Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Căng da là như thế nào?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 691 Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,474 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thưa bác sĩ!
    Vài năm trở lại đây tôi thường nghe người ta hay nói đi căng da mặt. Vậy căng da mặt là gì? Khi nào thì chúng ta có thể căng da mặt được.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 684 Bài viết

• 683 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng chỉ hay nghe đắp mặt nạ, làm trẻ hoá bằng mỹ phẩm và các loại dược liệu thôi, chứ chưa nghe thấy việc căng da mặt.
    Giờ người ta còn có căng da mặt chỉ vàng 24k nữa cơ các mẹ ạ. Công nghệ làm đẹp ngày càngphát triển, ngày càng hiện đại quá các mẹ nhỉ.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,195 Bài viết

• 3,996 Được cảm ơn

Căng da là bác sĩ dùng chỉ vàng 24k siêu mịn, siêu nhỏ cấy dưới da của chúng ta. Các sợi chỉ đó có dính vào mô da, gân cơ... giúp kéo căng các vùng da chảy xệ trên khuôn mặt, nâng đỡ cơ mặt, giúp trẻ hoá toàn bộ khuôn mặt. Mình cứ hình dung là da mình lão hoá thì các sợi dây liên kết các mô, cơ trên mặt nó bị nhão, bị trùng đi, do đó, mình cần có một loại dây chằng mới, giúp mọi thứ căng lên, trẻ ra ấy.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,474 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi filboy8x Xem bài viết
    Căng da là bác sĩ dùng chỉ vàng 24k siêu mịn, siêu nhỏ cấy dưới da của chúng ta. Các sợi chỉ đó có dính vào mô da, gân cơ... giúp kéo căng các vùng da chảy xệ trên khuôn mặt, nâng đỡ cơ mặt, giúp trẻ hoá toàn bộ khuôn mặt. Mình cứ hình dung là da mình lão hoá thì các sợi dây liên kết các mô, cơ trên mặt nó bị nhão, bị trùng đi, do đó, mình cần có một loại dây chằng mới, giúp mọi thứ căng lên, trẻ ra ấy.
    Đúng là thời đại khoa học phát triển tột bậc có khác. Mình nghe tả mà thấy dịu kì làm sao. Vậy là cái việc níu kéo tuổi xuân mà bao thế hệ phải khổ sở, khó khăn vì nó bây giờ đã trở thành đơn giản rồi. Cảm ơn những thông tin của mẹ nó nhé!
    • 630 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em ko thể tượng tượng đc vàng mà lại kéo thành sợi để cây vào da, rồi căng lên. Đúng là sự diệu kì của khoa học. Cái này phải đòi hỏi tay nghề bs phải thật cao lắm nè!
    • 93 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi filboy8x Xem bài viết
    căng da như thế có phản ứng phụ nào không vậy mẹ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,195 Bài viết

• 3,996 Được cảm ơn

Mình nghĩ, làm các thủ thuật này, phải là những người có tay nghề cao, có nhiều kinh nghiệm thì mới tránh được hết rủi ro. Vì những chỉ vàng mảnh nhơ tơ ấy, cấy dưới da chứ có phải chỉ đơn giản như chị em mình may quần áo, máy khâu chạy rẹt rẹt là xong ngay đâu.
    Căng da như này không có tác dụng phụ ạ. Vì những sợ chỉ mảnh như tơ ấy sẽ thích ứng với da chúng ta, tạo thành liên kết của cơ thể chứ nó không phải chỉ là kim loại bình thường đâu mẹ nó ạ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 156 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Chỉ vàng có dễ bị đứt không nhỉ? Không biết sau khi căng xong có phải kiêng này kiêng kia không đây?
    • 81 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khaiphuongtd Xem bài viết
    Chỉ vàng có dễ bị đứt không nhỉ? Không biết sau khi căng xong có phải kiêng này kiêng kia không đây?
    Nghe đến chỉ vàng lạ quá nhỉ các mẹ nhỉ. Cứ nghĩ đến chỉ vàng đeo ở tay Mà chỉ vàng đeo ở tay thì to đùng á. Hi..hi... Mà chắc làm dịch vụ này thì mắc lắm các mẹ nhỉ. Mình có chị gái, gần 40 tuổi rồi, chị ý cũng đang muốn tham khảo các phương pháp trị nám, trẻ hoá da. Điều kiện chị ý hơn mình nhiều lắm, chỉ cần đẹp và an toàn thôi. Các mẹ chia sẻ thêm thông tin để mình bảo chị mình vô đây đọc thông tin nhé.
    • 11,160 Bài viết

