TIN TÀI TRỢ.

Tâm sự lúc nửa đêm của chồng gửi vợ làm "thức tỉnh" phái đẹp

• 55.9K Lượt chia sẻ
  • 506K Lượt đọc
  • 158 Trả lời

• Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đọc xong thấy bực cả mình. Ck đi làm, vk cũng đi làm. Về nhà vk ngất trong đống việc nhà, ck đc đi nhậu nhẹt mà còn vác mồm lên chê trách. Đời đúng là thíêu công bằng.
    comment by WTT mobile view

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 16 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Muốn nhà cửa gọn gàng, con cái sạch sẽ, vợ bớt stress thì xách mông lên mà giúp vợ. Đọc "tâm thư" của ông này xong hết muốn cưới chồng. Chồng như vậy thì nuôi con chó sướng hơn, nó còn biết giúp mình làm vài việc...

Gởi từ ứng dụng Webtretho của vampiredat
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 87 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Mình thì lại thấy bình thường, họ nói vậy cũng có cái lý của họ đấy. Vì mình cũng từng sống trong một gia đình có mẹ rất hay la mắng, cằn nhằn nên mình hiều nỗi khổ của bố mình, của mình cũng như hiểu anh này, cm ạ
    Đành rằng chúng ta là phụ nữ, trăm bề khổ, đã là phụ nữ thì chẳng bao giờ hết việc cả, mình rõ lắm vì mình cũng đang là một bà mẹ nuôi con nhỏ, bận bịu vô cùng.Đọc comments thì mình thấy đa số chúng ta trách móc sao anh ấy ko giúp vợ đi mà còn lên đây gửi tâm thư? Nhưng chúng ta có bao giờ hỏi lại là chị vợ có bao giờ trao cho anh ấy cái quyền được giúp, hay có khi chị ấy lại cứ tự vơ hết việc vào người mình vì cho rằng các ông ấy động vào chuyện gì là hỏng chuyện ấy Mình nghĩ phụ nữ thời nay khác thời xưa rồi, đừng tự làm khổ mình rồi làm khổ chồng con mình. Nếu mệt mỏi, thì hãy nhẹ nhàng nhờ vả chồng, nếu các chị hay đọc những tờ báo dành cho phụ nữ thì chắc hẳn cũng nằm lòng vài chiêu dụ chồng làm việc nhà rồi đúng ko? Mình thấy đa số đàn ông ưa ngọt, dù rất mệt mỏi nhưng đã là bản chất của họ rồi, chúng ta chỉ có cách chấp nhận thôi, cũng như bản chất của chúng ta là shopping ko bao giờ mệt vậy . Mình ở trong hoàn cảnh đó nên mình cảm nhận thế này, giá như mẹ mình đừng đảm đang quá làm gì, suy nghĩ tích cực hơn,sống cho mình nhiều hơn, dịu dàng với chồng với con, thì cả nhà vui vẻ, bố mình thì dù có hơi khô khan nhưng với một người phụ nữ dịu dàng, gia đình luôn vui vẻ thì ông cũng sẽ luôn muốn ở nhà thay vì đi nhiều như vậy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bởi thế thiên hạ mới thường hay nói như vầy " Thôi ráng chịu khổ đi kiếp sau làm đàn ông con trai đỡ khổ, vì mang kiếp đàn bà con gái thì đã khổ từ trong trứng roy, thoi ráng đi "
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thấy tội thấy thương phụ nữ biết bao. Họ chỉ cần được iu thương và chia sẻ, cảm thông là đủ rồi. Đàn ông ơi, các ông bố oi.... hãy siêng một chút, wan tâm thương vợ mình một chut chắc chắn chang còn những "tâm thư giá như" của 2 bên nữa đâu!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đọc qua 1 câu chuyện thì cũng chẳng biết được nội tình thật sự ra làm sao. Có thể chị ấy chưa khéo léo thật, nhưng cũng có thể ông chồng chỉ mong nhận được sự dịu dàng, được vợ chăm sóc, lo lắng cho từng li từng tí, yêu cầu 1 ng vợ hoàn mĩ, đảm đang một cách hoàn hảo. Haizz. Đáng lẽ ông ý phải thắc mắc tại sao vợ anh lại thành ra như thế? Tại sao anh mệt mỏi có thể bay vào bàn nhậu còn chị ý mệt mỏi vẫn phải về nhà nấu bữa cơm ngon (cơm ngon thật, vì ông chồng khen thế) cho gia đình, chị ý biết tỏa nỗi mệt mỏi với ai được? Chồng à? ông ý đang nhậu rồi. Con à? Con còn bé quá, kể ra thì nó cũng không biết gì. Sao lại bắt vợ phải thu góm, phải theo sát, tỉ mỉ từng tí, màn của con thủng r biết đâu chị ý bận quá, chưa kịp may, sao anh k may lại. Nói chung là nói với những ông như ông này, luôn đòi hỏi mình là số 1, muốn ng vợ fai chu đáo, chăm chồng con đến tận lông chân thì chịu rồi, chắc không khai sáng được đâu các mẹ ạ.
    • 42 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cả hai anh chị này viết đều hay, ai cũng có cái lý của mỗi người, đối với phụ nữ chúng ta thì không mong đợi đàn ông giúp mình trong công việc nhà được nếu mình không tìm ra cách. Cuộc sống gia đình chính là 1 chiến trường, đầy đủ cung bậc cảm xúc. Là phụ nữ mình phải vạch ra những phương án tác chiến với các ông chồng, thì mình mới có thể dung hòa được chiến trường này để không xảy ra chiến tranh. Khi nào em cũng phải có những phương án riêng cho mình, chúc các chị đang chịu ấm ức hãy vạch cho mình những phương án tác chiến ngay bây giờ.
    • 78 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

