TIN TÀI TRỢ.

Thà không cưới chồng thì thôi chứ cưới mà sống nhục thế này thì vợ chồng có nghĩa lý gì

• 468 Lượt chia sẻ
  • 16.7K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 38 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cái gì cũng có thể dùng mọi thủ đoạn để đạt được, riêng tình yêu thì không. Dù cho bạn có thành công dụ dỗ một người đàn ông nào đó thì cuối cùng cái giá bạn phải trả sẽ vô cùng lớn.

Đó chính là tuổi thanh xuân của bạn bị đánh mất, đó là bạn mất đi sự tôn trọng, thương yêu của những người bạn quan tâm. Đó là sự hắt hủi cho mọi cố gắng của bạn. Đó cũng là sự thiệt thòi cho những đứa con của bạn. Vì vậy, đừng bao giờ cố gắng đánh cắp một tình yêu. Nếu ai đó yêu bạn thật lòng, bạn không cần phải làm gì cả cũng vẫn được yêu. Còn nếu không, đừng cố gắng bằng mọi cách chiếm được để rồi ân hận.

cuoi_chay

Đây là một câu chuyện mà em vừa đọc được, rất đáng để các bạn trẻ suy ngẫm

Tôi thích anh từ lâu nhưng không đến được vì lúc đó anh có bạn gái, cha mẹ biết tôi thích anh, họ rất ủng hộ tôi. Họ nói có bạn gái cũng chẳng sao, có vợ thì mới suy nghĩ kỹ. Tôi nhiều lần gặp anh khi cùng đi ăn với người bạn chung nên cũng có thể nói biết nhau rõ hơn. Nhưng anh vẫn chưa có gì với tôi, đi club hay đi đâu đều có bạn gái đi theo (bạn gái anh hơn tôi một tuổi), chỉ có ăn uống với bạn chung chúng tôi thì bạn gái anh ít tới nên tôi mới có dịp. Nói chuyện tôi càng thích anh hơn vì anh từ tốn, thêm bề ngoài cộng lại thì thật hoàn hảo. Cha mẹ luôn nói muốn được yêu thì đôi khi phải dùng thủ đoạn mới mong được hạnh phúc, họ luôn ủng hộ tôi đến với anh.

Sau đó, đột nhiên anh và bạn gái chia tay. Anh suy sụp hẳn. Tôi nhân cơ hội này thường xuyên gặp gỡ anh, cố gắng lấy lòng anh. Mọi chuyện có vẻ tốt đẹp khi anh có vẻ bắt đầu quan tâm đến tôi hơn. Ba mẹ tôi thấy vậy bảo tôi nên có thai trước để “trói chặt” anh. Tôi cũng nghĩ như vậy bởi tôi biết anh chưa yêu tôi. Nhưng cha mẹ tôi bảo cứ đẻ cho anh một đứa con, cưới làm vợ rồi từ từ sẽ yêu.

Tuy nhiên, anh dường như không cho tôi cơ hội gặp gỡ, thân mật. Một phần là công việc anh bận rộn, một phần khác mà tôi có thể cảm nhận được là anh không thích tôi, vẫn còn rất nhớ đến bạn gái cũ. Cho đến một hôm, nhân cơ hội cả đám bạn kéo đến nhà tôi nhậu nhẹt đến khuya, anh say quá không về được nên đồng ý ở nhà tôi qua đêm. Và tôi đã thành công đưa anh lên giường. Vì đã có ý định có thai với anh nên tôi lén giấu anh không uống thuốc ngừa.

Thế nhưng, dù đã có sự thân mật nhưng anh vẫn như trước, lạnh nhạt với tôi. Sau đó một thời gian, anh đề nghị chia tay, nói rằng mến tôi, nhưng không yêu tôi.

Cha mẹ khuyên tôi nên tránh mặt anh một thời gian, cũng về ở với họ để xem có chắc chắn không. Cha mẹ và tôi đã rất mừng khi tôi có thai, sắp có cháu bế. Khi định báo cho anh thì mới biết anh và bạn gái quay lại với nhau được gần hai tuần. Cha mẹ dẫn tôi tới nhà anh nói chuyện thì anh nói không chấp nhận vì không thích tôi, hôm đó tôi cũng uống thuốc rồi làm sao có thai được.

Chúng tôi bất đắc dĩ phải đến nhà cha mẹ anh, họ cũng chút do dự nhưng khuyên anh nên cưới vì dù sao cái thai cũng là của anh (lần đó ngoài anh ra tôi không quan hệ với ai). Nhà tôi cũng là nhà gia giáo, lấy nhanh trước khi lộ rõ, sinh rồi nếu đi xét nghiệm không phải con anh thì vẫn có thể ly hôn, chứ chờ đến lúc sinh xong, xét nghiệm chuẩn mới cưới thì nhà tôi sẽ mất mặt. Anh nói "Con của anh thì cũng không cưới, anh có vợ rồi. Sinh xong đi xét nghiệm đúng con anh thì ra toà để toà xử xem anh phải làm gì". Thế nhưng không ngờ chị bạn gái của anh lại khuyên anh cưới tôi để tránh cho gia đình hai bên mất mặt.

Hôm cưới, chị ta nhìn tôi cười nói: “Đừng nghĩ cưới được anh là vui” và nhìn mẹ tôi bảo: “Già rồi không nên nết, không biết dạy con” khiến mẹ tôi giận tím mặt. Thế nhưng nhà tôi vẫn vui như mở cờ vì tôi cưới được chồng tốt.

