Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Có thể áp dụng đồng thời phương pháp dân gian và thuốc trị ho cho trẻ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 860 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 900 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình ở cùng mẹ chồng. Mỗi khi cháu ho thì mẹ chồng mình áp dụng các biện pháp dân gian cho cháu để chữa nhưng mình thấy tác dụng rất chậm. Xin hỏi có thể áp dụng đồng thời biện pháp dân gian và thuốc trị ho cho cháu được không ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,152 Bài viết

• 2,087 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo mình biết thì điều trị theo phương pháp dân gian thì hiệu quả rất là chậm và nhiều khi bé nhỏ quá lại khó uống nữa nên nhiều khi bệnh còn chuyển biết nặng hơn nữa đấy, nên ít khi nào mà mình dùng bài thuốc dân gian lắm. CHo bé đi khám bác sĩ sau đó nhờ bác sĩ tư vấn dùng loại thuốc nào tốt cho bé thôi mom ah
    • 484 Bài viết

• 753 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ruabe. Xem bài viết
    Mình ở cùng mẹ chồng. Mỗi khi cháu ho thì mẹ chồng mình áp dụng các biện pháp dân gian cho cháu để chữa nhưng mình thấy tác dụng rất chậm. Xin hỏi có thể áp dụng đồng thời biện pháp dân gian và thuốc trị ho cho cháu được không ạ?
    Em nghĩ là được đó chị, Mình có thể dùng bổ trợ cả 2 thứ, do những cách điều trị bằng phương pháp dân gian đơn thuần dũng những nguyên liệu tốt, như chanh đào mật ong, hay nước gừng.... mấy cái đó thì sẽ không ảnh hưởng nhiều khi chị kết hợp với thuốc tây đâu.
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy,
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương.
    • 871 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình lại nghĩ khác, con mới bệnh mẹ áp dụng các bài thuốc dân gian cho con uống xem tình hình thế nào, nếu bé khỏe hơn thì cố gắng duy trì tiếp, còn nếu cảm thấy bé ngày càng nặng hơn thì nên cho bé đi Bác Sĩ để được thăm khám và uống thuốc cho nhanh hết bệnh.