Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bí quyết giữ gìn sắc đẹp cho chị em 30+

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.44K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 333 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình thuộc da dầu, lại khá nhạy cảm và nhiều mụn. Không biết có mẹ nào nhiều kinh nghiệm trong việc chăm sóc loại da này không? Mình nghe nhiều người nói đắp sữa ong chúa hoặc Alovera rất tốt cho mọi loại da. Hic..hic.. Không biết có hợp với mình không.
    Da mình nhiều mụn thì có căng da chỉ vàng được không các mẹ nhỉ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 59 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Đọc câu "xuống dốc toàn diện" mình thấy nản quá, hic...hic.....hic... Chắc từ giờ phải chăm chỉ cham sóc bản than thôi. Mình trước giờ cẩu thả với chính mình lắm, toàn tiện thể thôi ý. Ko bit đã bị chồng chán chưa đây.
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đúng ra là mấy chị phải chú ý từ tuổi 25, nếu không lên 30 cuống cuồng chăm sóc thì rất là tốn kém đấy. Vì lúc đó thực sự bồi dưỡng gì da cũng ít thu nhận được hơn xưa rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 211 Bài viết

• 441 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi HangNgocLe Xem bài viết
    Đúng ra là mấy chị phải chú ý từ tuổi 25, nếu không lên 30 cuống cuồng chăm sóc thì rất là tốn kém đấy. Vì lúc đó thực sự bồi dưỡng gì da cũng ít thu nhận được hơn xưa rồi.
    Đúng vậy. Quang điểm của mình, cơ thể người cũng như máy móc vậy. Càng chăm chỉ bảo dưỡng thì càng bền lâu. Mình nè, mình hay tự làm dầu dừa để dưỡng da, dưỡng tóc. Mách các mẹ nhé, dùng dầu dừa, mật ong và nha đam để dưỡng da thích lắm á. Nha đam mình xay mịn rồi lọc lấy nước uống, còn bã thì trộn với mật ong, dầu dừa để đắp mặt Mịn, mát và hết mụn. Hôm nào mình xay nha đam thì mình dùng dầu dừa với mật ong không, nước uống thì mình uống nước nha đam 18. Từ dạo mình chăm chỉ tút tát bản thân, mình thấy tinh thần, sức khoẻ đều cải thiện các mẹ ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 17 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Có chị nào được chồng động viên đi spa làm đẹp không? em có chị bạn cùng công ty đây này, sưỡng thế, toàn chồng tìm hiểu các thể loại cộng nghệ làm đẹp, các phương pháp chăm sóc da về cho vợ thôi. Chịu khó mua mỹ phẩm cho vợ lắm. Đúng là phụ nữ chúng mình, như hạt mưa sa,hạt vào đài các hạt ra ruộng cày nhỉ. Mình ko đc vào đài các thì chịu khó tự chăm sóc mình vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 211 Bài viết

• 441 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thường ưu tiên các biện pháp chăm sóc da từ tự nhiên trước. Khi nào không thấy cải thiện thì mình mua thêm kem dưỡng trị liệu và đến các spa chuyên nghiệp.Việc PTTM thì mình chưa nghĩ tới. Nhưng mình thấy khá ổn với cách chăm sóc da hiện tại của mình.
    • 333 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sansan02 Xem bài viết
    Có chị nào được chồng động viên đi spa làm đẹp không? em có chị bạn cùng công ty đây này, sưỡng thế, toàn chồng tìm hiểu các thể loại cộng nghệ làm đẹp, các phương pháp chăm sóc da về cho vợ thôi. Chịu khó mua mỹ phẩm cho vợ lắm. Đúng là phụ nữ chúng mình, như hạt mưa sa,hạt vào đài các hạt ra ruộng cày nhỉ. Mình ko đc vào đài các thì chịu khó tự chăm sóc mình vậy
    Mẹ nó không thấy là nhiều người vẫn nói vui: Người đàn bà thông minh, tài sắc thế nào cũng không bằng may mắn kiếm được người đàn ông yêu mình, trân trọng và biết cách chăm sóc mình mà
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 25 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dungnguyen98 Xem bài viết
    Đàn ông yêu bằng mắt, nên chị em không đầu tư cho nhan sắc và vóc dáng thì đúng là rất sai lầm đấy mẹ nó nhỉ. Mình đẹp ko chỉ để cho chồng mà còn để mình thêm. Tự tin nữa chứ. Mình xấu thì ngay cả bản thân mình cũng thiếu tự tin khi đi ra ngoài mà.
    Đúng là chị em nên để ý đến mình một tý. Mình nghĩ không nên vì nghĩ mình đã có chồng, có con rồi mà buống thả, không để ý đầu tóc, quần áo được đâu. Mình càng có chồng, càng chăm con thì càng phải làm đẹp, vì mình vất vả hơn chồng nên sẽ nhanh xấu hơn chồng ý. Chia sẻ việc nhà cho chồng, còn mình thì đi Spa, làm đẹp thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 44 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banoitom Xem bài viết
    em từ trước tới nay không sử dụng bất kỳ 1 loại sữa rửa mặt nào hết, chỉ toàn dùng hoa quả có sẵn để đắp mặt nạ thôi, không dám tự khen mình chứ nhìn cũng mượt mà lắm ạ . Bí quyết là trên mặt thì đắp nha đam trộn với mật ong, ở dưới cổ thì đắp nha đam không. Thình thoảng cuối tuần rảnh rỗi thì nấu chè nha đam đỗ xanh ăn. Ngon, bổ, đẹp mà chi phí cũng không quá đắt. Còn thân hình muốn dẻo đúng là chỉ đi tập Yoga là em thấy số 1 luôn đó
    Mình thì cứ thấy, nếu không dùng sữa rửa mặt thì mình cảm giác như không sạch ấy. Thế nên ngày nào cũng dùng sữa rửa mặt, tất nhiên là dùng loại có thành phần thiên nhiên. Sau đó thì dùng toner, sau đó thì bôi kem dưỡng và trang điểm nhẹ nhàng.
    Các mẹ đừng quên kem chống nắng nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 44 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nắng, gió, bụi ô nhiễm, thời gian là nguyên nhân hàng đầu dẫn đến lão hoá và kém đẹp ở chị em. Nhưng những nguyên nhân này không thể tránh được mà chỉ có hạn chế thôi. Mình ra ngoài là bịt kín mít, về nhà thì uống nhiều nước, ai mách nước gì đun uống mà làm đẹp da mình cũng làm hết. Từ nước đậu xanh, nước gạo rang đến các loại nước thảo dược như nha đam, nụ tam thất... mình đều dùng hết. Chồng mình bảo nhà mình là kho dược liệu
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 33 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dungnguyen98 Xem bài viết
    Đàn ông yêu bằng mắt, nên chị em không đầu tư cho nhan sắc và vóc dáng thì đúng là rất sai lầm đấy mẹ nó nhỉ. Mình đẹp ko chỉ để cho chồng mà còn để mình thêm. Tự tin nữa chứ. Mình xấu thì ngay cả bản thân mình cũng thiếu tự tin khi đi ra ngoài mà.
    Nhiều khi không hẳn là các ông chồng thích gái đẹp đâu, nhưgn thực tế là nếu chị em khôgn chăm chút, khôgn làm mới mình thì các anh chồng cũng thấy chán. Hôn nhân luôn cần mọi sự mới mẻ mà. Nếu ko tự làm mới mình, đến mình cũng thấy nhàm chán ấy hcứ chẳng nói gì đến việc chồng đâu ạ.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2