Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Là con gái, trước tiên hãy yêu lấy mình

• 12 Lượt chia sẻ
  • 2.03K Lượt đọc
  • 0 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 320 Bài viết

• 277 Được cảm ơn

Đừng bao giờ chờ đợi một ai đó đến để yêu thương bạn, và đừng bao giờ đem bản thân để nhờ cậy một bàn tay khác chăm sóc. Chẳng ai yêu thương bạn hơn chính bạn, và cũng chẳng ai có thể hiểu bạn hơn chính con người của bạn. Vậy nên, làm sao cứ phải chờ đợi người khác yêu thương, chờ đợi người khác chăm sóc, chờ đợi người khác bao bọc.

Đã bao lâu rồi bạn bỏ bê bản thân mình không quan tâm. Màu tóc của bạn đã được thay đổi rồi chứ? Tủ quần áo của bạn có thêm một bộ váy mới nào không? Bạn có sắm cho mình một đôi giày cao gót chứ? Bạn vẫn đang yêu thương mình phải không?

039Con gái à, hãy yêu thương bản thân trước khi có người để yêu thương (Ảnh minh họa)

Đến bản thân mình bạn còn không yêu thương thì làm sao có thể yêu thương ai khác. Đến bản thân mình bạn còn không thấu hiểu thì làm sao có thể thấu hiểu được người khác. Thế nên trước khi yêu thương một ai đó, hãy học cách để yêu thương và thấu hiểu bản thân mình trước đã.

Có như vậy, giữa cho đi và nhận lại sẽ chẳng còn rào cản khoảng cách nào cả. Không còn nghi ngại, không còn toan tính, yêu thương cũng vì thế mà đẹp và màu nhiệm hơn.

Đừng chờ ai đó đến để yêu thương bạn, bởi rằng có ai biết được họ thật lòng hay gian dối, có ai biết rằng họ yêu thương hay lại làm tổn thương bạn. Đừng đem bản thân mình giao phó cho bất kỳ một ai cả, cũng đừng quá kỳ vọng rằng họ sẽ yêu thương bạn trọn đời.

Cuộc sống ngoài chữ hợp còn có chữ tan. Gặp nhau, yêu thương nhau rồi đâu dám chắc rằng mặn nồng trọn đời. Bạn phải hiểu rằng, có những cuộc chia ly không bao giờ báo trước, yêu thương bạc màu rồi cũng sẽ trôi đi, chỉ có sự yêu thương của bạn dành cho chính bạn mới là vĩnh viễn.

Thế nên, hãy dang tay ra nào cô gái, và ôm lấy bản thân mình lại, thật chặt và xoa dịu những nỗi đau của mình mà bạn đã vô tâm không nhận thấy.

Theo Aezuum.com

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT