Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nám da và nguyên nhân gây ra nám da

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.14K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,474 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi minhnguyetminh Xem bài viết
    Em chưa có em bé mà nghe các mẹ nói vậy cũng sợ quá đi thôi, sinh xong đã mập chù u lại còn xấu nữa chứ, có khi nào sinh xong bùn quá bệnh luôn không ta? Mà sao thấy Thuỷ Tiên, Hồ Ngọc Hà sinh xong còn đẹp hơn nữa ta? Mấy người đó có biện pháp nào k nhỉ?
    Chị cũng chỉ mong sinh con xong thì được trả lại làn da như thời con gái thôi chớ ko dám mơ như các sao đó mà ko đc nè em. Ko biết các sao ấy có phương pháp gì mà có làn da đẹp như tuyết vậy ko biết.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9,770 Bài viết

• 2,873 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thế nên mình mới ngại bôi, làm gì có thời gian, tối về nhiều việc lắm cơ. Mình cũng thích đi TMV để làm đẹp đây
    Không bôi thì tất nhiên sẽ bị lại rồi mẹ ạ vì da mình càng ngày càng xấu đi mà.
    Duy trì đến 15 năm thì thấy cũng thích đấy mẹ nhỉ, không biết nên đi TMV nào đây
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 47 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huynhdoanthuc Xem bài viết
    Vấn đề mình đang quan tâm đây vì mình hay thức khuya, thường tiếp xúc với ánh nắng mặt trời. Thời gian gần đây nhìn lại da mình mà giật mình luôn.
    Mình cũng giống mẹ đấy, giờ cũng chưa biết nên làm sao luôn đấy
    • 283 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Sắp bước qua 30 rồi, phải có kế hoạch chăm sóc da kẻo không còn kịp nữa. Đúng là ai cũng khuyến cáo phải quan tâm đến da sau 30 và sau khi sinh em bé là phải mà. Thấy nhiều người bỏ bê trông già hơn hẳn luôn mà khả năng khôi phục lại khó nữa vì da đã không còn đủ khỏe.
    "♥ Nếu mai này, tôi làm gì có lỗi ! . ღ Xin ai đừng giận dỗi bỏ tôi đi. . ღ Hãy qiúp tôi, bình tâm mà suy nqhĩ... . ...Sai điều gì, phải sửa lại làm sao...
    • 2,328 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Em chưa có em bé mà nghe các mẹ nói vậy cũng sợ quá đi thôi, sinh xong đã mập chù u lại còn xấu nữa chứ, có khi nào sinh xong bùn quá bệnh luôn không ta? Mà sao thấy Thuỷ Tiên, Hồ Ngọc Hà sinh xong còn đẹp hơn nữa ta? Mấy người đó có biện pháp nào k nhỉ?
    Mình nghĩ họ phải có pp nhanh, gọn nhẹ và hiệu quả cao chứ làm gì có thời gian mà dùng mỹ phẩm hàng đêm hàng ngày được. Tuy nhiên, nếu các mẹ muốn làm thì phải có tư vấn của bác sĩ đàng hoàng nha, bây giờ nhiều pp làm đẹp nhưng cũng nhiều nguy cơ lắm đó.
    • 2,328 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Mình nghĩ họ phải có pp nhanh, gọn nhẹ và hiệu quả cao chứ làm gì có thời gian mà dùng mỹ phẩm hàng đêm hàng ngày được. Tuy nhiên, nếu các mẹ muốn làm thì phải có tư vấn của bác sĩ đàng hoàng nha, bây giờ nhiều pp làm đẹp nhưng cũng nhiều nguy cơ lắm đó.
    • 318 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Giờ ra ngoài đường thấy bạn gái nào cũng sở hữu làn da trằng bóc như trứng gà í. Nhìn thích ghê. Em cũng đang có ý định mua mỹ phẩm làm trắng về xài để có được làn da trắng như bạch tuyết, cơ mà đọc xong các nguyên nhân làm nám da trong đó có việc sử dụng các mỹ phẩm làm trắng da thì sợ quá Thôi đành ngậm ngùi yên phận với làn da nâu khỏe mạnh cho nó lành
    • 105 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CaoViVi Xem bài viết
    Mình cũng bị nám sau khi sinh mà càng ngày vết nám càng lan rộng
    Nếu để lâu ngày, việc điều trị nám da sẽ rất mất thời gian và khó khăn hơn nhiều. Vì vậy, khi phát hiện bị nám sớm, bạn nên có ý thức tìm gặp bác sĩ và điều trị ngay để vết nám mau hết.
