TIN TÀI TRỢ.

Sao anh không hôn em trước khi đi làm?

• 22.8K Lượt chia sẻ
  • 46.9K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 554 Bài viết

• 938 Được cảm ơn

Em tự nhủ một nghìn lần rằng tại sao người đàn ông vô tâm như vậy lại khiến em yêu tha thiết.
    Không phải khi còn chưa cưới nhau, ngay cả khi đã làm vợ chồng, sự hờ hững của anh đều làm em cảm thấy đau lòng. Có lẽ, người chồng vô tâm như anh không thể hiểu nổi tác dụng của một lời nói ngọt ngào, tác dụng của một nụ hôn có ý nghĩa thế nào với em. Vì anh đâu cho rằng đó quan trọng, còn với em, em cảm thấy đó là điều vô cùng ý nghĩa.

Lấy nhau về, anh lúc nào cũng có vẻ thờ ơ với vợ. Em hiểu, trong lòng anh yêu thương vợ con nhưng tình yêu ấy theo thời gian sẽ thế nào, em có thể hiểu được không, phân lượng được không khi mà anh không hề thể hiện điều gì. Có yêu thì nói rằng yêu, anh không nói, không hành động, nhưng anh lại luôn nói em đòi hỏi mỗi lần em trách cứ anh không ngọt ngào.

Em cố gắng để tình cảm vợ chồng mình mặn nồng hơn vì em cho rằng, vợ chồng cần phải có người nào đó chủ động. Em luôn chờ đợi sự yêu thương của anh nhưng chờ quá lâu rồi và bây giờ, em cần cho anh biết, em muốn gì, muốn được anh quan tâm thế nào.
    1435249196_honvotruockhidilam1

Em mong anh tặng một bó hoa hay một món quà nhân ngày kỉ niệm, nhưng đó chỉ là điều em mong mỏi còn anh thì không bao giờ làm. Có khi em trách anh sao không lãng mạn thì anh bảo ‘gớm, cưới nhau lâu thế rồi còn bày vẽ làm gì, biết rõ chất của nhau rồi còn câu nệ hình thức’. Nghe anh nói vậy em buồn lắm. Chẳng lẽ cưới nhau lâu rồi thì bây giờ chỉ có chuyện vợ chồng con cái thôi sao, còn không có cử chỉ ngọt ngào hay lãng mạn. Làm vợ chồng lâu càng cần vun xới tình yêu anh ạ. Anh nói vậy chứng tỏ rằng anh chẳng muốn quan tâm, yêu thương gì em.

Em hỏi anh có yêu em không, anh bảo em trẻ con. Lạ thật đấy, em mong anh nói một câu ‘anh không yêu vợ thì yêu ai’, thì dù là thật lòng hay không, em cũng thấy hạnh phúc vô cùng. Anh biết không, chỉ một lời nói nhẹ nhàng, một câu quan tâm hay nói yêu vợ sẽ làm em hạnh phúc, vui vẻ cả ngày. Điều đơn giản như vậy anh có thể làm cho em, khiến tình cảm vợ chồng ngọt ngào hơn nhưng sao anh không làm. Phải chăng anh nghĩ, vợ anh yêu anh nhiều như vậy thì không cần anh phải đáp lại, vì đã quá đủ với anh rồi và dù anh có thế nào thì vợ cũng sẽ yêu anh?

Em chủ động mua quà tặng anh, tặng anh những món đồ anh thích. Em nấu ăn cho anh rồi còn bày vẽ trang trí lãng mạn. Em lo cho anh từng bữa ăn, giấc ngủ. Lúc nào hai vợ chồng cạnh nhau em cũng thủ thỉ tâm sự, nói về kỉ niệm xưa và nói những câu yêu thương chồng. Nhưng quay sang thì anh đã ngủ mất rồi.

Thấy chồng vất vả, mệt mỏi, em không ngừng hỏi han công việc của anh nhưng anh chưa từng làm được điều đó với em.

Mỗi sáng trước khi đi làm, em đều thơm chồng chào và hẹn gặp vào buổi tối. Nhưng anh chưa từng làm điều đó với em khi mà em ở nhà mấy tháng nghỉ sinh con. Anh chỉ lặng lẽ như một người có trách nhiệm với vợ, không bao giờ tâm sự, chỉ hỏi han con một câu rồi lại đi ngủ và làm công việc của anh. Những điều anh làm khiến em cảm thấy tình cảm vợ chồng mình vô cùng xa cách. Anh có thể quan tâm em hơn thế nhưng tại sao anh không làm?

