Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bí quyết giữ gìn sắc đẹp cho chị em 30+

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.45K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 74 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Chào cả nhà.
    Cả nhà cho em giới thiệu làm quen chút ạ.
    Em năm nay 30 tuổi, có 2 nhóc rồi. Tình hình là sau cái sinh nhật 30 một cái em thấy mình xuống dốc toàn diện cả về nhan sắc lẫn sức khóe. Da dẻ thấy không còn căng mịn, đẹp xinh như trước. Xương cốt cũng có phần dệu dã, tinh thần thì không được phơi phới như xưa. Nhiều lúc, thấy muốn chiều chồng một tý mà tưởng như cũng quá sức ấy.
    Em lập topic này, để chị em cùng chia sẻ kinh nghiệm giữ gìn sắc đẹp, bí quyết có được làn da căng láng, đầy sức sống nói riêng và những bí quyết giữ gìn sức khỏe cho lứa tuổi 30+ của chúng mình nhé. Chị em nào có bí quyết giữ chồng hay và lạ thì cũng chia sẻ nữa nhé. Hí..hí,...
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 93 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Em năm nay cũng đã 28 tuổi rồi ấy mẹ, em vẫn thường hay làm các dung dịch để đắp mặt nạ, thường em hay dùng là mặt nạ nha đam, làm cho da dẻ cũng mịn màng hơn, mẹ thử xem sao nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,195 Bài viết

• 3,996 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocsang247 Xem bài viết
    Em năm nay cũng đã 28 tuổi rồi ấy mẹ, em vẫn thường hay làm các dung dịch để đắp mặt nạ, thường em hay dùng là mặt nạ nha đam, làm cho da dẻ cũng mịn màng hơn, mẹ thử xem sao nhé.
    Nha đam có tính chất chống lão hoá rất tốt. Nhà mình cũng hay uống nước nha đam, nấu chè nha đam, sữa chua nha đam lắm Ăn miêng nha đam dai dai, sừn sựt mát mát thích lắm á. Nhà mình có một khóm nha đam thi thoảng cũng lấy đắp mặt nạ nè. Thấy mát và ngừa mụn đó. Có mụn đắp lên thấy dịu ngay. Trẻ con có muỗi đốt, bôi tý nha đam vào là thấy tẹt ngay, hết ngứa.
    Mình nghe nói dùng nha đam thường xuyên giúp làm đẹp da đó. Mà mình lười, không dùng cái gì được lâu và kiên trì
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 17 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ở tuổi này rồi, chị em mới lo lắng đến làm đẹp thì có chăng là hơi muộn rồi ý. Chị em nên nghĩ đến việc chăm sóc da mặt từ tuổi 25 các chị ạ.
    Nói vậy nhưng vẫn chưa muộn. Muốn đẹp da thì phải uống nhiều nước. Chịu khó bù nước cho da bằng mặt nạ và kem dưỡng ẩm. Mình hay đắp mặt nạ alovera, thấy mát và mịn lắm. Trị được cả mụn nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 29 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Cách tốt nhất để giữ chồng là đừng giữ, và đừng quên chăm sóc nhan sắc, nhất là trước mặt chồng. Chị em có cái nhược điẻm đa số đều mắc phải, đấy là khi sắp ra đường mới làm đẹp, còn ở nhà thì thôi rồi.
    Mình cùng nhau nuôi dậy con nên người, vợ nhé :Kiss:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,770 Bài viết

• 2,873 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nghe chủ top nói mà mình giật mình, mình tuổi 32 cũng đang thấy uể oải, lúc nào cũng thấy thiếu tự tin khi đứng trước đám đông bởi những vết nám xuất hiện trên mặt đây. phải để dành thời gian làm đẹp thôi chủ top ơi
    • 776 Bài viết

