Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Ho theo mùa cách đề phòng như thế nào ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 423 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,116 Bài viết

• 463 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con bị ho kèm theo các triệu chứng như nhảy mũi, nghẹt mũi, hắt hơi, giọng nói thay đổi, bác sĩ nói con bị viêm đường hô hấp trên, cứ thay đổi mùa con lại bị ho và các triệu chứng trên, nhanh thì 5 ngày có khi lâu kéo dài khiến cả nhà lo lắng súc khoẻ mà hệ hô hấp của con, cho con điều trị dứt điểm nhưng cứ giao mùa lại bị, nên đề phòng như thế nào mọi ngừoi ơi ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,047 Bài viết

• 801 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhanh0701.. Xem bài viết
    Con bị ho kèm theo các triệu chứng như nhảy mũi, nghẹt mũi, hắt hơi, giọng nói thay đổi, bác sĩ nói con bị viêm đường hô hấp trên, cứ thay đổi mùa con lại bị ho và các triệu chứng trên, nhanh thì 5 ngày có khi lâu kéo dài khiến cả nhà lo lắng súc khoẻ mà hệ hô hấp của con, cho con điều trị dứt điểm nhưng cứ giao mùa lại bị, nên đề phòng như thế nào mọi ngừoi ơi ?
    khi thới tiết thay đổi,. nếu bé không được giữ ấm tốt thì dễ bị ho và sổ mũi, vì thế mẹ nên giữ ấm cho con , cho con uống nước cam mỗi ngày để tăng sức đề kháng, khi hời tiết nóng, bé ngủ ở phòng có máy điều hòa, nên bật máy ở 26-27 độ là vừa, đừng bật điều hòa ở nhiệt độ cao, bé dễ bị nhiễm lạnh
    • 4,097 Bài viết

• 740 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangthien08 Xem bài viết
    khi thới tiết thay đổi,. nếu bé không được giữ ấm tốt thì dễ bị ho và sổ mũi, vì thế mẹ nên giữ ấm cho con , cho con uống nước cam mỗi ngày để tăng sức đề kháng, khi hời tiết nóng, bé ngủ ở phòng có máy điều hòa, nên bật máy ở 26-27 độ là vừa, đừng bật điều hòa ở nhiệt độ cao, bé dễ bị nhiễm lạnh
    Con em mỗi đợt thời tiết thay đổi cũng dễ bệnh, em cũng dùng các biện pháp trên, thậm chí khi ngủ phòng máy lạnh em toàn bật 28 độ theo lời khuyên của bác sĩ mà con vẫn bệnh suốt. Giờ con làm bạn với Acemuc luôn rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,658 Bài viết

• 1,022 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thời tiết thay đôi hay nhiêm bệnh nhỉ? nhớ vệ sinh hàng ngày cho con bằng nước muối sinh lý, giữ ấm cho con khi trời lạnh nha
    • 3,047 Bài viết

• 801 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heodesuong Xem bài viết
    Con em mỗi đợt thời tiết thay đổi cũng dễ bệnh, em cũng dùng các biện pháp trên, thậm chí khi ngủ phòng máy lạnh em toàn bật 28 độ theo lời khuyên của bác sĩ mà con vẫn bệnh suốt. Giờ con làm bạn với Acemuc luôn rồi.
    cũng tùy sức đề kháng ở mỗi trẻ, con mình nhờ giữ ấm và uống vitamin C mà suốt mùa hè, nằm ngủ trong phòng máy lạnh mà vẫn khỏe
    • 4,049 Bài viết

• 1,288 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con nhà em cũng vậy, cứ thay đổi thời tiết, nắng mưa thất thường là y rằng ho sổ mũi ngay, em cũng rửa mũi liên tục để phòng tránh mà cũng không ăn thua chị ạ. Nhẹ là viêm hô hấp trên, để lâu lại nặng thành viêm phế quản, uống kháng sinh nhiều còi cả người. Em cũng muốn tìm 1 cách gì đó phòng tránh cho con.
    Yahoo Nguyenlethuy85
    Facebook Thúy Nguyễn (Mẹ Nhím Gia Huy)