Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Làm sao để phân biệt nám do do cơ thể có bệnh và nám da do các tác nhân bên ngoài?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 825 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,030 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thưa bác sĩ!

Theo như tôi được biết thì nám da có 2 loại: Do cơ địa nóng hoặc gan, mật có vấn đề hoặc do nội tiết....và có trường hợp nám do dùng mỹ phẩm ko chất lượng, do tiếp xúc nhiều với ánh nắng mặt trời....Vậy làm sao để phân biệt được và cách chữa trị của 2 loại nám da này sẽ như thế nào?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 52 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoacaimaitoc Xem bài viết
    Thưa bác sĩ!

Theo như tôi được biết thì nám da có 2 loại: Do cơ địa nóng hoặc gan, mật có vấn đề hoặc do nội tiết....và có trường hợp nám do dùng mỹ phẩm ko chất lượng, do tiếp xúc nhiều với ánh nắng mặt trời....Vậy làm sao để phân biệt được và cách chữa trị của 2 loại nám da này sẽ như thế nào?
    ngày trước chị em có dùng kem trộn nên cũng bị nám, cũng gần 1 năm rồi mà lại chưa biết cách điều trị như thế nào...
    • 630 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mevoi1301 Xem bài viết
    ngày trước chị em có dùng kem trộn nên cũng bị nám, cũng gần 1 năm rồi mà lại chưa biết cách điều trị như thế nào...
    Đúng là tiền mất, tật mang khi sd các loại mỹ phẩm ko rõ nguồn gốc. Em mà nghe kem trộn là sợ lắm luôn!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,195 Bài viết

• 3,996 Được cảm ơn

Nám da có nhiều nguyên nhân lắm mẹ nó ạ. Mình nghe chuyên gia tư vấn thì có thể tựu chung lại ở 4 nguyên nhân:
    1. Do mang bầu, sinh con
    2. Do tuổi tác, thời gian làm lão hoá
    3. Do dùng mỹ phẩm không đúng các
    4. Do môi trường.
    Dù là vì lý do nào, thì chị em mình cũng cần lưu ý đến việc chăm sóc da cho mình, giữ gìn sắc đẹp các mẹ nhỉ.
    • 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đọc các câu hỏi, đến câu hỏi của mẹ em thực sự rất ngạc nhiên luôn đó nha. Dù là nám nào đi nữa đều phải điều trị theo đúng liệu trình bác sĩ đưa ra, em nhớ có lần đọc thông tin, việc rối loạn nội tiết tố ở phụ nữ mang thay hay sau khi sinh và các tác nhân bên ngoài như ánh nắng mặt trời...đều khiến các hắc sắc tố (meladin) ẩn sâu bên trong da trồi dậy, thực sự đây là các sắc tố y như "người bảo vệ" vậy trồi lên để bảo vệ làn da bị tổn hại, có thể nói nó đánh tín hiệu sai là da đang bị thương tổn cần thay thế tế bào mới, chắc chắn hơn để bảo vệ làn da không bị thương tổn. Mà mẹ thừa biết meladin mà trồi lên thì sẽ xuất hiện các vết nám, tàn nhang, đồi môi....meladin nói cách khác là sắc tố quyết định màu da, nếu meladin xuất hiện quá nhiều sẽ khiến da bị sạm đen hơn so với lớp biểu bì cũ....
    Chính vì thế việc sử dụng mỹ phẩm, tiếp xúc ánh nắng mặt trời, hay rối loạn nội tiết tố đều xuất phát từ gốc bên trong rồi mẹ (tế bào mà) nên chỉ có thể điều trị bằng công nghệ tiên tiến nhất, ăn uống hợp lý nhất...Em thấy mẹ em đấy, uống thuốc sắc ngọc khang nha vẫn còn, đâu hết, đại loại mờ mờ, ẩn bên trong da.. vậy nếu có tác dụng thì chỉ có là không cho nó phát đậm ra bên ngoài khi nào không dùng nữa thì lúc đó biết...

Mà mẹ muốn điều trị thử xem công nghệ chỉ vàng xem sao, em thấy banner nên click vào xem thấy có khả năng điều trị ổn đó