Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Tôi thương vợ tôi lắm...

• 0 Lượt chia sẻ
  • 297K Lượt đọc
  • 82 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 67 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Nếu như tất cả các ông chồng điều giống như trong câu chuyện này thì chẳng có người phụ nữ đau khổ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 108 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

nhà mà có bà mẹ chồng với em vợ như thế kia thì chỉ khổ hai vợ chồng thôi...khổ thân vợ mà chồng khó xử...mong nhiều anh hiểu cho vợ mình như vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nếu k có cô vợ ở trên thì k biết bà mẹ chông với cô em vợ ăn cái gì nhĩ
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Anh hiểu được điều này là tốt nhưng nên mạnh mẽ hơn chút nữa. Người đàn ông đứng giữa ngã 3 đường cũng khó. Anh nên tâm sự với mẹ để mẹ hiểu và thông cảm. Nếu vợ mệt nằm nghỉ thì vợ chồng nói với mẹ nhờ mẹ làm việc nhà. Mẹ cũng biết điều đó vì mẹ cũng làm dâu mà. Nói chuyện với nhau để hiểu nhau hơn.
    • 20 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Vợ a thật phi thường, ngta nói đúng phụ nữ hơn nhau ở tấm chồng. Dù cực nhọc nhưng có chồng bên cạnh an ủi thấu hiểu thì việc gì cũng cho qua được.
    • 36 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