• 896 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bo_Zin Xem bài viết
    Cách tốt nhất để giữ chồng là đừng giữ, và đừng quên chăm sóc nhan sắc, nhất là trước mặt chồng. Chị em có cái nhược điẻm đa số đều mắc phải, đấy là khi sắp ra đường mới làm đẹp, còn ở nhà thì thôi rồi.
    Cái này mình thấy quá đúng luôn á các mẹ. Đàn ông yêu bằng mắt, ở nhà, mình cứ cậy mình có con cái rồi xuế xoà, sao cũng được, nhiều khi ăn mặc lôi thôi, chả để ý gì đến mặt mũi đầu tóc gì cả. Đến khi giật mình nhìn lại, sau 5 năm, nuôi hai đứa con thì mình đã tàn phai tự lúc nào, tóc thì xác xơ như gà mái ghẹ mới ấp xong, da thì nhăn nheo, chảy xệ, thâm nám. Nói thật, mình nhìn mình cũng chán nói gì đến chồng ha.
    • 25 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình hay uống nước trái cây, sinh tố nha đam, trà xanh, nước ép. Hầu như này nào mình cũng xài một cốc nước ép cam, táo ổi hoặc nước nha đam. Mấy thứ này nhiều vitamin, dưỡng chất làm đẹp da lắm á. Nha đam thì mình mua lọa đóng hộp giống như Nha đam 18 ấy. Mình thấy thích hơn là mua nha đam về nhà tự làm nước uống. Mình nghe nói, nha đam làm ở nhà không lọc được hết độc tố, thành ra tưởng tốt mà lại không tốt.
    Mặt nạ nha đam, khi làm các mẹ cũng phải cẩn thận nha. Vì nếu mình làm không kỹ, vẫn còn nhựa thì sẽ gây dị ứng đó. Nói chung, làm nha đam rất cầu kỳ.
    • 81 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mẹ này nói đúng quá. Đúng là sau tuổi 30 một cái, cơ thể phụ nữ xuống dốc ghê gớm, da lão hoá nhanh hơn thật ạ. Em đã gặp một chị, lúc gặp thì chị ấy 28, 3 năm sau gặp lại, thấy chị ấy già đi ghê gớm. Hic..hic... Không biết đến khi mình 30 thì sao ta?
    • 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongdiepkute Xem bài viết
    Mình hay uống nước trái cây, sinh tố nha đam, trà xanh, nước ép. Hầu như này nào mình cũng xài một cốc nước ép cam, táo ổi hoặc nước nha đam. Mấy thứ này nhiều vitamin, dưỡng chất làm đẹp da lắm á. Nha đam thì mình mua lọa đóng hộp giống như Nha đam 18 ấy. Mình thấy thích hơn là mua nha đam về nhà tự làm nước uống. Mình nghe nói, nha đam làm ở nhà không lọc được hết độc tố, thành ra tưởng tốt mà lại không tốt.
    Mặt nạ nha đam, khi làm các mẹ cũng phải cẩn thận nha. Vì nếu mình làm không kỹ, vẫn còn nhựa thì sẽ gây dị ứng đó. Nói chung, làm nha đam rất cầu kỳ.
    Chính xác đó mẹ, như em chẳng hợp hay do mình không biết làm, cứ mỗi lần đáp nha đam lên là y như rằng mặt vừa rát vừa ngứa
    • 19 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Gái 30 tuổi đã toan Về già. Híc...hic..... Mình thừong đi tập yoga đấy các mom ạ. Cũng thấy da sáng lên, bụng nhỏ đi. Nhưng phải kiên trì nhé. Đang tập mà bỏ dở thì thấy nó phì ra nhanh lắm ý. Việc bỏ sung vitamin hay là chăm sóc da từ bên ngoài cũng vậy ý. Làm gì cũng phải kiên trì hết á
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 30 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

làm gì mà cái mốc 30 nó đáng sợ thế các mẹ nhỉ Hic..hic... Mình cũng thấy là chị em mình sau thời gian sinh đẻ, làm bò sữa, làm gà mái nhảy ổ ấp ủ đàn con xong thi toàn thân xơ xác, dệu dã vô cùng. Hic..hic... Em chưa 30 mà nhìn thấy em cũng còn già hơn bà 30 đây ạ chán thế không biết.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 12 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ui ui "Trai 30 tuổi còn xoan. Gái 30 tuổi đã toan về già". Chủ top đăng bài mà mình cũng đang trong tâm trạng đó. Ngồi hóng xem các chị em có cao kiến gì khôngn
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em từ trước tới nay không sử dụng bất kỳ 1 loại sữa rửa mặt nào hết, chỉ toàn dùng hoa quả có sẵn để đắp mặt nạ thôi, không dám tự khen mình chứ nhìn cũng mượt mà lắm ạ . Bí quyết là trên mặt thì đắp nha đam trộn với mật ong, ở dưới cổ thì đắp nha đam không. Thình thoảng cuối tuần rảnh rỗi thì nấu chè nha đam đỗ xanh ăn. Ngon, bổ, đẹp mà chi phí cũng không quá đắt. Còn thân hình muốn dẻo đúng là chỉ đi tập Yoga là em thấy số 1 luôn đó
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 47 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Em cũng đang tập yoga đấy mẹ ạ, cơ thể dẻo dai, da dẻ hồng hào chồng cứ gọi là mê mệt, chẳng dám tòm tem bên ngoài luôn, cứ tan làm là về ngay với vợ
    • 776 Bài viết

