Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Cung chân mày, mí mắt sụp - nơi "giúp" bạn tăng thêm tuổi tác

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.71K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 51 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

CUNG CHÂN MÀY, MÍ MẮT SỤP - NƠI "GIÚP" BẠN TĂNG THÊM TUỔI TÁC

Có một chi tiết cực kì quan trọng trên gương mặt khiến chúng ta già hơn tuổi thật mà lại thường bỏ qua: đôi cung mày. Sau tuổi 30, quá trình lão hóa sẽ làm cho da bị chùn, các mô liên kết bị thoái hóa hình thành tình trạng giãn da không chỉ ở vùng má, mắt, trán, cổ bị giãn, chùng nhão mà phần cung mày và mí mắt cũng sẽ bị sụp. Cung mày, mí mắt sụp là nguyên nhân khiếp cho đôi mắt bớt quyến rũ, linh hoạt, gương mặt mệt mỏi, buồn bã và già đi trông thấy. Ở một số người lớn tuổi hơn, xa xệ cung mày có thể dẫn đến tình trạng che khuất tầm nhìn.Tuy nhiên cũng có trường hợp, do bẩm sinh nhiều chị em chưa tới thời kỳ lão hóa nhưng lại “bị” sở hữu một cung chân mày hay mí bị sụp, điều này gần như chắc chắn các chị em trông già hơn tuổi và kém sắc hơn rất nhiều.
    25_11_2014_9_36_41_SA

25_11_2014_9_37_15_SA

Và các mẹ có biết: Sở hữu một cung chân mày cao thanh thoát và một đôi mắt trẻ trung, linh động không những khiến khuôn mặt bạn tươi sáng, trẻ trung mà còn biểu thị cho tướng số phú quý, giàu sang - niềm mơ ước của bất cứ người phụ nữ nào.

25_11_2014_9_37_39_SA

Và minh chứng đây:
    Jennifer Lopez được xem là người đẹp cưng chiều đôi lông mày nhất Hollywood nhờ vậy dù đã qua độ tuổi tứ tuần khá lâu, cô vẫn giữ một một cung mày cao thanh thoát và đôi mắt trẻ trung quyến rũ.

25_11_2014_9_37_57_SA

Hay đôi mắt trẻ trung, rạng rỡ của Lee Da Hae…

25_11_2014_9_38_15_SA

Còn các mẹ thì sao???

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9,770 Bài viết

• 2,873 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    không biết có photoshop không nhỉ?hiii nếu mà được đẹp và trẻ như vậy tội gì không làm phải không các mom. mình ngày trước hay nhổ lông mày, giờ bị sụp mí mắt rồi đâu. huuuu xin đăng ký tham gia khoản này thôi
    • 63 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em mới 25 mà chân mày cũng k cao, có xu hướng sụp sớm hay sao ấy, nhưng không biết nếu nâng chân mày thì kéo dài đươch bao lâu các mẹ nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 42 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimngochuynh Xem bài viết
    Em mới 25 mà chân mày cũng k cao, có xu hướng sụp sớm hay sao ấy, nhưng không biết nếu nâng chân mày thì kéo dài đươch bao lâu các mẹ nhỉ?
    Em thấy cái banner bên cạnh luôn, đúng câu "nâng cung chân mày, treo mí mắt sụp" duy trì từ 8-15 năm đó mà mẹ.
    • 9,770 Bài viết

• 2,873 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    tầm đấy là đẹp rồi. Mình thích cái tuổi đầu 3 sang đầu 4 ấy. Làm đẹp tuổi này là hợp lý mà. Sinh con xong, con cái lớn khôn mẹ có thời gian chăm chút cho bản thân hơn
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meben105 Xem bài viết
    Em thấy cái banner bên cạnh luôn, đúng câu "nâng cung chân mày, treo mí mắt sụp" duy trì từ 8-15 năm đó mà mẹ.
    • 1,224 Bài viết

• 744 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chân mày em không sụp lắm, nhưng mí mắt thì sụp, dù là 2 mí nhưng nó không rõ, ai nhìn sơ qua cũng tưởng 1 mí thôi.
    Mà nay có con cái rồi, thôi bỏ mặc luôn. thấy hình các sao mà chỉ biết nhìn và trầm trồ khen ngợi thôi.