• 5,377 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ko biết làm vậy thì có khó chịu ko nhỉ vì cứ tượng tượng dưới da mình có những sợi dây căng cứng thì chắc là ngứa và khó chịu lắm ấy.
    Lời động viên đúng lúc sẽ chẳng khác gì một dạng "doping" giúp bạn vượt qua khó khăn Love%20Struck
    • 11,160 Bài viết

• 5,377 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi quachconuong86 Xem bài viết
    Nghe đến chỉ vàng lạ quá nhỉ các mẹ nhỉ. Cứ nghĩ đến chỉ vàng đeo ở tay Mà chỉ vàng đeo ở tay thì to đùng á. Hi..hi... Mà chắc làm dịch vụ này thì mắc lắm các mẹ nhỉ. Mình có chị gái, gần 40 tuổi rồi, chị ý cũng đang muốn tham khảo các phương pháp trị nám, trẻ hoá da. Điều kiện chị ý hơn mình nhiều lắm, chỉ cần đẹp và an toàn thôi. Các mẹ chia sẻ thêm thông tin để mình bảo chị mình vô đây đọc thông tin nhé.
    Nghe mẹ nó nói mà mình cũng tức cười quá! Chỉ vàng ở đây ý là vàng được kéo sợi nhỏ như sợi chỉ tơ á chứ ko phải chiếc nhẫn 1 chỉ đeo tay đâu
    Lời động viên đúng lúc sẽ chẳng khác gì một dạng "doping" giúp bạn vượt qua khó khăn Love%20Struck
    • 73 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khaiphuongtd Xem bài viết
    Em cũng thắc mắc như mẹ đây? Không biết có ai từng căng da mặt bằng chỉ vàng chưa nhỉ? Nghe căng da thì thích làm để đẹp hơn nhưng cũng còn lo lắng nhiều lắm luôn á
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 30 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Căng là làm cho da đang nhăn nheo trở nên căng bóng, mịn màng tươi trẻ ấy ạ. GIờ có nhiều phương pháp căng da lắm, mình không biết làm phương pháp nào tốt thì phải đến các bệnh viện thẩm mỹ uy tín để tìm hiểu và lựa chọn phương pháp thích hợp ạ,
    • 684 Bài viết

• 683 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hàng ngày mình đng dùng sữa ong chúa trộn với mật ong. Thấy da cũng căng căng, ko hiểu đấy có phải là căng da không nhỉ?
    • 43 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cứ nghĩ đến vụ Cát Tường thì lại thấy lo lắng tý chút Những chắc 100 bác sĩ mới có một bác sĩ vậy thôi chứ nhỉ. Hic...hic...
    Da mình dạ này cũng khoogn đẹp, cũng đang đi tìm bí quyết trẻ hóa làn da đây. Cứ ăn uống riết mà vẫn chưa thấy đẹp lên chút nào.
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình vừa thấy ba trả lời là từ 35 - 55 thì phù hợp để làm căng da chỉ vàng, nhưng nếu mình lão hoá sớm thì 26 27 cũng có thể can thiệp đc rồi đấy
    • 333 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Căng da mặt là dùng các sợi mảnh, phù hợp cơ địa tự nhiên của con người nhằm làm liên kết các mô, tế bào đã và đang lao hóa lại với nhau, tạo thành liên kết mô vững chắc, giúp vùng da được căng trở nên săn chắc.