Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Những hiểu sai khi điều trị nám da

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.02K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 51 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Nám da là tình trạng khó điều trị bởi sự tái đi tái lại nhiều lần, nguyên do rất đơn giản do những suy nghĩ và điều trị sai lầm của chị em.

Theo thống kê có 70% phụ nữ bước qua tuổi 30 bị nám tấn công, nhưng chỉ có 20% người hiểu và có cách điều trị hiệu quả về nám. Những hiểu sai trong việc điều trị nám của các chị em:

Nám phải điều trị bằng mỹ phẩm: Trên thị trường mỹ phẩm hiện nay, có vố số dòng mỹ phẩm điều trị nám nhưng hầu như kết quả mang lại không khả quan, thậm chí là không có hiệu quả mà còn khiến nám gia tăng theo diện rộng, điều này khiến cho việc điều trị nám trở nên khó khăn hơn cho sau này và làn da nhanh chóng bị tổn thương hơn.

Nám do nội tiết tố không thể điều trị được: Chăm sóc làn da khoẻ và giữ gìn cho da khỏi sự tác động của môi trường, đồng thời bổ sung các dưỡng chất cần thiết như thực phẩm từ rau quả…, không sử dụng mỹ phẩm kém chất lượng và điều trị theo chỉ định của bác sĩ sẽ giúp việc điều trị của bạn khả quan hơn.

Nám do ánh nắng mặt trời: vì thế mọi người “chấp nhận” sống chung với nám mà không cần điều trị vì nghĩ đang sống ở nơi khí hậu nhiệt đới và nắng nóng quanh năm, …đó là sai lầm lớn của các chị em.
    Việc điều trị đúng cách theo liệu trình điều trị của bác sĩ không chỉ giúp bạn hạn chế nám tái phát mà còn giúp da bạn có độ ẩm cần thiết, đồng thời sẽ cung cấp dưỡng chất cần thiết cho da. Giúp da mịn màng, mềm mại hơn. Nhất cử lưỡng tiện phải không?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 684 Bài viết

• 683 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng là những kiến thức mình đang cần đây. Mình cũng từng hiểu nhầm là cứ mua mỹ phẩm về bôi lên mặt để làm sáng da thì da sẽ hết nám. Nhưng mà chọn mỹ phẩm sao, kem bôi ngày đêm như thế nào cũng đau đầu lắm BTC ạ. Hic..hic... Mong là vô đây, mình học được nhiều cách chăm sóc da cho mình hơn. Chứ da khô và thiếu sức sống thì buồn lắm. Mình nhìn mình còn chán nói chi chồng.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,618 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình cũng thấy vậy, cứ nghĩ thoa kem là sẽ hết ai ngờ, thế thì không tin được mấy sản phẩm trị nám rồi nhé. có khi cũng 1 lần đến thẩm mỹ viện để tư vấn về vấn đề trị nám ngay thôi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi congchua4mat Xem bài viết
    Đúng là những kiến thức mình đang cần đây. Mình cũng từng hiểu nhầm là cứ mua mỹ phẩm về bôi lên mặt để làm sáng da thì da sẽ hết nám. Nhưng mà chọn mỹ phẩm sao, kem bôi ngày đêm như thế nào cũng đau đầu lắm BTC ạ. Hic..hic... Mong là vô đây, mình học được nhiều cách chăm sóc da cho mình hơn. Chứ da khô và thiếu sức sống thì buồn lắm. Mình nhìn mình còn chán nói chi chồng.
    • 9,770 Bài viết

• 2,873 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đọc một lượt các giải thích về vấn đề nám da, mình như khai thông thêm kiến thức, nhiều khi cứ nghe này nghe nọ làm theo nhưng đúng là nám da vẫn vậy chẳng biến chuyển gì, bây giờ mới hiểu tại sao trị nám lại không hết. Cảm ơn WTT, cám ơn các chuyên gia nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,195 Bài viết

