Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Phụ nữ Việt dưới con mắt của một người đàn ông Tây

• 150K Lượt chia sẻ
  • 635K Lượt đọc
  • 92 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 599 Bài viết

• 371 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cái suy nghĩ trách nhiệm chăm lo gia đình là của của đàn bà nó ăn sâu vào vào cuộc sống, suy nghĩ của người dân mình rồi, dễ gì thay đổi được. Bản thân những người phụ nữ khi lớn lên lập gia đình họ cũng tự mặc định việc chăm sóc gia đình, chồng con.

Chồng giúp được càng tốt, ko giúp được thì than thở cái số nó vậy "ổng không giúp được thì mình phải làm chứ ai vào đây". Rồi làm dâu, bây giờ cũng đỡ hơn trước rất nhiều nhưng được đâu vài bà mẹ chồng thương và thông cảm cho con dâu. Thấy con trai mình làm vc nhà giúp vợ là ngứa ngứa trong lòng rồi à, rồi lườm, rồi nguýt, anh chồng có muốn giúp cũng ko dám, lâu dần thành thói quen - vợ làm một mình vẫn ok, việc gì mình phải xen vào, miễn về nha cơm ngon canh ngọt, áo quần phẳng phiu thơm ngát để ngày mai ta đi làm là được rồi. Phụ nữ còn chưa thông cảm và thương lấy nhau thì mong ai thương cho.

Các mẹ có con trai đả thông tư tưởng ngay từ bây giờ thì thế hệ sau nó mới được như thế.
    It's not goodbye

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 23 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

hay quá
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thật sự mà nói phương Đông còn có quá nhiều quan điểm lúc xưa nếu không muốn nói là phong kiến. chính vì vậy nó áp đặt lên suy nghĩ của tất cả mọi người.
    đọc bài viết của anh thật sự rất hay. kết nhất câu này: "Phụ nữ Việt không giỏi kinh nghiệm so với phụ nữ Tây về sex? Làm ơn hãy đặt mình vào hoàn cảnh của họ, với một đất nước mà con gái luôn phải giữ trinh tiết cho đến khi lấy chồng thì họ có thể có kinh nghiệm được không? "
    lấy chồng là làm dâu trăm họ chính vì vậy đau khổ trăm bề, bị săm soi trăm hướng.

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 13 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình luôn cảm thấy mình thật may mắn và hạnh phúc khi lấy đc 1 người ck biết quan tâm, chia sẻ, yêu thương và chiều vk hết mực. Hai vc mình cứ ai đi làm về sớm hơn thì đi chợ, nấu cơm. Ăn cơm xong thì vk giặt quần áo, ck rửa bát, xong thì cùng ngồi xem tivi. Hôm nào vk mệt thì ck làm tất cả và ngc lại. Mỗi tháng đến kỳ đèn đỏ mình thường hay bị đau bụng thì ck ko cho mình làm vc gì cả, rảnh thì xoa bụng cho vk đỡ khó chịu..... ns chung là nhiều lắm, kể ko hết đc... ^^
    comment by WTT mobile view
    • 234 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

vậy là mẹ coca hạnh phúc quá rồi còn gì. chúc mừng mẹ coca nhé. như em đây, chồng em còn tư tưởng gia trưởng lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 5 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Vâng, dưới con mắt của " một" người đàn ông tây, chứ không phải anh tây nào cũng nghĩ được điều tương tự.
    Hãy yêu thương nhưng đừng để trái tim bị ngược đãi !
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đến khi nào chồng mình mới có thể nhìn nhận mình như vậy nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 11 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chuyện này xưa lắm rồi, giờ phụ nữ tầm 9x trở đi lười chảy thây ra, mâm cơm cỗ cũng nấu ko ra hồn, có đứa chỉ biết mỗi món trứng luộc.
    Nói chung đàn ông bây giờ thường tử tế hơn, chịu khó làm việc hơn, nhưng phụ nữ lại ko thích đàn ông tử tế, phải người hào hoa, phong lưu thì mới thích, không thì cũng phải những người giàu có, thành đạt, những người đàn ông như thế mà đòi hỏi người ta biết làm việc nhà, nấu cơm rửa bát, chung thủy 1 lòng thì đúng là quá thiếu thực tế.
    • 81 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    giá mà đàn ông việt nam có một chút như họ thì tốt quá ạ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bài viết hay lắm....
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đúng đấy anh, vì ở Việt Nam họ vẫn còn có sự phân biệt rất lớn giữa đàn ông và đàn bà.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Ha1976
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

phu nu o dau tren the gioi cug vay.k rieg Viet hay cac nuoc chau Au .chi la ng ban doi do co nhan ra su hy sinh cua ng ban doi minh khog ma thoi.ng dan og og viet hay co tih gia truog nen thuog ai lay phai ng nhu vay gd se k hp.vi k co tieg noi chug.gd do vo==> ngoai tih. Dan og oi phu nu cug chi co 2 tay 2 chan ma thoi.hay nhin nhug j ho da lam cho ban ,con ban,ng than...ban se thay phu nu that tuyet voi
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5