tội chị vk quá, đúng là phận đàn bà luôn luôn khổ.. hy vọng xã hội càng phát triển hơn chết dần đi cái lối phong kiến cỗ hủ này
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bà này thương con trai chỉ vì công đẻ ra thôi. Chỉ quan tâm đến xem con trai trả công như thế nào thôi chứ đâu có quan tâm đến cảm xúc. Kể carcais máy người ta còn quan tâm xem nó hỏng chỗ nào. Còn bảo dưỡng. Bà mẹ vô tâm
    • 79 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Chồng mình thì thương hay giúp vợ, vợ ốm thì cũng k cho động tay việc gì vì thực tế 2vc ở cùng nhau cũng cả tháng mới đc vài ngày, chỉ mâu thuẫn xảy ra khi mình sinh bé về nhà chồng ở 7 tháng, chồng muốn làm gì cho vợ thì cũng bị kiểu như a chồng này, rồi nói ra nói vào mình tự ái 1 tay bế con 1 tay nấu cơm, đêm hôm cứ hẹn giờ 2 tiếng 1 lần dậy pha sữa, trưa ôm con ra sân vào nhà dỗ con ngủ còn mc, cô e, chồng lăn ra ngủ tít đến 3h chiều dậy bà bảo để bà bế con con mà ngủ, đang cảm động thì hàng xóm vào bảo con dâu sướng thế ngủ từ trưa đến 3h chưa dậy để mc bế con, bà hồ hởi bảo thằng bé quấy mình bế cho mẹ nó nghỉ hix... Từ ấy chồng mình chả bao giơf nói đỡ cho vợ 1 câu, nói ra cứ bị mẹ và em nạt nộ là co vòi vào, nản vô cùng, giờ chả ở cùng nữa nên kệ, muốn ai nói gì thì nói...
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ông chồng của năm đây rồi
    • 12 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Đồng cảm với c! E thì bầu 8 tháng vẫn cứ làm vừa dọn nhà nấu ăn, Mc lại nhận trông thêm 1 thằng cu nhà hàng xóm 11m mà cứ bắt e trông, nhà sát chợ nên trông xe cho Ngta đi chợ. Bụng to rồi mà làm từ a-z nấu ăn cơm nc rồi trông thằng cu, rồi dắt xe cho Ngta, ngày ngày leo qua giải phân cách (nhà e mặt đường Quốc lộ 4 làn đường) ai nhìn thấy cũng ngại cũng mắng bảo k đc thế nhưng Mc thì cứ tặc lưỡi bảo "ngày xưa T bụng sà xuống còn dần cám thì đã sao" nghe cái từ "tao ngày xưa" mà ớn lắm, bầu k nghén ăn mà chỉ nghén ngủ mà hễ cứ buồn ngủ là Mc đã chửi tới tấp rồi lấy đâu dám ngủ Làm xong hết tranh thủ chợp mắt tí thì nghe Mc chửi ông ổng k ngủ nổi, hồi bầu là căng thẳng lắm, lúc nào cũng mệt mỏi may mà con sinh ra k sao >"< lúc vui thì mẹ mẹ con con chứ buồn ý là đủ thể loại nản lắm, ck e thì thương vợ cãi mẹ nên đâm ra Mc ghét ck luôn chửi ghê lắm haizzzz cũng chỉ thương ck mà nhẫn nhịn thôi chứ chèn ép kiểu đấy thật chứ thề e mà chưa ck thì e chẳng hao giờ lấy ck >"< nản lắm luôn
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ước gì em cũng dc người ck như vậy nhỉ. Mà cũng may là e chuẩn bị lên xe bông e có bàn với ck sắp cưới của e là sẽ ở riêng và ko ở gần nhà ck. Và ck cũng đồng ý như thế. BMC cũng đồng ý. MC cũng đã từng khổ vì làm dâu nên thoải mái lắm. Ck em cũng giỏi giang. Nói chung e thấy phụ nữ sướng hay khổ tùy thuộc vào người đàn ông của mình thôi ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Anh ơi anh cứ giúp chị nhà đi, vợ chồng là phải chia sẻ công việc với nhau chứ anh không cần ngại mẹ anh gì hết. Nếu có thời gian anh hãy ngồi lại nói chuyện với mẹ và em anh để họ hiểu hơn. Mà em nghĩ nếu kinh tế ổn thì nên ra riêng chứ ở chung nhiều khi cũng phức tạp lắm, tại vì nhiều thế hệ thì dễ sinh chuyện không hợp mà. Chúc anh chị luôn hạnh phúc^^
    • 27 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhimmexulong Xem bài viết
    Khi bài viết của anh, nước mắt của em đã trào ra. Những lời anh viết giống hệt với hoàn cảnh của em. Nhưng ck em lại ko nghĩ đc thấu như anh. Em bụng to 6,7 tháng, mẹ ck e vẫn bảo "con cầm cái chổi lên quét từ tầng 3 xuống cho mẹ." Và hàng ngày e cứ quét rồi lau, giặt quần áo (mẹ ck e bảo giặt tay, tiết kiệm điện nước. Ck ko có nhà nhưng e phải giặt quần áo của bme ck, e ck và cả bà nội ck bị liệt nữa. Giặt từ cái quần sịp đến quần lót, quần đái của bà và mẹ ck. Ngồi xổm giặt.) cho đến khi bụng e to quá, e đã cầm từng cái đứng giặt. Quét dọn 3 tầng, giặt q.ao xong, nấu ăn sáng cho bà và mẹ ck. Rồi e mới đi làm. Trưa lại về, đi chợ nấu cơm, nấu xong, xay cơm bón cho bà ăn, nhiều hôm e bón cơm cho bà ăn xong cả nhà đã ăn cơm xong hết (bà nội ck e bị liệt). Ăn xong rửa bát, nghỉ ngơi lúc chiều e lại đi làm. Hàng ngày cứ phải hầu thêm cả bà nội ck nữa. Trong khi lúc ở nhà với bme đẻ e đc chiều như công chúa. Nhà e có 2 cô con gái, bme làm kinh doanh nên rất xởi nởi. E làm tự do nên đến đúng 9 tháng e mới nghỉ chờ sinh....
    Đến khi e sinh xong cũng chẳng khá hơn là mấy. Mẹ ck e suốt ngày bế con e, e rất nhiều sữa vậy mà khi e ở nhà bà vẫn nén cho cháu ăn sữa ngoài. Khi cháu thèm ti bà cho ngậm ti bà. Bà lo rằng để nó gần mẹ sau này nó theo mẹ ko theo ông bà.
