Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Da mặt – chảy xệ, chùng nhão: Lí do khiến bạn trông khắc khổ, già nua

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.54K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 51 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Da mặt – chảy xệ, chùng nhão: Lí do khiến bạn trông khắc khổ, già nua

Lão hóa da, hay còn gọi là sự xuống cấp của làn da xuất phát từ rất nhiều yếu tố nội sinh và ngoại sinh: sự thay đổi hoocmon trong cơ thể, rối loạn nội tiết tố, tác động của môi trường, không khí…khiến cho da bị xuống cấp trầm trọng, có thể thấy rõ nhất khi da bị chùng nhão, các vết nhăn li ti, các vết rãnh, hằn ở khóe miệng , mắt, mũi bắt đầu xuất hiện … và dấu hiệu nhỏ mà bạn có thể nhân thấy nhất, đó là da bị sạm, nám, tàn nhang….

Da lão hóa theo thời gian và việc nhìn nhận sơ sài hàng ngày khiến bạn sẽ khó nhận ra. Hình ảnh cơ bản sau sẽ giúp bạn hiểu rõ da lão hóa từ việc chùng nhão cơ, da mặt :

AJtx4Xr2Jh1aiwKPx-oZkW29fylN5OeUNS3-IzcmnGvQ8o7ePbGHjoH_yNM98dZPg3gBzzmyxtYWE3djMYCe_7UGX7tGOeaPRL77cAibneU_4RdXYhP-uEnVEcjgsZmVzN3asXaTMbQ

Phải nói là, tùy tình trạng cơ địa của mỗi người sẽ khiến quá trình lão hóa da ở bạn nhiều hay ít, khuôn mặt bạn có thể kém sang trọng, tươi trẻ ngay khi bước qua độ tuổi 25, chứ không phải ở độ tuổi 30 nữa. Và yếu tố da lão hóa cũng là 1 trong những nguyên nhân chính yếu khiến bạn trông khắc khổ và già nua hơn

Điểm qua 1 số hình ảnh để bạn dễ hình dung:

image02 image03 image04

P/S: Vậy các mẹ có muốn mình sở hữu làn da hồi xuân tới 10 tuổi như thế này không:

ab_kWtNhvZbb6sSlHjrXS-FuZ9ZQLNvl3xFC3xxVVPyo5yyZ6t7IlAhfkuQyltUYY5RHZ6iEvqszwHSgcNPV6Azi07Yu_GAZsx1IIfhBlbyo0fAH3a1pWCeUumOvR_wSrfJl2oPb654

Hay như nàng diễn viên Hoa Đán đã hơn 40 mà vẫn như gái 30:

--hYCborKWIVwJa0Z52NariFTKDbB7oN_eEZrjwc0fOMS4rpujtkjlYfOLMjQcxCiD7dQoWYDy-wA_jqgNcxZv13tbX7aYMCzp9P8ut-bJ-Yxffo7yny1VKIALfxJRlIP9Rrz5ucEuA
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,030 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Y chang tình trạng của mình. Tuổi già đúng là kẻ thù của phụ nữ.
    • 421 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

hic hic nhìn mà sợ quá đi giống như thấy hoa tươi rồi nhìn xuống là héo queo vậy đó mình thì mỗi khi cười là thấy rõ nếp nhăn đuôi mắt, massage dữ lắm mà cũng không khá hơn
    • 53 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

nhìn cái cổ mà chẳng biết phải làm cách nào để điều trị nó nữa...nản toàn tập luôn các mẹ ạ...
    • 9,770 Bài viết

• 2,873 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình cũng thấy sợ nữa, vất vả bao năm giờ có tý điều kiện thì lại thấy mình xuống sức là sao nhỉ? đặt nhiều câu hỏi để xin tư vấn và lựa chọn quyết định đúng đắn lấy lại tuổi xuân các mom ơi
    • 156 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

da mình nhão nhão sao í, dù đã masage thường xuyên, đập vỗ da các kiểu mà thấy chẳng khá hơn lại còn suốt này ngồi trước màn hình vi tính, làm sao bây giờ các mẹ?
    • 9,770 Bài viết

• 2,873 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ở cơ quan mình có 2 chị vùng tay và vùng bụng phần da rất nhẽo nhé. thế là nguyên nhân do đâu nhỉ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khaiphuongtd Xem bài viết
    da mình nhão nhão sao í, dù đã masage thường xuyên, đập vỗ da các kiểu mà thấy chẳng khá hơn lại còn suốt này ngồi trước màn hình vi tính, làm sao bây giờ các mẹ?
    • 776 Bài viết

• 896 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái hình em gì bị che mắt kia trông gớm quá :P
    Nói chung, trẻ ra đến 10 tuổi thì ai mà không ham chứ.. Mình ước gì, giờ mình đang ở tuổi 20, tràn đầy sức sống một cách toàn diện. Hị..hị.... Oài, nhìn các bạn trẻ bây giờ, thấy thèm thật đấy ạ.
    • 9,770 Bài viết

