TIN TÀI TRỢ.

Đâu cứ phải là người yêu :)

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.24K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 211 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Khi tôi bảo với bạn bè về cuộc thi này, họ bảo tôi là "quan trọng là mày chưa có người đàn ông nào mà"

Tôi ngừng lại rồi bảo: "Tại sao người đàn ông của một cô gái lại phải là người yêu, chúng ta còn có Cha, có anh em trai, có thằng bạn thân nữa mà!"

Vậy nên hôm nay tôi muốn kể đôi dòng về 3 người đàn ông quan trọng trong cuộc đời mình - KHÔNG PHẢI NGƯỜI YÊU.

CHA: Cha tôi là một ông bố bình thường, không giàu có, không có của để dành, không đi xe xịn... tất cả những gì Cha cho tôi là một tuổi thơ hạnh phúc bên tiếng guitar của Cha mỗi khi nhà cúp điện, và những đồ chơi Cha dành dụm tiền để mua cho con gái, là một gia đình đầm ấm, hạnh phúc và việc ông dạy dỗ tôi phải sống đúng nghĩa như thế nào. Từ ngày Mẹ mất, tôi thường xuyên ngồi ăn cơm cùng Cha, nghe Cha kể về cuộc sống, về công việc, về chuyện ngày xưa... thấy mình thật may mắn vì Cha cho tôi một tài sản quá lớn vào đời: đó là bài học làm người để tôi đi đến được những cái tạm gọi là ổn của hôm nay.

ANH: Anh tôi cũng là một người anh bình thường, không quá đẹp trai, không nhiều tiền và không khéo ăn khéo nói. Nhưng anh là người luôn che chở cho tôi từ nhỏ đến lớn. Hồi nhỏ tôi hay bị mấy tên đầu gấu ăn hiếp, anh dù nhỏ người nhưng luôn chạy ra bênh em và bị bọn nó đánh. Lớn lên, khi tôi đi học Đại Học, chính anh lại là người dành ra những tháng lương đầu tiên cho tôi tiền ăn học,, rồi khi tôi Tốt Nghiệp, anh lại mua cho tôi laptop vì nhu cầu công việc mặc dù chính anh vẫn chưa có. Khi tôi ốm, anh là người tất tả đi mua thuốc, khi tôi cần đi xa, anh là người đưa đón. Tuy hai anh em hay gây nhau và khác tính, nhưng tôi luôn tự nhủ tôi biết ơn anh rất nhiều.

EM: Tôi có 1 thằng em cách mình đúng 1 con giáp, Mẹ mất khi em mới 6 tuổi, tôi đã từng hoang mang không biết phải bảo bọc em như thế nào khi em thiếu đi hơi ấm của Mẹ. Nhưng với sự dạy dỗ và yêu thương chủa Cha, sự che chở của anh và tôi, em trở thành một thằng nhóc đáng tự hào vì sự chín chắn, lòng nhân hậu và nỗ lực của mình. Tôi đã nhiều lần mỉm cười khi nghĩ về việc mình nhìn em lớn, thành một thanh niên to khỏe, rồi em sẽ yêu một ai đó và trở thành một người đàn ông tuyệt vời như Cha và Anh

Đôi khi, tôi đã nghĩ ,cuộc đời này chắc chỉ cần 3 người đàn ông này là đã quá đủ cho hạnh phúc
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 004
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 113 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

uuh.. thấy bài này hay đấy chắc sẽ viết một bài về thằng bạn thân quá! bắt đầu suy nghĩ về nó..
    Không nhất thiết phải yêu một ai đó, nhưng nhất thiết phải yêu chính mình, cuộc đời ngắn lắm biết không!!!

• 846 Bài viết

• 844 Được cảm ơn

Nhà bạn thật hạnh phúc , nhà mình cũng vậy, nên đôi lúc mình cũng đồng cảm với bạn, là chỉ cần những con người này là đủ
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 723 Bài viết

• 1,249 Được cảm ơn

Anh mình tuy hay bắt nạt mình, nhưng cũng rất hay bảo vệ, lớn lên thì rất mua cho mình cái này cái nọ, sợ mình học xa
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn có một gia đình hạnh phúc. ông bố tuyệt vời, nghe mà có chúc ganh tị.😉
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình không có anh... khổ nỗi là chị cả trong nhà nên luân hi vọng mình có anh hay chị để me nheo...đáng tiếc là không cso ah
    • 142 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Thật tuyệt , nghe mà thấy gato quá
    • 71 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

gđ bạn sống rất tình cảm, chúc gđ bạn mãi luôn ấm áp tình thương yêu
    • Thành viên Webtretho
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khi có chồng nữa thì bạn sẽ có thêm 1 người đàn ông thứ 4