• 3,996 Được cảm ơn

Ôi, mình cũng mắc lỗi thoa kem đây. Nếu không đọc các thông tin như này, thì làm sao biết được mình sai ở đâu để mà sửa các mẹ nhỉ.
    Nhưng mua kem dưỡng da giờ khó lắm, làm sao phân biệt được hàng thật, hàng fake mới là điều quan trọng. Không thì như chuyên gia nói đấy, càng dưỡng càng hỏng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,474 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vậy thì khi bị nám chúng ta cần phải tìm hiểu nguyên nhân rồi mới tìm phương pháp điều trị cho đúng chư ko đơn thuần bị nám thì phải dùng mỹ phẩm. Bài viết đã giúp mình hiểu rõ hơn về nám da rồi.
    • 53 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BTC_BVTM_A_Au Xem bài viết

Nám da là tình trạng khó điều trị bởi sự tái đi tái lại nhiều lần, nguyên do rất đơn giản do những suy nghĩ và điều trị sai lầm của chị em.

Theo thống kê có 70% phụ nữ bước qua tuổi 30 bị nám tấn công, nhưng chỉ có 20% người hiểu và có cách điều trị hiệu quả về nám. Những hiểu sai trong việc điều trị nám của các chị em:

Nám phải điều trị bằng mỹ phẩm: Trên thị trường mỹ phẩm hiện nay, có vố số dòng mỹ phẩm điều trị nám nhưng hầu như kết quả mang lại không khả quan, thậm chí là không có hiệu quả mà còn khiến nám gia tăng theo diện rộng, điều này khiến cho việc điều trị nám trở nên khó khăn hơn cho sau này và làn da nhanh chóng bị tổn thương hơn.

Nám do nội tiết tố không thể điều trị được: Chăm sóc làn da khoẻ và giữ gìn cho da khỏi sự tác động của môi trường, đồng thời bổ sung các dưỡng chất cần thiết như thực phẩm từ rau quả…, không sử dụng mỹ phẩm kém chất lượng và điều trị theo chỉ định của bác sĩ sẽ giúp việc điều trị của bạn khả quan hơn.

Nám do ánh nắng mặt trời: vì thế mọi người “chấp nhận” sống chung với nám mà không cần điều trị vì nghĩ đang sống ở nơi khí hậu nhiệt đới và nắng nóng quanh năm, …đó là sai lầm lớn của các chị em.
    Việc điều trị đúng cách theo liệu trình điều trị của bác sĩ không chỉ giúp bạn hạn chế nám tái phát mà còn giúp da bạn có độ ẩm cần thiết, đồng thời sẽ cung cấp dưỡng chất cần thiết cho da. Giúp da mịn màng, mềm mại hơn. Nhất cử lưỡng tiện phải không?
    hic, bây giờ có cách nào điều trị không ?
    • 630 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trị nám là vấn đề rất nan giải. Không hiểu nám có do di truyền ko nhỉ?
    • 1,326 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có lẽ mình bị nám là do nội tiết tố rồi.Kiểu này điều trị khó đây. Hic!
    • 9,770 Bài viết

• 2,873 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    có cách điều trị mà mẹ nó ơi, từ trước tới giờ mình cũng có những hiểu sai về điều trị nám. mình đang theo dõi rất cẩn thận các thông tin trên diễn đàn từ các chuyên gia đưa đến để quyết định trị nám đấy
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kuboiu2410 Xem bài viết
    hic, bây giờ có cách nào điều trị không ?
    • 776 Bài viết

• 896 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trị nám đúng cách không phức tạp như các mẹ nghĩ đâu ạ. CHỉ cần mình thực hiện đung quy trình là được thôi. Trong 4 nguyên nhân trên, mình thấy có 2 nguyên nhân đầu tiên là sinh nở và tuổi tác thì khó cưỡng lại, nhưng mình có thể khắc phục bằng dinh dưỡng và luyện tập đúng không ạ. Còn yếu tố môi trường, ánh nắng thì mình nên hạn chế đi lại nhất có thể, mang khẩu trang, thoa kem chống nắng.....
    • 9,770 Bài viết