    Ck e thì đi biền biệt, đôi khi e than vãn ck e bảo "tại em có thành kiến với mẹ anh nên em ko nghĩ tích cực hơn đc". Vì ck e ko có nhà nên nói anh ko hiểu đc.
    Từ ngày bước chân về làm dâu ko đêm nào là em ko khóc vì tủi cực. Nhưng ck e cứ răm rắp nghe lời bme. Ko bao giờ động viên e. Giờ có con cũng ko có trách nhiệm với con.
    Đọc bài viết của anh tự nhiên những hình ảnh đó ùa về. E luôn mong ước nếu đc chọn lựa lại từ đầu em sẽ chọn ko bjo lấy anh làm ck.
    Đọc bài của chị xong e cảm thấy lo lắng quá, mắt cứ rưng rưng. 2 tuần nữa là e lấy chồng về làm dâu.
    E là con 1, ba lại mất sớm nên mẹ cưng lắm ở nhà chẳng phải làm j, toàn mẹ làm. Bây giờ chuẩn bị về nhà chồng có trăm thứ để lo.... hjx hjx
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Linhchi31187 Xem bài viết
    Đúng là những ng hiền bao giờ cũng chịu thiệt thòi. M nói bạn nghe nè, mình chỉ hiền với ng nào tốt với mình thôi, còn với những người đã đối xử không ra gì với mình thì mình phải xù lông lên, ko để họ được thể mà bắt nạt mình.
    Mình cũng có con nhỏ, ngay từ đầu mới sinh con mình đã bắt ông xã phải về nhà ông bà ngoại trong thời gian ở cữ, được chăm con theo ý mình. Vì vậy nên con m được nuôi theo cách của mình, bú mẹ từ lúc mới đẻ đến hơn 1 tuổi mới ngừng. Và còn rất nhiều việc khác được quyết định theo ý mình. Thế nên bé nhà m gần 2 tuổi chưa ốm 1 trận nào, tất cả là do mình cất công tìm tòi cách nuôi con theo phương pháp hiện đại, mà m tin chắc rằng ở với ông bà nội thì ko bao giờ được nuôi như thế đâu. Ông bà lúc nào cũng lôi ngày xưa ngày xửa ra.
    Ai động đến mình thì mình có thể nhịn, chứ động đến sức khoẻ con mình, tình mẫu tử của mình thì mình sẵn sàng chiến đấu luôn í. Muốn ra sao thì ra. Cùng lắm là bỏ chồng, chứ sống cuộc sống như bạn thì có chồng còn tồi tệ hơn.
    Bạn hiền quá, ngay cả bản thân bạn bạn cũng không thương thì sao bạn có thể thương con bạn, cũng chẳng ai thương bạn đâu.
    Lấy chồng là để làm gì, là để được yêu thương chăm sóc nhau, chia sẻ buồn vui trong cuộc sống, là chỗ dựa cho đàn bà mình. Còn lấy chỉ để mang tiếng có tấm chồng mà phải chịu khổ như nô lệ ấy thì nghỉ đi. Mình chỉ có 1 cuộc đời, sống sao cho thoải mái và không hổ thẹn lương tâm là được. Ko cần quan tâm thiên hạ nói j.
    Tốt nhất giờ bạn chờ chồng về, nói chuyện hẳn hoi với chồng. Nếu chồng mắng lại bạn, bạn thu dọn hành lý về nhà bố mẹ đẻ 1 thời gian, bế cả con về. Mình tin chắc lúc đó bà mẹ chồng bạn sẽ gào như con thú điên lên. Lúc đấy hãy tỏ rõ bản lĩnh của mình. Chúc bạn may mắn nhé.
    em thấy chị là ng có năng lực lãnh đạo đấy (điều khiển mọi việc theo ý mình cơ mà) đọc cái cmt của chị sao mà lại coi thường nhà chồng thế chắc nhà chị bố học tới giáo sư mẹ là tiến sĩ hết chăng nên nuôi cháu mới không có nói ngày xửa ngày xưa hoặc nghĩ theo hướng khác là bố mẹ chị có nói nửa câu thì mắt chị trợn trừng toàn thấy lòng trắng cả nhà im re mặc chị quậy phá. nhưng mà con giáo sư tiến sĩ j mà nói nhà ck như con thú điên. chắc là chị nên học lại môn giáo dục công dân đi chị à hoặc bố mẹ chị học nhiều quá quên dạy chị môn này rồi
    • 18 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Chu quy lại thì nhà nào cũng giống nhà nào, làm dâu là vô cùng áp lực, những áp lực tâm lý, bị "soi" và " đánh giá" hàng ngày làm con người ta càm thấy vô cùng stress.
    Có 1 điều lạ là, hồi mình mới về làm dâu, mẹ chồng và em chồng cũng có suy nghĩ y như nhà chủ tóp này. Mình đã dạm trước là con rất đoảng và được chiều trước kia, để đừng bị soi quá, nhưng mà nhà chồng vẫn khó chịu, hằn học, nhất là khi đó, mình chưa kiếm được nhiều tiền so với nhà chồng, nên còn bị coi thường nữa. Trong khi đó, em chồng, dù đã có chồng, có con, mẹ chồng vẫn kéo cả nhà nó vể ở chung, và cưng chiều hết mực, haizzz. Con mình thì để sung sướng, còn con dâu thì cứ mặc định phải thế nọ, phải thế kia.
    Rất may là mình đã không quá " đảm đang" như vợ chủ tóp, chỉ cố được thời gian đầu xong thời gian sau, 1 phần do bận rộn công việc và tăng khả năng tài chính nhiều, cộng với chồng mình cũng nói đỡ cho nhiều và nhà thuê thêm người giúp việc, nên mọi việc cũng đỡ đi, nếu không mình áp lực tưởng chừng không chịu nổi. Đang được chiều chuộng khi ở với bố mẹ, sang nhà mới cái gì cũng bị xét nét, đánh giá, mà, có ai hoàn hảo được cơ chứ, thế nào chả có lúc lỡ nọ lỡ kia, khi đó nghe những lời lẽ chao chát của mẹ chồng mà chỉ muốn quay về thời độc thân. Đúng là không gì bằng độc lập tự do. Được sống riêng vẫn là sướng nhất!
    • 62 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

