TIN TÀI TRỢ.

Mình được mách uống nước chanh mật ong làm tan đàm, có hiệu quả không mọi người?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.18K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình được mách uống nước chanh mật ong làm tan đàm. Mình cũng làm rồi, nhưng chỉ người lớn là uống còn trẻ con thì dỗ dành mãi, chẳng cho uống được. Cuối cùng, mình cho bé uống Acemuc thì bé chịu, và thích uống nữa. Nước chanh mật ong có tác dụng làm tan đờm không mọi người, mình vẫn băn khoăn bởi nó rẻ tiền, trường hợp không có sẵn thuốc long đờm thì mình dùng tạm, được không các mẹ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 13 năm
    • 4,235 Bài viết

• 654 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hanina Xem bài viết
    Mình được mách uống nước chanh mật ong làm tan đàm. Mình cũng làm rồi, nhưng chỉ người lớn là uống còn trẻ con thì dỗ dành mãi, chẳng cho uống được. Cuối cùng, mình cho bé uống Acemuc thì bé chịu, và thích uống nữa. Nước chanh mật ong có tác dụng làm tan đờm không mọi người, mình vẫn băn khoăn bởi nó rẻ tiền, trường hợp không có sẵn thuốc long đờm thì mình dùng tạm, được không các mẹ?
    Mình cũng hóng cái vụ nước chanh mật ong này, nhưng mình thấy thành phần tuyền là chất để sát trùng, không biết có tan đờm không?
    Bạn cho bé uống Acemuc có thấy cải thiện phần nào vụ đờm không?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mumdad Xem bài viết
    Mình cũng hóng cái vụ nước chanh mật ong này, nhưng mình thấy thành phần tuyền là chất để sát trùng, không biết có tan đờm không?
    Bạn cho bé uống Acemuc có thấy cải thiện phần nào vụ đờm không?
    Nước chanh mật ong thì pha loãng rồi uống trước khi ăn 15 phút rồi vỗ lưng cho long đờm bạn ạ. Nhưng chỉ người lớn chịu uống thôi, phải kiên trì, có long đờm bạn ạ.

Bé nhà mình uống Acemuc 3 hôm là thấy cải thiện rõ rệt, bằng chứng là bé không thờ khò khè và không bị nôn khi ho. Chừng 5 - 7 ngày là hết ho rồi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 13 năm
    • 4,235 Bài viết

• 654 Được cảm ơn

Nước chanh mật ong thì pha loãng rồi uống trước khi ăn 15 phút rồi vỗ lưng cho long đờm bạn ạ. Nhưng chỉ người lớn chịu uống thôi, phải kiên trì, có long đờm bạn ạ.

Bé nhà mình uống Acemuc 3 hôm là thấy cải thiện rõ rệt, bằng chứng là bé không thờ khò khè và không bị nôn khi ho. Chừng 5 - 7 ngày là hết ho rồi
    Mình cũng định áp dụng vụ nước chanh mật ong vì thấy nó là thành phần tự nhiên, nhưng ngặt thằng nhóc mình nó ăn tí mật ong là nó bị nổi mề đay, dị ứng đó.
    Để mình mua Acemuc cho bé uống 2 hôm xem sao.
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng định áp dụng vụ nước chanh mật ong vì thấy nó là thành phần tự nhiên, nhưng ngặt thằng nhóc mình nó ăn tí mật ong là nó bị nổi mề đay, dị ứng đó.
    Để mình mua Acemuc cho bé uống 2 hôm xem sao.
    Mình nghĩ là nếu bé mới ho mình dùng theo cách dân gian như uống chanh mật ong có thể khỏi, nhưng khi ho có đàm rồi thì nên dùng thuốc trợ ho để tống đàm ra . Bé nhà mẹ nó uống thấy đỡ chưa vậy?
    • 13 năm
    • 4,235 Bài viết

• 654 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Mình nghĩ là nếu bé mới ho mình dùng theo cách dân gian như uống chanh mật ong có thể khỏi, nhưng khi ho có đàm rồi thì nên dùng thuốc trợ ho để tống đàm ra . Bé nhà mẹ nó uống thấy đỡ chưa vậy?
    Mình mới cho bé uống sáng nay, để tối theo dõi xem bé thế nào.

