Răng bị ố vàng do lúc nhỏ dùng kháng sinh có thể chửa khỏi được không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.89K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4,049 Bài viết

• 739 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào chuyên gia!

Công việc hằng ngày của em phải thường xuyên gặp khách hàng. Vấn đề là răng em bị ố vàng, men răng bị hư hết nên nhìn rất mất tự tin và ngại cười. Chuyên giá có cách nào cải thiện được không ạ.

Em xin cám ơn!
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,403 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Răng bị ố vàng rất mất tự tin, hàm răng mái tóc là góc con người mà. Nhiều người khuyên em nên dùng chanh để xúc miệng, giúp răng trắng ra. Em làm theo chỉ thấy ê răng chứ không thấy trắng. Hóng ý kiến chuyên gia!
    • 187 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ là khó mà lấy lại men răng lắm, vì xung quanh mình, có 1 số người cũng bị hư men răng do sử dụng thuốc kháng sinh từ nhỏ, tuy nhiên đã lớn, cũng lâu không dùng đến kháng sinh liều cao mà men răng cũng vậy à.
    Không biết chuyên gia có biện pháp nào không nhỉ?
    • 587 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con em họ mình cũng bị hồi nhỏ uống nhiều tê-ta-xi-lin quá nên răng đen thui tới giờ luôn, chả có cách nào chữa được. Mình thì ko dùng kháng sinh gì cả nhưng răng cũng bị vàng chán lắm. Mình nghĩ súc miệng bằng chanh chẳng ăn thua gì đâu, chắc phải đi tẩy trắng răng hoặc thay răng sứ luôn mới được đó.
    • 78 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Chào chuyên gia!

Công việc hằng ngày của em phải thường xuyên gặp khách hàng. Vấn đề là răng em bị ố vàng, men răng bị hư hết nên nhìn rất mất tự tin và ngại cười. Chuyên giá có cách nào cải thiện được không ạ.

Em xin cám ơn!
    Chào bạn,
    Nếu màu răng bị vàng nhẹ thì bạn có thể cải thiện bằng cách tẩy trắng răng. Tuy nhiên nếu men răng bị khiếm khuyết thì bạn cần phải đắp mặt răng với vật liệu thẩm mỹ, hoặc gắn mặt sứ hoặc bọc mão sứ. Bạn nên đến bệnh viện hoặc phòng khám Răng Hàm Mặt để khám và trao đổi thêm với bác sĩ để chọn giải pháp phù hợp với tình trạng răng và điều kiện của bạn nhé!