Thế nhưng tôi không ngờ, lấy về anh thay đổi 180 độ, anh trở nên cộc cằn, thể hiện rõ sự bất mãn đối với tôi. Anh nói bị tôi “úp sọt”, ghê tởm con người tôi. Người ngoài nhìn vào lại đổ lỗi cho tôi, họ nói lấy tôi nên anh mới thay đổi, cáu gắt chứ trước đâu có thế, tôi là ảnh hưởng xấu cho anh. Chồng thờ ơ, thậm chí còn không thèm nhìn đến con. Anh bảo chả có tình cảm gì với tôi. Anh kêu về ở với cha mẹ tôi vì có vẻ họ vui khi tôi có con hơn ai khác. Còn tình cũ anh, chị ta cười nhạo tôi, khinh thường cha mẹ tôi, nói học thức kém không biết suy nghĩ sâu xa, nghĩ có thai là thở phào nhẹ nhõm. Còn nói tôi thấy vui không khi có chồng mà còn thảm hơn mẹ đơn thân, bị coi như người vô hình.

Dù thế nào tôi vẫn quyết định lờ chuyện ly dị, vì như thế ắt anh sẽ rước chị ta về, cha mẹ tôi cũng khuyên không nên, cứ mặc anh, sống yên như bà vợ danh chính ngôn thuận để cho chị ta tức. Ly dị thì tôi thiệt mọi đường. Nhưng đôi khi tôi cũng nghĩ mình đã sai khi nghe lời cha mẹ, rồi lại cho qua ý nghĩ đó vì cha mẹ làm vậy cũng chỉ muốn tốt cho tôi. Tôi sẽ không từ bỏ anh, còn khi anh muốn ly dị tôi sẽ kiện anh tội ngoại tình.”

Nghe tâm sự của bạn này mà em cũng thấy thương cho bạn quá. Tại sao lại có những cô gái trẻ người non dạ như vậy và tại sao lại có những bậc phụ huynh khuyên con mình như vậy nhỉ. Làm sao có thể sống với một người đàn ông xem thường mình, không yêu mình cả đời được. Dù cho anh ta có giàu có, có giỏi giang thế nào đi chăng nữa nhưng nếu anh ta không yêu mình thì những thứ kia có nghĩa lý gì? Sống trong sự lạnh nhạt của chồng chính là một sự đày ải, một sự bạo hành tinh thần thống khổ nhất của một người phụ nữ, đặc biệt nếu như bạn vẫn yêu chồng.

Hầu hết những người đọc được tâm sự này đều bày tỏ sự sợ hãi đối với thủ đoạn của gia đình bạn này, và thương xót cho đứa trẻ bị sinh ra vì một âm mưu của người lớn.

Giọng điệu chị hết sức bình thản khi kể lại câu chuyện này. Có lẽ, ngay từ lúc sinh ra cho đến bây giờ, chị là một con rối chính hiệu, và ba mẹ bạn đúng là đạo diễn tài hoa cho những vở bi kịch.

Không biết đối với chị, người chồng có vai trò gì trong đời sống hôn nhân - gia đình? Chị có suy nghĩ, nghiền ngẫm thấu đáo hết chưa? Ba mẹ chị có đảm bảo suốt đời chị sẽ hạnh phúc khi lấy người đàn ông bị chị úp sọt không?
    Chị xấu xa và ba mẹ chị bỉ ổi đến mức nào thì công chúng và người đời cũng không quan tâm đâu, họ chỉ tội, chỉ thương và chỉ xót cho đứa trẻ được tạo ra bởi sự mưu mô của gia đình chị mà thôi. Nhân cách đứa trẻ ấy làm sao có thể thanh bạch, cao quý khi nguồn cội nó ô uế và nhơ nhuốc như thế?

Dẫu sao, tôi chỉ mong đứa trẻ ấy sẽ lớn lên như bông hoa sen, biết vươn cao thoát khỏi đám bùn hôi tanh nhơ nhuốc và biết đâu là ánh sáng của sự thật, của lẽ phải.”, bạn Kim nhận xét.

Sao cố đấm ăn xôi vậy bạn. Chồng bạn đâu yêu thương gì bạn đâu, anh ta cũng nói thẳng rồi còn gì? Bạn kiện anh ta thì kiện chứ anh ta vẫn đơn phương ly hôn được mà. Cũng chẳng hiểu tại sao anh ta không yêu bạn mà chấp nhận hẹn hò rồi qua đêm nhà bạn làm gì để bạn ảo tưởng. Phụ nữ thật sự rất dại dột. Tha cho anh ta và kiếm người thực sự yêu thương mình đi bạn.”, bạn Cherry chia sẻ.

Một số người cũng cho rằng lỗi 1 phần là từ phía người đàn ông, rõ ràng không yêu thì đừng tạo hy vọng cho người khác, đừng đồng ý lên giường để rồi bị “úp sọt” như thế. Đến lúc mọi sự đã rồi thì chỉ tội cho đứa con thôi, trẻ em chẳng có lỗi mà lại phải chịu tội. Thật đáng thương.

Xem thêm video mẹ bé Thiện Nhân nói về sự đổ vỡ trong hôn nhân

HÌNH ẢNH CHỈ MANG TÍNH CHẤT MINH HỌA
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,463 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

trong chuyện này ai cũng khổ và ai cũng có lỗi.
    • 386 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

vì yêu mà đâm ra mù quáng muốn chiếm đoạt cho bằng được mà không biết rằng mình sẽ có hạnh phúc ko haizzz.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của xiexiaopeng
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 1,068 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Tại sao lại mù quáng như vậy, anh ta có tốt hơn nữa thì cũng đâu yêu bạn có giữ cũng chỉ là phần xác
    0_dte_n1223345
    • 70 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mù quáng quá. Hic hic.

RhAzdX.K4iqfO.