gia đình hạnh phúc thì cần sự đồng cảm, hỗ trợ từ 2 phía, nếu ai cũng nghĩ được bao nhiêu cái giá như thế thì đã ko có tình trạng ly hôn như hiện nay. thay vì cằn nhằn như vậy thì hãy giải quyết nguyên nhân dẫn đến giá như thì hay hơn
    • 40 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi matbao8x Xem bài viết
    Tôi là một người chồng, tôi đọc được bài này khi tỉnh giấc sau cơn say cũng vì nhậu nhẹt sau giờ làm. Tâm thư không có gì lạ, câu chuyện này khá phổ biến. Tuy nhiên anh chồng kia viết lách còn sơ sài làm chị em bất bình là phải.
    Đàn ông chúng tôi hay nhậu nhẹt, nhưng cũng có năm ba lý do nhậu chứ không phải luôn luôn là thư giãn như anh kia nói. Đàn ông nhậu phần lớn vì công việc. Bia rươu đắng chát lắm các chị à, say xỉn, nôn ói mệt lắm các chị à. Nhưng chúng tôi nhận thấy trong các cuộc nhậu luôn mang lại niềm vui và đàn ông chúng tôi "gần nhau hơn". Từ xếp đến lính, bạn ông này, người quen ông nọ... tất cả đều thân quen trên bàn nhậu. Ở Việt nam là thế, nhậu là ngoại giao, là công việc hay có hơi hướng về thiết lập các mối quan hệ trong công việc. Chúng tôi luôn tìm được nhiều thông tin có ích từ bàn nhậu. Vậy mà các chị vợ có biết (vì chúng tôi có giải thích) mà luôn không hiểu và thông cảm điều đó. Họ quy thành cái tội cho ông chồng.
    Về việc nhà và chăm con. Vợ tôi cũng có chút giống vợ anh kia, cũng có lớn tiếng la mắng khi bực bội. Nhưng cũng vì chăm trẻ khó lắm, căng thẳng lắm, việc nhà thì vô vàn, siêng năng thì nhiều việc, lười một chút thì ít đi. Tôi cho con ăn được, tôi chơi với con tốt, dạy con ok, tắm giăt, nấu nướng... tất tần tật đều được nên tôi hiểu. Tuy nhiên các chị thừa biết chúng tôi không bao giờ giỏi việc nhà như các chị, nên mặc nhiên giữa chồng và vợ luôn hiểu ngầm nguyên tác "việc nhà là của bả". Lúc mới cưới tôi sum soe phụ vợ làm này làm nọ, về sau cũng thưa dần vì nguyên tắc trên. Đến 15 năm như anh kia thì mặc nhiên không phải việc của ảnh, ảnh lười, ảnh mệt lại không có việc gì làm. C... ./.
    Anh gì ơi, làm người có lúc có 2 chữ gọi là "biết điều" đấy ạ. Ví như anh được anh A mời đi nhậu bữa này thì bữa sau anh mời... thế thê. Chuyện vợ chồn g em thấy thiếu nhất là 2 chữ "biết điều: mà chỉ có chữ "lấn lướt" thôi. ANh nói là nhờ, như anh nhà em cả năm nay ở nhà không đi làm, e đi làm từ 6h sáng đến 7h tối về anh ấy có nấu đc 1 bữa cơm, nhà cửa dù em có "nhờ" là "anh ở nhà quét giúp em cái nhà", "em giặt đồ mà khuya quá mai anh phơi hộ em nhé"... chứ chưa bao giờ dám xẵng. Nhưng ôi ngày nào về mọi thứ vẫn y nguyên, em thử không quét nhà 2-3 hôm thì về nhà rác ngập tận mặt anh ấy vẫn ngồi,. Em tự hỏi nếu em là người ở nhà cả ngày còn anh ấy phải đi làm về nhìn nhà cửa như thế có đập tan cái mặt em không? Đấy, nhờ là 1 chuyện, lì và không biết điều lại là một câu chuyện khác anh ạ...(mà em chưa bao giờ xẵng vs chồng một câu luôn,. Nhưng em vẫn là đứa đi làm vê lại làm mọi thứ đến 11h đêm chưa đc ngủ đấy anh ơi... ANh về liếc lại vợ anh một lần, nếu chị ấy cũng đi làm như anh thì anh thử bảo chị liệt kê hết những việc chị ấy phải làm sau khi đi làm về đi. rồi anh làm thử xem có mệt không nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 7 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Anh này cứ coi mình như là ông tướng và vợ phải cung phụng ấy nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ông chồng nào cũng mong vợ mình hiền dịu nhẹ nhàng, nhưng các ông ấy liệu có đáp lại như thế không hay lại được đằng chân lân đằng đầu thấy vợ hiền quá lại đi này đi nọ? Có đi cũng phải có lại, muốn vợ nhẹ nhàng với mình thì cũng nên xem xét lại bản thân xem mình có đáng không đã. Chị nào hiền quá lại bị chồng xem thường là đần, các kiểu này kia, xong rồi gái gú rượu chè, chỉ khổ người phụ nữ, việc gì cũng đến tay rồi, lại còn phải hạ giọng hết mức để chiều ông hoàng lớn này nữa thì sức đâu mà trụ. Làm chồng mà k biết chia sẻ công việc, coi vợ cứ như ô-sin ấy.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

