Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Những hiểu sai khi điều trị nám da

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.02K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 105 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metrecon-102 Xem bài viết
    Hai má mình cũng đầy những mảng nám, chán và rầu khủng khiếp Mình cũng xài nhiều loại kem lắm rồi mà vẫn chẳng thấy khỏi gì cả. Nghe ai mách kem nào hay là mua về xài ngay mà nám vẫn hoàn nám. Mỗi lần đi ra ngoài là phải make up để hòng che bớt vết nám. Khổ nỗi là mặt có chiến tích thì khó trang điểm vô cùng, make up bao nhiêu lớp trên mặt luôn mà cũng vẫn còn bị lộ hichic!!!
    Mẹ nó đừng có nghe người này người kia đồn thổi mà tùy tiện sử dụng các loại mỹ phẩm nha. Nguy hiểm lắm đó nha mẹ nó. Mẹ nó lưu ý những mỹ phẩm chứa corticoid , nó làm giảm và mất nám mặt trong thời gian ngắn do làm giảm sắc tố da nhanh và mạnh nhưng chỉ chưa đầy một tháng sau thì xảy ra không biết bao nhiêu tai họa như mụn, teo da, mỏng, giãn mạch máu nhỏ ở mặt... và nám da mặt lại xuất hiện nặng hơn trước. Đồng thời, trong những loại kem này thường có hàm lượng thủy ngân nhỏ có thể gây teo da, nếu dùng lâu da mặt sẽ nám vĩnh viễn. Vậy nên trước khi bôi gì thì mẹ nó nên tìm hiểu thông tin cẩn thận để tránh hậu quả đáng tiếc về sau í

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 105 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mấy mẹ mà bị nám thì chịu khó kiên trì chữa trị, đừng nôn nóng hay lo âu buồn rầu quá chỉ khiến tình trạng nám da thêm nặng và diễn ra nhanh hơn mà thôi. Yếu tố tâm lý rất quan trọng trong vấn đề điều trị nám đó nha các mẹ. Hãy ăn uống lành mạnh, tập thể dục để duy trì sức khỏe và nhớ là luôn vui vẻ lạc quan thì mới mong vết nám mau khỏi
    • 672 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Em có đứa bạn năm nay mới 20 tuổi, nhìn mặt nó bên ngoài thì không thấy có vết nám gì cả. Thế mà hôm bữa, nó đi siêu thị gặp lúc đó đang có chương trình soi da miễn phí thế là nó vô soi xem da dẻ thế nào. Ai ngờ khi soi xong con bạn về buồn rầu vì phát hiện da mình bị nám. Thế mới biết là không phải đến 35 tuổi nám mới xuất hiện đâu, 20 tuổi mà đã bị nám rùi kìa
    • 672 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sgniemnho Xem bài viết
    Trị nám là vấn đề rất nan giải. Không hiểu nám có do di truyền ko nhỉ?
    Di truyền là một yếu tố phổ biến với nám da đó bạn ạ. Nhưng dù là nám da do di truyền hay không thì đều có thể chữa khỏi nếu kiên trì và tìm đúng phương pháp.
