Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Đường có axit gây xâu răng không? và sâu răng có di truyền không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.27K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,536 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đường có axit gây xâu răng không? và sâu răng có di truyền không? Ông nội cháu cứ bảo sao răng mấy đứa trẻ nhà cháu có vấn đề thế? hay do gen, rùi lại mẹ xem lại cách chăm sóc răng miệng cho con đi/ huhu, đến là vất vả, mẹ cháu mua PS 3 tác động từ lâu, hương dẫn con 2 lần một ngày rùi đó chứ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 146 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi linhbuitran. Xem bài viết
    Đường có axit gây xâu răng không? và sâu răng có di truyền không? Ông nội cháu cứ bảo sao răng mấy đứa trẻ nhà cháu có vấn đề thế? hay do gen, rùi lại mẹ xem lại cách chăm sóc răng miệng cho con đi/ huhu, đến là vất vả, mẹ cháu mua PS 3 tác động từ lâu, hương dẫn con 2 lần một ngày rùi đó chứ
    Sâu răng làm gì có di truyền chị ơi, là do cách chăm sóc răng miệng của mẹ chưa đúng cách, và thường chiều theo tính thích ăn ngọt của con thôi, thậm trí những bữa ăn chứa nhiều tinh bột cũng là nguyên nhân gây sâu răng cho trẻ. Chính vì thế P/S đã cho ra dòng sản phẩm mới P/S 3 lần tác động có chứa thành phần ngăn ngừa a-xít từ đường sẽ giúp phòng ngừa sâu răng có hiệu quả.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,155 Bài viết

• 359 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị bạn mình kêu là sâu răng cũng di truyền đấy, nhưng mình nghĩ không phải di truyền do sâu răng. Mà là di truyên cái men răng của mình. Nếu không được chăm sóc kỹ thì cũng sẽ dễ bị sâu. Bé nhà mình men răng cũng kém như của mình, nên đã chú ý tới việc chăm sóc từ nhỏ, nhưng vẫn bị sún các mẹ ạ
    The world, without you, is nothing to me
    • 4,590 Bài viết

• 1,646 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giờ mình mới nghe nói đường có axit đấy, lâu nay cứ nghĩ cái gì chua chua mới có axit chứ, em ko hiểu lắm, mẹ nó rành giải thích cho em với
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 77 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

hôm trước ở siêu thị họ có làm thực nghiệm hay lắm đó các mẹ ơi, nhưng mà lúc đó mãi giữ chị nhỏ không chụp hình lại được, họ làm thí nghiệm chứng minh hiệu quả tại chỗ hay lắm, mắt thấy tai nghe, mình bị thuyết phục hoàn toàn
    • 4,882 Bài viết

• 2,369 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Makio11 Xem bài viết
    hôm trước ở siêu thị họ có làm thực nghiệm hay lắm đó các mẹ ơi, nhưng mà lúc đó mãi giữ chị nhỏ không chụp hình lại được, họ làm thí nghiệm chứng minh hiệu quả tại chỗ hay lắm, mắt thấy tai nghe, mình bị thuyết phục hoàn toàn
    Mình thấy đông lắm í, ở Big C người dùng thử sản phẩm cũng nhiều mà người mua cũng nhiều nữa bạn ạ!