giá như ôg chồg này đừng vô trách nhiệm với gia đình thỳ ơn giời cho bà vk này
    • 30 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

vợ lo xoay tiền bạc, bạc cả mặt, lúc bảo lo trả nợ thì kêu không biết tính toán, tiêu pha bừa bãi, độc mồm độc miệng.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sáng sớm ra đã thấy chồng e nó gửi cho e bài này, nó còn bảo "th
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sáng sớm ngủ dậy thấy chồng e nó gửi cho e bài này, nó còn viết "Thằng cha này viết hay mà đúng như ý mình. e đọc thử coi". Lộn ruột e lên! Viết như này chỉ mấy con bồ mới làm được thôi chứ vợ chả ai làm được. Đã ko hiểu và ghi nhận những hi sinh của vợ cho chồng con rồi lại còn bày đặt đòi hỏi, có voi đòi tiên. Điên hết cả người!
    • 485 Bài viết

• 325 Được cảm ơn

Sáng nay mở mắt ở f26 như nào lại đọc đúng bài này, chỉ muốn vờ a hỏi vào mặt thằng chồng!
    Vai trò của thằng chồng ở đâu khi vợ sáng dậy sớm dọn dẹp này nọ (có thể nấu đồ ăn sáng ăn trưa, có thể là quần áo, có thể giặt đồ phơi đồ) rồi phải gọi chồng con dậy. 1 ngày chị ấy có thể "Dậy nào anh ơi!" "Bé cưng ơi dậy nào!" xin lỗi chứ, định mệnh, sáng nào cũng phải nai lưng ra xong gọi dậy, Chúa cũng phải lên cơn điên mà gào lên!
    Vai trò thằng chồng đâu? Vợ đi làm vể xong đi chợ, nấu cơm, xong dọn bàn ăn ra, lại còn phải thẽ thọt Kính bẩm chồng lên ăn à?! Gõ vào mâm cho là may đấy. Con thì tôi có trách nhiệm, tôi gọi là ăn, chứ chồng thì tự mà ăn nhá!
    Mệ, đến hết ngày mà còn phải đi kiểm tra xem con ngủ ở đâu, chồng ngủ ở đâu thì tôi cũng ạ anh thật! Già đầu bằng ngần ấy, chả chìa tay chung vai với vợ lại còn đòi trách và móc!
    Ở đời bao giờ cũng vậy! làm nhiều sai nhiều! Éo làm éo sai! Và thường cái thằng éo làm thì hay ngồi đó mà thấy lỗi sai của người khác lắm, rồi làm như vậy là mình thánh lắm ý!
    Thể loại đàn ông như cái thằng viết tâm thư này ở Việt Nam giờ nhiều như đỉa vào mùa ấy! Thôi thì sống được thì sống, không sống được nữa thì bỏ vợ cho người ta bớt khổ nhá anh!
    • 24 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đây chỉ là bài viết mang quan điểm của cá nhân thôi mà bạn. Có những người nhìn ra và có những người không nhìn ra nỗi vất vả của vợ mình, mà đàn ông thường không tính ý đâu. Theo mình vợ chồng nên chia sẻ với nhau chân thành. Có gì khó khăn, có gì bức xúc trong cuộc sống, trong công việc phải nói ra, đừng để trong lòng để còn mà cùng nhau giải quyết. Có thế cuộc sống gia đình mới thoải mái.
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đọc bài thấy hay mà đọc comment của các ông ck, bà vk còn thấy hay hơn. Kaka. Đúc kết lại thì trong gia đình nên chia sẻ với nhau nhiều hơn thì mọi người mới hiểu nhau, còn ai cũng im ỉm tự mình làm việc của mình và rồi trách người kia nên mới đưa nên những nỗi lòng như thế
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đàn ông mà thế này á.
  • Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8