    • 274 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mình từng rất tự ti khi trên mặt có đầy các vết nám. Mình cũng đã sử dụng mỹ phẩm trị nám nhưng mà vẫn không khỏi. Nói thật là lúc đó mình chán lắm và nghĩ thôi rồi sẽ chung sống với nó suốt đời rồi. Nhưng đúng là cơ duyên, mình có chị bạn thân cũng từng bị nám rất nhiều, thậm chí còn nhiều hơn mình nữa. Vậy mà khi gặp chị mình vô cùng ngạc nhiên khi thấy trên mặt chị không còn một tí nám nào cả. Mình có hỏi và chị đã chia sẻ với mình là chị đã điều trị bằng pp cấy chỉ vàng 24k. Mình có nghe đến pp này trước kia nhưng ko tin lắm, nhưng giờ thì không thể không tin khi nhìn vào gương mặt không tì vết của chị bạn. Thế là mình cũng tìm đến BVTM Á Âu để điều trị nám bằng pp này. Và giờ thì các vết nám xấu xí kia đã được đánh bật. Mình cảm thấy tự tin hơn khi tiếp xúc với mọi người, cuộc sống nhờ vậy cũng vui tươi hơn trước
    • 2,328 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangoclanbuon Xem bài viết
    Mình từng rất tự ti khi trên mặt có đầy các vết nám. Mình cũng đã sử dụng mỹ phẩm trị nám nhưng mà vẫn không khỏi. Nói thật là lúc đó mình chán lắm và nghĩ thôi rồi sẽ chung sống với nó suốt đời rồi. Nhưng đúng là cơ duyên, mình có chị bạn thân cũng từng bị nám rất nhiều, thậm chí còn nhiều hơn mình nữa. Vậy mà khi gặp chị mình vô cùng ngạc nhiên khi thấy trên mặt chị không còn một tí nám nào cả. Mình có hỏi và chị đã chia sẻ với mình là chị đã điều trị bằng pp cấy chỉ vàng 24k. Mình có nghe đến pp này trước kia nhưng ko tin lắm, nhưng giờ thì không thể không tin khi nhìn vào gương mặt không tì vết của chị bạn. Thế là mình cũng tìm đến BVTM Á Âu để điều trị nám bằng pp này. Và giờ thì các vết nám xấu xí kia đã được đánh bật. Mình cảm thấy tự tin hơn khi tiếp xúc với mọi người, cuộc sống nhờ vậy cũng vui tươi hơn trước
    Ô hay vậy sao mẹ nó, thế thì chúc mừng nhé. Điều trị nám có nhiều gian nan lắm mà theo mình biết thì chưa ca nào khỏi nếu chỉ dùng mỹ phẩm đấy. Mỹ phẩm khó mà có thể tiêu diệt hết các tế bào melamin gây nám da mà khi xài không chú ý bị ăn nắng thì càng đen hơn. Á Âu hiệu quả vậy chắc cũng giới thiệu vài khổ chủ tới mới được. Thank mẹ nó nhiều nhé.
    • 206 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Đọc qua mới thấy hình như cái nào mình cũng hiểu sai thì phải, mấy năm trời xài mỹ phẩm để trị nám mà có thấy bớt gì đâu mà còn lo ngay ngáy bị ăn nắng do xài mỹ phẩm nữa chứ, rồi nào là uống thuốc cho bổ từ bên trong...hình như nám da có thù với phụ nữ hay sao ấy, huhu cứ đeo dai dẳng hoài à. Kì này em phải đi tìm pp mới nghe đâu là dùng sợi chỉ vàng để trị đấy ạ, nhiều người làm rồi, thấy mắc ham.
    • 283 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lolita.grimm Xem bài viết
    Đọc qua mới thấy hình như cái nào mình cũng hiểu sai thì phải, mấy năm trời xài mỹ phẩm để trị nám mà có thấy bớt gì đâu mà còn lo ngay ngáy bị ăn nắng do xài mỹ phẩm nữa chứ, rồi nào là uống thuốc cho bổ từ bên trong...hình như nám da có thù với phụ nữ hay sao ấy, huhu cứ đeo dai dẳng hoài à. Kì này em phải đi tìm pp mới nghe đâu là dùng sợi chỉ vàng để trị đấy ạ, nhiều người làm rồi, thấy mắc ham.
    Không chỉ mình mẹ lolita đâu mà hàng ngàn phụ nữ đều hiểu sai hết á, thôi hy vọng kì này dùng sợi chỉ vàng sẽ là giải pháp hiệu quả, mà em nghe cũng thấy tin tưởng lắm vì pp này có xưa giờ rồi, bây giờ nó mới phổ biến ở VN mà cũng nghe đâu là chỉ vàng Gold Thread chỉ có duy nhất ở Á Âu đó, kì này phải qua tận nơi xem sao đã.
    "♥ Nếu mai này, tôi làm gì có lỗi ! . ღ Xin ai đừng giận dỗi bỏ tôi đi. . ღ Hãy qiúp tôi, bình tâm mà suy nqhĩ... . ...Sai điều gì, phải sửa lại làm sao...
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2