TIN TÀI TRỢ.

Cô dâu da dầu cần chăm sóc da như thế nào trước ngày cưới đây?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.56K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 139 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em chào các mẹ,

Em được 28 tuổi và chuẩn bị làm đám cưới trong vòng 2 tháng nữa, do da em từ trước giờ là da dầu nên em đang rất lo lắng ạ. Lỡ trong ngày cưới da em bị loang lổ trên lớp trang điểm nhòe nhoẹt thì không hay cho lắm. Mong được các chị tư vấn giúp em có cách nào giúp khắc phục tình trạng da dầu này được không ? em nên áp dụng những biện pháp chăm sóc da và trang điểm như thế nào để hiệu quả hơn trong ngày cưới ạ ?

Em cảm ơn các chị nhiều!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 62 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chị ơi da dầu khó mà dưỡng ẩm lắm chị, em nghĩ chị nên mua kem dưỡng ẩm ở dạng dưỡng nhẹ (lotion, essence), do ở dạng loãng nên độ thẩm thấu vào da rất nhanh, không bí rít nên không gây mụn và không nên chứa các thành phần dầu là tốt nhất đó ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 272 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

cô dâu mà bị da dầu là rất cực luôn đó các mẹ, nhất là lúc bị chảy mồ hôi là lớp trang điểm sẽ bị nhem nhuốc nhìn xấu lắm. Chị ơi chị nên tìm cách trị da dầu đi chị, dưỡng ẩm thì chị uống Collagen cũng được, ADIVA uống 7 ngày là có tác dụng rồi đó chị
    • 160 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

28 tuổi là làn da đã có dấu hiệu lão hóa rồi, mà trong các loại da thì da dầu khó mà dưỡng ẩm được. Nếu chị muốn ẩm mướt mịn màng chỉ cần bổ sung thực phẩm chức năng là được chứ đừng thoa kem nó sẽ bị nổi mụn đó chị
    • 107 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

đọc bài viết mà em nhớ lại hồi đám cưới của em cũng chật vật rõ khổ vì cái vụ da dầu này
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 107 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

mách nhỏ mẹ là hôm ấy không được uống giọt bear rượu nào nhé, lượng cồn vô cơ thể gây nóng làm da mặt tiết ra nhiều nhờn hơn nữa đấy nhưng giờ mà vội quá rồi thì mẹ trẻ này nên xài collagen là nhanh nhất và hiệu quả nhất đấy, chừng vài ngày là thấy công dụng ngay thôi, không lo da nhờn trong ngày cưới nữa nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 89 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

quả thực nếu uống collagen ADIVA trong 7 ngày mà công dụng chắc em mua xài hoài luôn quá, sắp tới em cũng có đi dự tiệc của một chị bạn
    • 89 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

nhưng em không tin lắm là collagen lại có thể trị được cả da dầu nữa đấy, chị bạn cùng công ty em dùng đủ cách mà da vẫn không hết dầu, em sẽ mách chị ấy dùng collagen ADIVA thử xem sao
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 140 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Trieu Minh Xem bài viết
    quả thực nếu uống collagen ADIVA trong 7 ngày mà công dụng chắc em mua xài hoài luôn quá, sắp tới em cũng có đi dự tiệc của một chị bạn
    em thấy dùng collagen cũng tốt cho da nhờn nữa. Da cần nhất collagen, với lại collagen làm da đẹp lên rất nhanh, chị có thể thấy được tác dụng sau 1 tuần sử dụng rồi. Chị nên dùng loại collagen tự nhiên để mang lại vẻ đẹp tự nhiện nhất cho da nha, em nghĩ cô dâu thì cần collagen hơn ai hết, mua thử ADIVA dùng liền đi chị.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 149 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Vậy là biết cách làm tẩy tế bào chết và làm mặt nạ. còn dưỡng ẩm thì sao ạ? da nhờn cũng cần dưỡng ẩm chị nhỉ? Em có thể xin vài cách dưỡng ẩm được không ạ? Cách nào hiệu quả càng nhanh càng tốt chị ạ.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 55 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Da nhờn là loại da có độ ẩm cao, chị nên hạn chế thoa quá nhiều các sản phẩm kem dưỡng ẩm, nhất là vào ban đêm, da chị cần được để thông thoáng nhằm tăng khả năng hấp thụ oxy của da, chị nên dùng nhiều giấy thấm dầu để tránh da bị xỉn màu chị nhé.
    • 129 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em nghĩ là chị cũng có thể dùng collagen để dưỡng cho da ẩm mướt. Em hằng ngày cũng sử dụng giấy thấm dầu cho da, và uống ADIVA, bạn trai em hay bảo dạo này nhìn em rạng rỡ vậy. em cũng mua cho mẹ và bà sử dụng nữa đó chị, ai cũng thích
    • 167 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

em hay dùng collagen ADIVA để bổ sung thêm collagen cho những nơi thiếu ở sâu bên trong cơ thể. Như khớp xương, hay thủy tinh thể,… em có nghe nói collagen giúp làm săn chắc cơ bắp và sáng mắt nữa. nên em mới tuyển hàng về đó chớ
    • 138 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

chị, collagen ADIVA này không mùi hay sao chị, nó là dạng lỏng phải không? thường thỉ dạng lỏng 1 là không mùi 2 là mùi cá chết (em nói hơi quá, nó tanh tanh) uống lọ nào vào, 30 phút sau ra hết.
    • 138 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

chị, collagen ADIVA này không mùi hay sao chị, nó là dạng lỏng phải không? thường thỉ dạng lỏng 1 là không mùi 2 là mùi cá chết (em nói hơi quá, nó tanh tanh) uống lọ nào vào, 30 phút sau ra hết
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 147 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    không đâu chị, đối với ADIVA thì mùi vị không còn là mối bận tâm của chị em mình nữa, vì nó có hương táo, vị thì ngọt thanh chua nhẹ, đem lại sự mát mẻ cho làn da và cơ thể. Chị có thể đọc tất cả về ADIVA trên www.adiva.com.vn
    • 125 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

phải chi mình có thể gọi để đặt là được rồi, sóng wifi nhà em yếu quá, chả làm gì được, tải có 1 web thôi mà chậm như rùa bò thế này
    • 167 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

ủa, mình gọi được mà chị, số điện thoại dưới góc phải màn hình đó, chỉ gọi mới đặt được chứ không có đặt online
    • 138 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

vậy mà bữa giờ em không biết để lên ghi lại số, chị ghi lại số đó dùng em được không?
    • 124 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hotline ADIVA: 0909 73 73 37. Nè chị
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2