Bé nhà mình bị dị ứng với mật ong, mấy ngày trước cho nó uống tắc chưng đường phèn, nghe mọi người nói giảm ho, nhưng không khá hơn mẹ bé ạ. Nên phải viện đến thuốc đấy.
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Bé nhà mình bị dị ứng với mật ong, mấy ngày trước cho nó uống tắc chưng đường phèn, nghe mọi người nói giảm ho, nhưng không khá hơn mẹ bé ạ. Nên phải viện đến thuốc đấy.
    Chắc là tùy cơ địa mẹ nó ạ, thôi con dị ứng thì đừng cho uống nữa, nếu con hợp Acemuc thì mừng rồi, xem diễn biến đến hôm nay rồi tính sau vậy.
    Còn bé nhà mình vẫn uống được mật ong, tuy bé không ho nhưng tối nào mình cũng pha chút mật ong với nước ấm cho con uống trước khi đi ngủ cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Đúng rồi, mình áp dụng như bạn đấy. Thuốc long đờm hiệu quả lắm. Thuốc này dùng được cho cả người lớn, trẻ em và người già nữa. Vị dễ uống trẻ con thích vị chua ngòn ngọt đó, mình pha ra là bé uống thôi không phải dỗ dành gì hết.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thường thì tuỳ từng bé hợp với thuốc thiên nhiên, và tuỳ từng thời kỳ nữa. Có đợt con mình ho, rồi từ ho chuyển sang nhiều đờm kèm ho. Ban đầu mình dùng mật ong chanh đào pha loãng, rồi cả quả phật thủ hấp đường phèn nữa... những thuốc tự làm này hiệu quả chậm lắm. Nếu mình dùng cho con uống để phòng bệnh thì mình thấy ok hơn, còn khi đã có đờm rồi thì mình vẫn phải dùng thuốc long đờm cho bé, có lần mình dùng cả hai nhưng thấy con phải uống nhiều quá, khổ sở quá nên chỉ duy trì thuốc long đờm thôi. Uống thuốc nhưng mẹ cần kết hợp chế độ ăn loãng và cho bé uống nhiều nước làm loãng đờm nữa

• 13 năm
    • 4,235 Bài viết

• 654 Được cảm ơn

Thường thì tuỳ từng bé hợp với thuốc thiên nhiên, và tuỳ từng thời kỳ nữa. Có đợt con mình ho, rồi từ ho chuyển sang nhiều đờm kèm ho. Ban đầu mình dùng mật ong chanh đào pha loãng, rồi cả quả phật thủ hấp đường phèn nữa... những thuốc tự làm này hiệu quả chậm lắm. Nếu mình dùng cho con uống để phòng bệnh thì mình thấy ok hơn, còn khi đã có đờm rồi thì mình vẫn phải dùng thuốc long đờm cho bé, có lần mình dùng cả hai nhưng thấy con phải uống nhiều quá, khổ sở quá nên chỉ duy trì thuốc long đờm thôi. Uống thuốc nhưng mẹ cần kết hợp chế độ ăn loãng và cho bé uống nhiều nước làm loãng đờm nữa
    Chắc là do mình cho uống mấy bài thuốc thiên nhiên này sau khi bé có đờm nhiều, nên nó chả có tác dụng gì hết với bé nhà mình cả. Nên mình phải dùng thuốc long đờm Acemuc thôi.
    Hôm nay mình sẽ cho bé ăn thức ăn loàng thôi, để tối bé không phải ho rồi nôn ra nữa, hy vọng cách mẹ chỉ có hiệu quả với con mình.
    • 1,515 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu dùng theo cách dân gian thì phải kiên trì mẹ nó ạ, bé phải ở nhà và mình chăm cho bé uống, những bé phải đi học thì khó mà kiểm soát cho uống đúng giờ, nên tốt nhất nếu bé ho nhiều đàm quá thì nên hỗ trợ thuốc để long đàm cho con, hết đàm chắc chắn con sẽ hết ho thôi.

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chắc là do mình cho uống mấy bài thuốc thiên nhiên này sau khi bé có đờm nhiều, nên nó chả có tác dụng gì hết với bé nhà mình cả. Nên mình phải dùng thuốc long đờm Acemuc thôi.
    Hôm nay mình sẽ cho bé ăn thức ăn loàng thôi, để tối bé không phải ho rồi nôn ra nữa, hy vọng cách mẹ chỉ có hiệu quả với con mình.
    Thức ăn cho bé khi bé bị ho có đàm ngoài nấu cháo lỏng các mẹ còn cho con ăn gì để nhanh khỏi ạ?