• 896 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bên cạnh việc tập luyện hàng ngày thì chế độ ăn uống chăm sóc cũng quan trọng lắm đấy các mẹ nhé. Đừng lơ là chế độ dinh dưỡng. Nếu mình ăn uống không đủ chất thì da cũng không có sức sống đâu. Mình thấy nhiều người rất chăm chỉ đắp mặt nạ này nọ như collagen, lô hội,, dầu dừa, sữa ong chúa.... nhưng không chịu duy trì chế độ ăn uống nghỉ ngơi hợp lý nên cứ thắc mắc, sao chị đắp mặt nạ, bôi kem hoài mà da chị vẫn xấu vậy em. Tất cả đều phải đồng bộ đúng không các chị?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 17 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cuộc sống nhiều căng thẳng cũng khiến chị em bớt xinh đấy. Tốt nhất, nên hạn chế tức giận, biết nghỉ ngơi đúng lúc, biết thư giãn khi cần thiết, và đặc biệt ít cáu giận thì mình sẽ tự nhiên mà xinh thôi. Làm gì thì làm, mình luôn cần chăm sóc bản thân mình trước nhé các mẹ. Có đồ ngon, đồ lạ thì cố mà ăn đi, đừng cứ cố mà nhường chồng nhường con nhé.
    • 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tranmyhien0788 Xem bài viết
    Chính xác đó mẹ, như em chẳng hợp hay do mình không biết làm, cứ mỗi lần đáp nha đam lên là y như rằng mặt vừa rát vừa ngứa
    Nha đam làm phải cầu kỳ lắm ạ. Nhưng không phải ai cũng hiết hết công dụng của các phần nha đam. Ví dụ, mẹ nó làm mặt nạ thì lấy phần thịt bên trong, không được dính vỏ và nhựa thì mới không bị dị ứng. Còn làm khoáng xịt mặt thì lại phải lấy phẩn vỏ, không lấy phần thịt (Xịt khoáng thì lấy nha đam nhà trồng, loại bé bé ấy, không phải cái cây to đúng bán trong siêu thị nha), chỉ bỏ gai bên ngoài đi thôi. Nước uống thì cũng không được lấy phần vỏ vì nhựa đó thường kích ứng với những người nhạy cảm. Mình thấy thị trường hiện nay có nước nha đam uống liền đấy. Đỡ mất công đun, vì thực tế là đun lên rất cầu kỳ, từ công lọc đến công tách. Mình thì mua nước nha đam 18 để uống. Riêng mặt nạ thì mình mình hay làm bằng nha đam nhà trồng. Mình trồng một chậu trong nhà, đề phòng khi muỗi đốt, sứt sở tay chân thì tiện lắm.
    Quay lại vấn để chăm sóc da của chị em. Mình thấy nếu các chị em chăm uống các loại nước tăng cường khả năng chống lão hoá như trà xanh, nha đam, collagen dạng nước, uống bổ dung vitamin đều đặn thì cũng tốt lắm. Có hiệu quả. Tuy nhiên, để được hiệu quả thật sự thì cũng mất thời gian, cần phải luyện tập sức khoẻ hàng ngày, không ăn thức ăn đường phố nữa. Thức ăn đường phố nhiều AGE là chất gây lên sự lão hoá và bệnh tật hàng đầu đấy.
    • 43 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Muốn đẹp thì phải chăm sóc bản thân từ trong ra ngoài thôi mẹ nó. Người ta bảo nhất dáng nhì da, đừng để cơ thể mình bị phình chỗ không đáng phình và teo chỗ không đáng teo. Tức là mình nên tập luyện thường xuyên để có cơ thể khỏe mạnh. Sau đó là đến làn da. Da thì phải uống nhiều nước, phải ăn nhiều ra xanh, uống bổ sung vitaminh để tăng cường sự trẻ hóa, chống lão hóa.
    Mình thấy nhiều người rất chủ quan, không dùng kem chống nắng, nhưng mình thấy nên xài kem chống nắng thơngf xuyên. Đặc biệt, mom nào hay đắp mặt nạ dưa chuột, mặt nạ nha đam, mặt nạ sữa ong chúa thì càng phải để ý đến kem chống nắng. Vì mặc dù, nhưng mặt nạ kia dưỡng da rất tốt, nhưng lại khiến da bắt nắng nhiều hơn đây.
    Hoa quả giờ ăn nhiều cũng ghê lắm, nên lựa chọn thực phẩm phải thật kỹ càng các mẹ nhỉ.
    • 19 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banoitom Xem bài viết
    em từ trước tới nay không sử dụng bất kỳ 1 loại sữa rửa mặt nào hết, chỉ toàn dùng hoa quả có sẵn để đắp mặt nạ thôi, không dám tự khen mình chứ nhìn cũng mượt mà lắm ạ . Bí quyết là trên mặt thì đắp nha đam trộn với mật ong, ở dưới cổ thì đắp nha đam không. Thình thoảng cuối tuần rảnh rỗi thì nấu chè nha đam đỗ xanh ăn. Ngon, bổ, đẹp mà chi phí cũng không quá đắt. Còn thân hình muốn dẻo đúng là chỉ đi tập Yoga là em thấy số 1 luôn đó
    Đàn ông yêu bằng mắt, nên chị em không đầu tư cho nhan sắc và vóc dáng thì đúng là rất sai lầm đấy mẹ nó nhỉ. Mình đẹp ko chỉ để cho chồng mà còn để mình thêm. Tự tin nữa chứ. Mình xấu thì ngay cả bản thân mình cũng thiếu tự tin khi đi ra ngoài mà.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2