TIN TÀI TRỢ.

Sún răng có dễ sâu răng không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.15K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,523 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sún răng có dễ sâu răng không? Các bác cho em xin ý kiến, bé đã sún răng thế này thì lớn có dễ bị sâu răng không ah? em sợ quá cơ, con em nó sún 4 răng rùi mà em rất sợ lớn con bị sâu thì rất đau ah

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,650 Bài viết

• 1,021 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bé sún răng càng phải vệ sinh răng miệng mỗi ngày, chú ý không có thì lại càng dễ sâu răng luông đó ah
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,130 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó ơi, mình cũng đang lo con bị sâu răng đây, con mình bị sún mấy cái rồi. Không biết dấu hiệu như thế nào để biết con sắp bị sâu răng mẹ nó nhỉ? Mẹ nó dùng kem đánh răng gì cho con để ngừa sâu răng vậy?
    The world, without you, is nothing to me
    • 1,523 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hathuycz Xem bài viết
    bé sún răng càng phải vệ sinh răng miệng mỗi ngày, chú ý không có thì lại càng dễ sâu răng luông đó ah
    cảm ơn mẹ vì những thông tin chia sẻ, mình thấy con chưa tự chăm sóc được răng miệng vất vả ghê cơ
    • 1,523 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Banzai Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, mình cũng đang lo con bị sâu răng đây, con mình bị sún mấy cái rồi. Không biết dấu hiệu như thế nào để biết con sắp bị sâu răng mẹ nó nhỉ? Mẹ nó dùng kem đánh răng gì cho con để ngừa sâu răng vậy?
    trời ơi là trời khổ thân con, đi điều trị răng khổ lắm, con còn nhỏ chưa biết gì chỉ khóc với la thôi, chăm sóc răng miệng cho trẻ khó ghê, mình chờ lớn hơn 1 chút rùi chăm sóc cho con cùng cả gia đình hoặc dạy con cách tự chăm sóc răng miệng thôi , dùng PS 3 tác động ngừa sâu răng cho con
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 511 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sún răng là miệng rất hôi đấy ạ, mẹ chú ý vệ sinh răng miệng cho con, đánh răng bằng kem đánh răng ngừa sâu răng, súc miệng nước muối loãng ngày 2 lần, chứ để lâu không chăm vệ sinh là sẽ biến thành sâu răng đó.
    • 4,565 Bài viết

• 1,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cũng ko hiểu sao có một số bé sún răng từ rất sớm, các mảnh vỡ của răng sữa từ từ bể ra và sún lần, đi khám thì bs bảo là do vệ sinh thôi à
    • 4,860 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi linhbuitran. Xem bài viết
    Sún răng có dễ sâu răng không? Các bác cho em xin ý kiến, bé đã sún răng thế này thì lớn có dễ bị sâu răng không ah? em sợ quá cơ, con em nó sún 4 răng rùi mà em rất sợ lớn con bị sâu thì rất đau ah
    Sún răng là rất dễ bị sâu răng đó, nên mẹ dặn con đánh răng thường xuyên để tránh bị sâu răng nhé!
    • 1,523 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuytom Xem bài viết
    Sún răng là miệng rất hôi đấy ạ, mẹ chú ý vệ sinh răng miệng cho con, đánh răng bằng kem đánh răng ngừa sâu răng, súc miệng nước muối loãng ngày 2 lần, chứ để lâu không chăm vệ sinh là sẽ biến thành sâu răng đó.
    vâng cảm ơn chị, giừo đã hiểu nhiều hơn cách chăm sóc răng miệng cho con rùi, sún cũng đau mà sâu còn đau hơn nữa, hôi miệng khổ lắm nên phải giúp cả nhà chú ý chăm sóc răng miệng mỗi ngày mới được
    • 1,523 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thuhien2008 Xem bài viết
    Sún răng là rất dễ bị sâu răng đó, nên mẹ dặn con đánh răng thường xuyên để tránh bị sâu răng nhé!
    cảm ơn mẹ nó, khi men răng của các con yếu thì lại dễ tổn thương và sâu hơn đúng không? lo lắng mỗi ngày với răng miệng của con nên phải ý thức cùng con vệ sinh răng miệng mỗi ngày cho thơm tho sạch sẽ
    • 1,523 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Cũng ko hiểu sao có một số bé sún răng từ rất sớm, các mảnh vỡ của răng sữa từ từ bể ra và sún lần, đi khám thì bs bảo là do vệ sinh thôi à
    cũng không hản đâu mẹ nó ah, nhà mình cón bé con cũng thế đó không hiểu sao tự dung sún cơ, mỗi dầu còn sợ bị Cam ý, sau đó chú ý chăm sóc răng miệng hơn cũng đỡ hơn nhiều đó ah , vệ sinh răng miệng mỗi ngày quan trọng lắm vì vậy cùng PS 3 tác động bảo vệ răng cho cả nhà thấy giản đơn hơn đó
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo mình thì sún răng cũng là 1 dạng của sâu răng mà. Thường những bé hay ngậm cơm, ngậm kẹo, ngậm đồ ăn... và không uống nước súc miệng sau khi ăn thì hay bị sún răng lắm ý.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sausau_bimbim Xem bài viết
    Bé nhà mình đang thay răng mà răng mới mọc lên đã có bị sún rồi. Mình không biết vì sao nữa, vì bé chăm đánh răng cơ mà
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,152 Bài viết

• 2,087 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanina Xem bài viết
    Bé nhà mình đang thay răng mà răng mới mọc lên đã có bị sún rồi. Mình không biết vì sao nữa, vì bé chăm đánh răng cơ mà
    Hả có chuyện này nữa hả mom, mom xem dinh dưỡng của bé như thế nào nhé, và cho bé đi khám bác sĩ để tìm ra nguyên nhân nhé, chứ răng bình thường mà bị như vậy thì hơi lạ đấy mom ah
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 696 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanina Xem bài viết
    Không hiểu lúc răng sữa thì bé có bị sún hay không vậy bạn? Có thể trong quá trình thay răng bạn có cho con uống loại thuốc nào ảnh hưởng đến men răng nên bé mới bị sún chiếc răng mới thay . Bạn nên đưa con đến bác sỹ để xin tư vấn và cách khắc phục để con có hàm răng đẹp nhé.
    • 373 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sún răng chắc cũng là một dạng sâu răng khi mà răng bị ăn mòn đi ấy các mẹ nhỉ. Axit nó ăn mòn răng thì khủng khiếp rồi. Cần xem lại chế độ ăn uống bổ xung dưỡng chất tốt cho men răng kết hợp với chăm sóc răng miệng, đánh răng chải răng đúng cách nữa thì mới hạn chế tối đa thậm chí có hàm răng Không Sâu Không Sún.
    • 6,231 Bài viết

• 4,454 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi linhbuitran. Xem bài viết
    trời ơi là trời khổ thân con, đi điều trị răng khổ lắm, con còn nhỏ chưa biết gì chỉ khóc với la thôi, chăm sóc răng miệng cho trẻ khó ghê, mình chờ lớn hơn 1 chút rùi chăm sóc cho con cùng cả gia đình hoặc dạy con cách tự chăm sóc răng miệng thôi , dùng PS 3 tác động ngừa sâu răng cho con
    Bé nào ngoan thì còn điều trị được chứ nhiều bé sợ bác sĩ là không làm gì được luôn ý ạ. Nhìn thấy bác sĩ là khóc và la hét rồi. VD tiêm thì còn ôm giữ bé được chứ điều trị răng bé không tình nguyện há mồm cho bác sĩ làm là chịu luôn đó ạ.