Em mong hàng sáng đi làm, anh có thể ghé vào má vợ, thơm nhẹ một cái rồi nói vợ ở nhà trông con ngoan, tối chồng về sớm. Em mong những món quà bất ngờ từ anh, mong một câu nói yêu vợ để vợ cảm thấy tình cảm của chúng ta không nhạt đi. Có làm được không anh?

Lấy một người chồng vô tâm khổ vô cùng, khổ nhất là khi người vợ ấy lại quá yêu chồng mình. Tình cảm cho đi nhưng không được nhận lại có khác gì tình yêu đơn phương không hả anh? Anh luôn nói em này nọ, đòi hỏi anh rồi cầu thị nhưng em thật tình đã làm gì quá đáng, hay em chỉ đòi hỏi ở anh một sự quan tâm cũng là quá với anh rồi? Giá như anh hiểu vợ anh cần gì.

Những điều vợ anh làm vì anh thì xin anh cũng hãy làm như thế. Vì ít ra đó cũng là sự gợi ý mà vợ dành cho anh. Anh làm được như vậy thì vợ cảm thấy hạnh phúc vô cùng. Tình cảm mà không được đáp lại thì dù yêu tới mấy cũng có lúc người ta cảm thấy chán. Và trong lúc chán nản chẳng biết rồi họ sẽ phạm sai lầm gì. Em chỉ sợ một ngày nào đó, vì quá yêu chồng mà em phải tìm một sự sẻ chia khác vì em cảm thấy thất vọng khi sống bên người mình yêu nhưng không được đáp lại. Đó là một sự đau đớn vô cùng, chồng có hiểu không?

Những lời này vợ nói với chồng chỉ mong rằng chồng hiểu, nếu yêu thương thật lòng, hãy biểu lộ và làm điều khiến người mình yêu hạnh phúc. Đừng để mọi thứ trở nên muộn màng…

Theo Trang Nguyễn (Khám phá)
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 4 năm
    • 460 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chồng em k bao giờ làm vậy dù chỉ là một lần
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Doi la the do.. Moi wen au iem lay nhau co con rui thi nguoi ngoai ngot ngao.. Con doi zoi vk thi chua chac vo be..
    • 16 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình cũng có anh chồng lúc thì vô tâm cực độ, đôi khi sến không thể tả. Nhưng trước thì nghĩ nhiều, thất vọng nhiều còn giờ đây thì kệ. Có những mối quan tâm khác vừa bổ não, vừa khỏe người: Đọc sách, đi bộ với bé con, viết lách... gạt chồng sang 1 bên.
    • 83 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Một người vô tâm thì ngay từ lúc yêu đã thể hiện rồi, chỉ trách mình không tỉnh táo để nhận ra trước đó. Hoặc cũng có thể vì yêu quá nhiều nên mình nghĩ rằng sau này có thể điều chỉnh anh ấy dần dần.

Trước em đã chia tay 1 người nên đến với chồng em, em cũng thận trọng lắm. Bọn em yêu nhau được 1 năm thì cưới.

Lúc mới lấy nhau, chồng em đi làm cũng chả thèm nói với vợ một câu huống hồ ôm với hôn vợ. Nhưng sau khi em nói chuyện với anh ấy, chồng em đã thay đổi rồi ạ. Bản chất anh ấy không phải người vô tâm mà là tính trẻ con, thường không để ý những điều nho nhỏ trong cuộc sống. Giờ thì trước khi đi làm anh ấy đều hôn và ôm vợ. Vợ đi làm về cũng ôm vợ, hỏi han vợ.