@bonnguyen2005. giá mà chồng em được 1 góc của anh
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ước gì e sau này k có đứa e chồng chảnh choẹ như vậy.về làm dâu cả nhà chồng.chắc e chớt...huz.huz...
    • 62 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

vk anh giống như em vậy.nhưng ck em thì lại không giống anh chút nào. đọc xong mà rơm rớm nước mắt.phụ nữ khổ quá
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 24 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

câu chuyện này hình như trước có đọc ở trên wtt rồi nhưng là tâm sự của chị vợ chứ ko phải là chồng. Chắc chủ top đọc được tâm sự của vợ nên lên đây giải trình quá
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E đã phải tạo 1 nick để reply a, cảm ơn a vô cùng vì a cho e thấy một tấm gương chồng e huớng đến trong tuơng lai

E cũng rất yêu thuơng nguời yêu e và sẽ là vợ e trong năm sau

Gia đình nhà e cũng có nét hao hao nhà a, nhà có mẹ có con gái mà nó ko làm bất cứ gì, mẹ e thì lại ko nói ko chỉ bảo nó làm, nó còn ương buớng nói rằng sau này ko thèm lấy chồng
    Còn ny e rất hiền lành, đảm đang phải nói là hiếm có, mọi việc trong nhà nàng đều có nàng tham dự, lời nói cũng như suy nghĩ chính chắn và thể hiện con nguời có học hàng đàng hòang

E lúc nào cũng phụ ny e, chưa bao giờ cảm thấy mệt mỏi nên dù đã yêu nhau đc gần 10 năm, tụi e cũng luôn hiểu nhau và thông cảm cho nhau mọi chuỵên được. E hiểu nỗi mệt nhọc của ny e vì ở nhà ny e, vẫn còn đang giữ cái kiểu trọng nam kinh nữ, thằng bé thì lúc nào cũng đc nuông chiều, mẹ ny e ko dám la nó 1 câu thành ra nó rất xấu tính và trong mắt e, nó ko khác mảnh rác là mấy. Còn ny e ở nhà cũng rất mệt mỏi, bệnh mà nằm là ko có ai làm, quần áo ko giặt, chén đũa ko rửa, nhà ko lau. Nhiều lần e nhìn thấy e rất ứa gan, nhưng phận là bạn trai thôi nên chưa nói gì. E ko hiểu sao mà sống trong 1 bãi rác được trong khi nhà ko thiếu nguời, chỉ là người ko tàn nhưng phế hết. Chính vì điều đó nên trong thâm tâm e lúc nào e cũng muốn phụ ny e (nói đến đây cảm thấy nhà e cũng ko khá hơn bao nhiu ^^!)

Trở lại việc làm dâu, e vẫn luôn sợ sau này về làm dâu ny e sẽ rất khổ, chắc chắn ko khổ vì e nhưng chắc chắn khổ vì cái kiểu nhà e đang sống. Như e đã nói, hầu như việc nhà đều do e làm, e ko làm, chắc chắn việc vẫn ở đó vì ko ai chịu làm. Cuộc sống như vậy khiến e ít khi muốn về nhà, vì cảm thấy ko thỏai mái xíu nào. Nguời ỉa thì nhiều mà nguời dọn thì chỉ có 1. Nhiều lúc tâm sự với ny về chuyện đó, ny e chỉ thở dài, e cảm thấy trong tiếng thở dài đó rất mệt nhọc, e thuơng ny vô cùng.

XL a chứ e bí ý rồi, chả biết nói gì ngòai cảm ơn a, ít ra vẫn còn đâu đó trong cuộc sống này 1 nguời đàn ông như a. Mong a và chị sớm ra riêng, e tin là chị sẽ hạnh phúc và khỏe mạnh hơn rất nhiều. A cũng phải thuơng chị nhiều hơn nữa a nhé, chị ấy hạnh phúc lắm mới được làm vợ a đấy!!!
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5