• 2,873 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình tưởng mom nó trị nám rồi chứ, cách phòng thì ai cũng phòng rồi nhưng nám vẫn xuất hiện khi bước sang tuổi 30 và sau sinh đó mẹ nó
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lemai1101 Xem bài viết
    Trị nám đúng cách không phức tạp như các mẹ nghĩ đâu ạ. CHỉ cần mình thực hiện đung quy trình là được thôi. Trong 4 nguyên nhân trên, mình thấy có 2 nguyên nhân đầu tiên là sinh nở và tuổi tác thì khó cưỡng lại, nhưng mình có thể khắc phục bằng dinh dưỡng và luyện tập đúng không ạ. Còn yếu tố môi trường, ánh nắng thì mình nên hạn chế đi lại nhất có thể, mang khẩu trang, thoa kem chống nắng.....
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 102 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Lúc trước da em trắng lại mịn màng lắm, ai cũng khen da đẹp cũng tự tin k thèm bôi kem chống nắng khi ra ngoài thậm chí đi biển cũng chẳng thèm bôi luôn. Qua 1 thời gian mà thấy mình xuống sắc rõ, nhất là sau khi sinh bé đầu thì k nhận ra chính mình luôn đấy, giờ chẳng biết phải làm gì để lấy lại sắc vóc ban đầu nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có cách nào trị mụn và nám không các mẹ ????
    Bé Boo ơi, ba mẹ yêu con nhiều lắm
    • 1,030 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lemai1101 Xem bài viết
    Vấn đề của mình là vừa tuổi tác+ sau sinh lại do công việc phải thường xuyên ra người đường vừa tiếp xúc với khói bụi và ánh nắng cho nên mình ko biết làm sao để tránh nám đây.
    • 1,618 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đồng ý với quan điểm của mẹ nó này, mình thấy tuổi tác sợ nhất không quay ngược thời gian được, còn khói bụi thì chị em chúng mình chỉ có cách bịt kín thôi. Nếu có điều kiện và thời gian chúng ta nên dành thời gian chăm sóc da, vì nó gắn liền với cuộc sống mà. làn da có khỏe thì chúng ta mới yêu đời và làm việc được. Mình đã để dành được một khoản, có thể đi thẩm mỹ được rồi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoacaimaitoc Xem bài viết
    Vấn đề của mình là vừa tuổi tác+ sau sinh lại do công việc phải thường xuyên ra người đường vừa tiếp xúc với khói bụi và ánh nắng cho nên mình ko biết làm sao để tránh nám đây.
    • 62 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Khi bị nám không được đắp mặt nạ dưa leo hay cà chua đâu các mẹ ạ. Nhiieuf người thấy da nám là đắp mặt nạ cứ nghĩ tốt cho da thôi ai biết rằng những thực phảmnayf bắt nắng vô cùng luôn
    • 283 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Nám da mà trị bằng mỹ phẩm thì xác định luôn là chỉ có nặng càng thêm nặng thôi. Bà dì mình giàu có lắm, sắm đủ thứ mỹ phẩm giá mắc từ trong nước cho tới nước ngoài nhưng hình như càng nặng nề thêm nữa, nhìn thấy khổ tâm lắm. Phụ nữ ai mà không muốn xinh tươi và đẹp.
    "♥ Nếu mai này, tôi làm gì có lỗi ! . ღ Xin ai đừng giận dỗi bỏ tôi đi. . ღ Hãy qiúp tôi, bình tâm mà suy nqhĩ... . ...Sai điều gì, phải sửa lại làm sao...
    • 2,328 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Đúng là nám da phải điều trị theo đúng liệu trình của bác sĩ thì mới có hiệu quả cao và an toàn về sau được, không nên hao dục tốc mà bất đạt, nhiều khi ôm hận vì tình trạng ngày còn tồi tệ hơn.
    • 92 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Hai má mình cũng đầy những mảng nám, chán và rầu khủng khiếp Mình cũng xài nhiều loại kem lắm rồi mà vẫn chẳng thấy khỏi gì cả. Nghe ai mách kem nào hay là mua về xài ngay mà nám vẫn hoàn nám. Mỗi lần đi ra ngoài là phải make up để hòng che bớt vết nám. Khổ nỗi là mặt có chiến tích thì khó trang điểm vô cùng, make up bao nhiêu lớp trên mặt luôn mà cũng vẫn còn bị lộ hichic!!!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2