flowers_grass_nature_background_1680x1050
    • 11,160 Bài viết

• 5,377 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ mình bị sụp mí như vậy nè, mình đang lo là sẽ mang di truyền giống mẹ. Hôm nay đọc được thông tin này thì vui quá! Mình ko sợ sau này sẽ bị sụp mí mắt nữa rồi.
    Lời động viên đúng lúc sẽ chẳng khác gì một dạng "doping" giúp bạn vượt qua khó khăn Love%20Struck
    • 1,618 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    sụp mí mắt thì sẽ mau già lắm, nhìn khuôn mặt lại khắc khổ nữa cơ. Thế nên cố mà dành thời gian làm đẹp mẹ nó nhỉ
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metuyetnghi Xem bài viết
    Chân mày em không sụp lắm, nhưng mí mắt thì sụp, dù là 2 mí nhưng nó không rõ, ai nhìn sơ qua cũng tưởng 1 mí thôi.
    Mà nay có con cái rồi, thôi bỏ mặc luôn. thấy hình các sao mà chỉ biết nhìn và trầm trồ khen ngợi thôi.
    • 283 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Nỗi khổ tâm của mình là vùng mí mắt của mình bị sụp như vậy đó nhìn chẳng long lanh tí nào hết à, có trang điểm cách mấy thì cũng không thay đổi gì nhiều. Chưa kể sau này già đi thì càng sụp nhiều hơn. Phải làm sao bây giờ?
    "♥ Nếu mai này, tôi làm gì có lỗi ! . ღ Xin ai đừng giận dỗi bỏ tôi đi. . ღ Hãy qiúp tôi, bình tâm mà suy nqhĩ... . ...Sai điều gì, phải sửa lại làm sao...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,328 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi allornothing02 Xem bài viết
    Nỗi khổ tâm của mình là vùng mí mắt của mình bị sụp như vậy đó nhìn chẳng long lanh tí nào hết à, có trang điểm cách mấy thì cũng không thay đổi gì nhiều. Chưa kể sau này già đi thì càng sụp nhiều hơn. Phải làm sao bây giờ?
    Chời, mẹ nó khéo lo quá à, thời này chuyện sụp mí là chuyện nhỏ mà, còn có pp nâng mày treo mí sụp mà không cần tới phẫu thuật nữa kìa, nhẹ nhàng và iệu quả không lo kiêng cữ gì nhiều nữa, phù hợp cho người có công việc bận rộn.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 317 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Tớ thấy vùng mắt là vùng mà các mẹ hay tô trét nhiều loại phấn vào đó nhất, chưa kể da vùng mắt lạimỏng manh nhất nữa. Vùng mắt bị chị em mình "lạm dụng" nhiều mà lại còn không được quan tâm chăm sóc chu đáo nên mới mau nhăn nheo và lão hóa da vùng mắt
    • 208 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Đôi mắt luôn được ví von như cửa sổ tâm hồn đủ biết nó là điểm nhấn quan trọng thế nào rùi ý. Theo tớ nó còn quyết định đến 80% vẻ đẹp của khuôn mặt chứ chẳng đùa. Chưa kể các khuyết điểm như sụp mí, vết chân chim hay da nhăn nheo ở mắt đều không thể che dấu được, nhìn vô là đoán được tuổi tác của bạn thật ngay.
    • 672 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Đứa bạn mình mắt nó cũng bị sụp mí dù chưa đến 30 tuổi ý. Mỗi lần đi ra ngoài nó toàn dùng , giải pháp make up, sử dụng miếng dán kích mí để nâng mí mắt sụp, giúp mí mắt to, rõ ràng hơn. Tuy nhiên, vì nó không chịu đi chữa trị mà quá lạm dụng make up nên khiến tình trạng sụp mí trở nên tồi tệ hơn, mí mắt đã sụp lại càng sụp hơn.
    • 283 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi channganrathayxoan Xem bài viết
    Đứa bạn mình mắt nó cũng bị sụp mí dù chưa đến 30 tuổi ý. Mỗi lần đi ra ngoài nó toàn dùng , giải pháp make up, sử dụng miếng dán kích mí để nâng mí mắt sụp, giúp mí mắt to, rõ ràng hơn. Tuy nhiên, vì nó không chịu đi chữa trị mà quá lạm dụng make up nên khiến tình trạng sụp mí trở nên tồi tệ hơn, mí mắt đã sụp lại càng sụp hơn.
    Vất vả dữ vậy, mình nghe nói bên Á Âu có pp nâng cung mày treo mí sụp mà không cần phẫu thuật kìa, làm 1 lần luôn về sau không phải lo lắng hay phải mất thời gian để giấu nó đi. Mình chưa tới nỗi bị sụp mí nhưng cũng muốn tới để tư vấn xem sao nè, giải quyết dứt điểm luôn cho nhẹ lòng vì càng lớn tuổi thì tình trạng này sẽ càng nặng hơn và gây khó khăn hơn cho việc xử lí.
    "♥ Nếu mai này, tôi làm gì có lỗi ! . ღ Xin ai đừng giận dỗi bỏ tôi đi. . ღ Hãy qiúp tôi, bình tâm mà suy nqhĩ... . ...Sai điều gì, phải sửa lại làm sao...
    • 114 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meben105 Xem bài viết
    Không phẫu thuật và kéo dài 8-15 năm thì em cũng không ngần ngại gì mà không làm, vì cung mày mí sụp nếu không đi thẩm mỹ thì không còn cách nào khác, mỹ phẩm hay trang điểm cũng đành chịu thua thôi.