trong các ngôi sao đình đám phải kể đến như người đẹp Triệu Vy và ca sĩ Văn Mai Hương đã thực hiện thành công đó.

25_11_2014_9_28_53_SA

25_11_2014_9_29_07_SA
    Nhìn những tấm hình so sánh trước và sau khi phẫu thuật nọng cằm em thấy nể công nghệ thẩm mỹ làm đẹp hiện nay ghê, có sự khác biệt rất lớn và rõ ràng luôn, vậy thì tiếc gì mà chị em mình không làm để xinh đẹp và quyến rũ hơn nữa chứ nhỉ?
    • 262 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Nọng cằm đúng là một khuyết điểm đáng ghét heng các chị, nhìn kém sang đi bao nhiều í. Không biết có cách nào đơn giản để xóa bỏ nọng cằm không ta Coi bộ mấy cái mỹ phẩm cũng phải bó tay vói khuyết điểm này nhỉ vì em có thấy có sản phẩm nào giúp loại bỏ nọng đâu
    • 105 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Nọng cằm là nỗi phiền toái của nhiều phụ nữ tròn trịa Mình thấy ở một số người, phần nọng phát triển tới mức cổ mất đi sự thanh thoát và khi nhìn ngang trông khuôn mặt giống như có chiếc cằm thứ hai, trông kỳ dị lắm cơ.
    • 105 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Nếu như bạn chưa bị nọng cằm thì hãy chú ý các tư thế của mình, cố gắng đừng so vai rụt cổ, đừng gập đầu thấp. Hãy ngủ trên những chiếc gối mỏng và chú ý tới chế độ ăn uống của bạn. Những quy tắc đơn giản này có thể giúp bạn tránh sự xuất hiện của chiếc cằm thứ hai đó nhé! Còn nếu đã bị rùi thì nên sử dụng phương pháp căng da bằng chỉ vàng 24k để xóa bỏ nọng cằm, đây là phương pháp an toàn và hiệu quả nhất hiện nay đó.