• 2,873 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ở phần đuôi mắt đúng là hay có nếp nhăn lắm nhé. Chỉ cần bước sang tuổi 30 là đã nhìn thấy rồi, nhất là khi cười ấy
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 42 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kuboiu2410 Xem bài viết
    nhìn cái cổ mà chẳng biết phải làm cách nào để điều trị nó nữa...nản toàn tập luôn các mẹ ạ...
    Thực hiện căng da luôn đi mẹ, với lại ngày 27/11 có GLTT lúc 14-16h00 đó mẹ, mẹ thắc mắc gì hỏi luôn, được chính bác sĩ Mỹ trả lời, biết đâu vừa tìm ra pp xóa nhăn cho cổ nuột nà, lại vừa trúng giải thưởng
    • 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khaiphuongtd Xem bài viết
    Ngồi trước màn hình máy tính là tổn thất da ghê lắm đó mẹ. Có lần tham gia topic về căng da bằng chỉ vàng, em biết pp này không chỉ xóa nhăn mà còn căng da, khiến da hồng hào nữa, tham khảo thử mẹ, còn lấy vàng thần tài nữa kìa
    • 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phamhuongquy Xem bài viết
    Ở cơ quan mình có 2 chị vùng tay và vùng bụng phần da rất nhẽo nhé. thế là nguyên nhân do đâu nhỉ.
    Do mập rồi ốm lại, da cơ chùng nhão, rồi cơ địa, do lão hóa...nhiều nguyên nhân mà mẹ
    • 9,770 Bài viết

• 2,873 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thế thì vừa phải kết hợp tập thể dục vừa phải trị niệu thì may ra mới lấy lại vóc dáng như xưa.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tranmyhien0788 Xem bài viết
    Do mập rồi ốm lại, da cơ chùng nhão, rồi cơ địa, do lão hóa...nhiều nguyên nhân mà mẹ
    • 40 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranmyhien0788 Xem bài viết
    Ngồi trước màn hình máy tính là tổn thất da ghê lắm đó mẹ. Có lần tham gia topic về căng da bằng chỉ vàng, em biết pp này không chỉ xóa nhăn mà còn căng da, khiến da hồng hào nữa, tham khảo thử mẹ, còn lấy vàng thần tài nữa kìa
    Ngày mai có cũng có chương trình tham gia trực tuyến đấy mẹ, phần thưởng cũng khá hấp dẫn đấy mẹ ạ, mẹ còn thắc mắc về topic trước thì giờ tha hồ nhờ chuyên gia tư vấn
    • 1,618 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ở đâu vậy mẹ nó ơi, thắc mắc thì mình có gửi câu hỏi nhưng phần thưởng thì không thấy chỗ nào chỉ cả, Mẹ nó gửi cho mình cái link nhé
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hiendohan Xem bài viết
    Ngày mai có cũng có chương trình tham gia trực tuyến đấy mẹ, phần thưởng cũng khá hấp dẫn đấy mẹ ạ, mẹ còn thắc mắc về topic trước thì giờ tha hồ nhờ chuyên gia tư vấn
    • 283 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Gì chứ da mặt là đưa lên hàng đầu trong các việc chăm sóc da hàng ngày, bộ mặt phải trông sáng sửa trẻ trung thì mới ăn điểm được chứ. Mình ghen tỵ với nhiều người tuy lớn tuổi mà có làn da săn chắc lắm nha, nhìn sang trọng ghê luôn.
    "♥ Nếu mai này, tôi làm gì có lỗi ! . ღ Xin ai đừng giận dỗi bỏ tôi đi. . ღ Hãy qiúp tôi, bình tâm mà suy nqhĩ... . ...Sai điều gì, phải sửa lại làm sao...
    • 2,328 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Quy luật già là phải xấu hình như bây giờ không phù hợp nữa thì phải, các bà các chị muốn trẻ đẹp cũng dễ thôi mà, nhiều pp và nhiều bác sĩ uy tín tư vấn nhiều cách làm đẹp. Mới tham khảo các dịch vụ bên Á Âu thấy có vẻ lí thú đấy, bác sĩ tay nghề khá cao vì mình từng đến đây để làm rồi.
    • 283 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mikarin3004 Xem bài viết
    Quy luật già là phải xấu hình như bây giờ không phù hợp nữa thì phải, các bà các chị muốn trẻ đẹp cũng dễ thôi mà, nhiều pp và nhiều bác sĩ uy tín tư vấn nhiều cách làm đẹp. Mới tham khảo các dịch vụ bên Á Âu thấy có vẻ lí thú đấy, bác sĩ tay nghề khá cao vì mình từng đến đây để làm rồi.
    Ồ, vậy hả? mẹ nó làm rôi hả? mình lăn tăn mãi mà nghe đâu bên Á Âu tốt lắm, có nhiều kinh nghiệm và bên đó có công nghệ dùng chỉ vàng 24k hiện đại, độc quyền nữa. Cái khoản làm đẹp 1 lần mà kéo dài tuổi xuân là em mê tít.
    "♥ Nếu mai này, tôi làm gì có lỗi ! . ღ Xin ai đừng giận dỗi bỏ tôi đi. . ღ Hãy qiúp tôi, bình tâm mà suy nqhĩ... . ...Sai điều gì, phải sửa lại làm sao...
    • 114 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kim_ngoan Xem bài viết
    hic hic nhìn mà sợ quá đi giống như thấy hoa tươi rồi nhìn xuống là héo queo vậy đó mình thì mỗi khi cười là thấy rõ nếp nhăn đuôi mắt, massage dữ lắm mà cũng không khá hơn
    Nói như mẹ nó thì mát xa ai cũng đẹp hết thì cần gì tới các công nghệ mỹ phẩm hay thẩm mỹ nữa chứ. Cái mà phụ nữ hiện đại đang quan tâm là làm đẹp an toàn, tiết kiệm thời gian và kéo dài tuổi xuân. Ai cũng bận bịu làm gì đủ kiên nhẫn mà mát xa hay xài mỹ phẩm điều trị từ từ đâu chứ, như em sẽ chọn giải pháp làm 1 lần cho xong cho khỏe.