Vợ chồng em chưa có con cái, em mới đang có bầu. Không biết sau này có con, nhiều thứ phải lo toan thì anh ấy có thay đổi không. Nhưng bây giờ em cảm thấy cuộc sống vợ chồng em đã hạnh phúc lắm rồi. Mong như vậy mãi thôi
    bnkkp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 13 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nhìn bố chồng lạnh lẽo với mẹ chồng, ít khi về sớm là mình biết sau này chồng mình cũng thế. Và hiện tại cũng đang như thế rồi, không thay đổi được. Không ngọt ngào đã đành, đằng này còn chẳng biết chia sẻ tài chính và công việc với vợ còn chán hơn.
    • 17 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Em rất hiểu hoàn cảnh của chị, vì em cũng đang yêu một người vô tâm, nhiều lúc cũng thèm được lãng mạn, thèm được quan tâm nhưng tuyệt nhiên chẳng bao giờ có! Mỗi khi mình làm trò nũng nịu một chút là anh ấy lại nói "em bị dở hơi à?!". Rồi có lúc em hỏi han anh ấy thì ảnh chỉ trả lời cho xong hoặc bảo em toàn hỏi những cái đâu đâu. Dần dần rồi cũng chẳng buồn hỏi. Giờ ở cạnh nhau anh cũng chỉ cắm đầu vào cái máy tính chẳng thèm để ý em. Nhiều lần nói anh vô tâm này nọ xong ảnh bảo em trẻ con rồi sau đấy lại đâu vào đấy. Nhiều lúc đau lòng mà chẳng biết nói với ai :-
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 28 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Chồng mình thì "cứng quèo", là người tình cảm nhưng lại khô như ngói (vô lí nhi)! May có tặng hoa, nấu ăn ngày kỷ niệm gì đấy thôi; chỉ hai cái đó, duy nhất! Ra ngoài đố ai thấy anh xã cầm tay hay ôm eo mình đấy, dù ngoài bãi biển... luôn song song! ( anh xí, hổ và giữ ý, cái này thôi cũng tốt! )Đòi tặng quà thì bảo: khách sáo, hình thức!...
    Sống chung với lũ, mình cũng sắp thành ... củi mất rồi!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ông chồng mình cũng thế, không bao giwof tự chủ động, trước khi đi làm phải gọi ra chỉ chỉ tay vào má mới thơm chụt cái vào má, song mắt còn láo liên, ngó nghiêng xem có bị hàng xóm bắt gặp không!!! Nhưng cũng thông cảm cho họ bởi quan trọng trong tâm các ông ấy luôn iu thương vợ con là được,...
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đọc bài của chị xong mà lòng em hoang mang quá. huhuu.

Em cũng đang yêu một người con trai vô tâm, nhiều lần em nghẹn khóc vì tủi... song nghĩ người ta thương mình là đc, chắc chỉ là người ta không biết bộc lộ ra.
    Nhưng dần dần theo thời gian, em cảm thấy chán nản, và không muốn tâm sự gì với anh ấy cả, bởi ngoài câu uh, ah ra thì anh ấy cũng chẳng nhiệt tình nói thêm gì nhiều.
    Và dần dần em nhận ra giữa tụi em có rất nhiều điều không thể chia sẻ.

Em vốn là đứa ưa chốn nhộn nhịp nên dần dần em thấy mình giống tự kỷ vậy.
    Em thì không sợ lv vất vả, chỉ sợ nhất là đời sống tinh thần không vui, có ngừời đòng hành bên cạnh mà vẫn thấy cô đơn.

Em cũng đã suy nghĩ về việc "có lẽ không thể tiếp tục", vậy mà không hiểu tại sao em lại vẫn chưa đưa ra được một cái quyết định dứt khoát :"(((

Em mong chồng chị khi đọc được bài viết của chị rồi thì sẽ hiểu và thay đổi. Và mogn gia đình chị sẽ trở nên tràn ngập tiếng cười hạnh phúc.
    • 38 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Người vợ hay thể hiện tình yêu thương, quan tâm, chăm sóc thì lại gặp ông chồng vô tâm và ngược lại! Hay thật.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 173 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Be_ngoc1423 Xem bài viết
    Doi la the do.. Moi wen au iem lay nhau co con rui thi nguoi ngoai ngot ngao.. Con doi zoi vk thi chua chac vo be..
    Bó tay với kiểu viết này
    • 13 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Người vô tâm, người chỉ vì công việc không chỉ có chồng thôi đâu. Con gái thời đại ngày nay rất hiện đại, so với người đàn ông nhiều khi họ còn năng động hơn. Sự vô tâm không chỉ dành để trách con trai mà ngay cả đến những người con gái cũng nên tự cảnh tỉnh bản thân mình, xem mình có đủ quan tâm và dịu dàng đến người mình yêu, đến chồng mình chưa.

Còn những người con trai như trong bài viết thì đáng trách quá rồi.

PS. Mình là con trai.
    Tôi chịu không nổi sự cô đơn vắng lặng, chịu không nổi sự thờ ơ vô cảm của em...nên tôi xin từ bỏ...dù rằng trái tim tôi vẫn còn rất yêu em...người tôi yêu hỡi...
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giang sơn khó đổi, bản tính khó rời các chị ơi.
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chồng nên thay đổi đi ấy, như vậy tình cảm sẽ mau phai lắm đấy
    • 78 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thể hiên tình yêu thương từ hai phía ngọt ngào mỗi buổi sáng, mình chỉ thấy trong film thôi ==