    • 105 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi catan2013 Xem bài viết
    Chị cũng chỉ mong sinh con xong thì được trả lại làn da như thời con gái thôi chớ ko dám mơ như các sao đó mà ko đc nè em. Ko biết các sao ấy có phương pháp gì mà có làn da đẹp như tuyết vậy ko biết.
    Thế là mẹ nó không biết rồi. Các sao toàn đi thẩm mỹ viện để làm đẹp cả đấy. Không nhờ TMV thì làm sao mà họ sở hữu được làn da vóc dáng đẹp như mơ như thế. Có tiền thì cứ vô TMV là đẹp hết, giờ có nhiều công nghệ làm đẹp tiên tiến lắm, xấu cỡ nào cũng thành thiên nga hết á
    • 208 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    mình thấy chị em đang tám đi trị niệu đây nè, mà thời gian thì được tới 15 năm năm cơ. Nếu bôi sắc ngọc khang thì ngày nào cũng bôi ah, nếu không bôi có bị lại không
    Để trị nám da tận gốc và không tái phát cần kết hợp cả việc ức chế sắc tố gây nám bên trong và điều trị cân bằng sắc tố bên ngoài để làn da nhanh tái sinh. Các loại mỹ phẩm trị nám chỉ cho tác dụng tạm thời bên ngoài da và nám da nhanh chóng tái phát sau đó nếu bạn ngừng dùng mỹ phẩm.
    Bạn cũng đừng tin vào những lời quảng cáo như kem trị nám da siêu tốc cho làn da trắng sáng tức thời. Những loại kem này thường lột tẩy da rất mạnh, da mỏng hơn nên dễ bắt nắng và nhanh bị nám trở lại. Hơn nữa, nếu sử dụng kem trị nám không rõ nguồn gốc trong thời gian dài còn khiến nám da phát triển nhanh hơn, có thể gây nám da vĩnh viễn và thậm chí là ung thư da đó bạn ạ
    • 2,328 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Quehuongtuoitho Xem bài viết
    Thế là mẹ nó không biết rồi. Các sao toàn đi thẩm mỹ viện để làm đẹp cả đấy. Không nhờ TMV thì làm sao mà họ sở hữu được làn da vóc dáng đẹp như mơ như thế. Có tiền thì cứ vô TMV là đẹp hết, giờ có nhiều công nghệ làm đẹp tiên tiến lắm, xấu cỡ nào cũng thành thiên nga hết á
    Thế nhưng cũng nên lựa chọn nới TMV và pp thẩm mỹ phù hợp, an toàn nữa nhé các bạn. Chỗ nào uy tìn đã có nhiều người đi và tư vấn nên đi thì các mẹ hãy chọn cho yên tâm, đặc biệt là thơi buổi này quá nhiều trung tâm mọc lên như nấm sau mưa.
    • 206 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quoctunh Xem bài viết
    sao không thấy topic nào tư vấn cách trị nám nhỉ? Em mong chia sẻ của các mẹ quá.
    Có nhiều cách trị nám lắm mẹ nó ơi, từ xoa, uống bên ngoài bên trong nhưng thua hết rồi.Mấy chị em đang bàn về việc dùng chỉ vàng điều trị ở Á Âu nè, tính kéo nhau về đó để được tư vấn và làm luôn thể.
    • 283 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lolita.grimm Xem bài viết
    Có nhiều cách trị nám lắm mẹ nó ơi, từ xoa, uống bên ngoài bên trong nhưng thua hết rồi.Mấy chị em đang bàn về việc dùng chỉ vàng điều trị ở Á Âu nè, tính kéo nhau về đó để được tư vấn và làm luôn thể.
    Em cũng xung phong đi theo để tư vấn rồi về truyền thông tin nữa, nhà em nhiều bà dì lắm mà cứ như di truyền hay sao á mà dì nào cũng bị nám da, trị biết bao nhiêu tiền mà không bớt tẹo nào cả. Nếu thực sự hiệu quả thì không còn gì phải tiếc, làm ngay thôi.
    "♥ Nếu mai này, tôi làm gì có lỗi ! . ღ Xin ai đừng giận dỗi bỏ tôi đi. . ღ Hãy qiúp tôi, bình tâm mà suy nqhĩ... . ...Sai điều gì, phải sửa lại làm sao...
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2