TIN TÀI TRỢ.

Hai lăm rồi, hãy cứ yêu đi, thương đi…

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.01K Lượt đọc
  • 0 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 320 Bài viết

• 277 Được cảm ơn

Em – cô gái trẻ tuổi hai lăm ngẩn ngơ về những điều đã cũ…

Tuổi trẻ là khoảng thời gian tươi đẹp nhất, là đóa linh lan cong mình nở rộ giữa sắc xuân của đất trời. Tuổi trẻ nói dài cũng chẳng phải dài, nói ngắn cũng chẳng phải ngắn, mới chớp mắt đó, nhìn lại đã trở nên xa ngái, hư hao. Em chợt nuối tiếc vì những người chưa kịp hẹn ước, tình chưa kịp yêu, thoáng phút chốc bụi thời gian đã nhuộm vàng giấc mơ còn bỏ ngỏ giữa lưng chừng đồi. Tuổi trẻ là một cuộc hành trình tìm kiếm những mảnh ghép yêu thương.

1172Em – cô gái trẻ tuổi hai lăm ngẩn ngơ về những điều đã cũ…

Hai lăm tuổi với em là khoảnh khắc rực rỡ nhất, là cái tuổi đôi lúc muốn nằm yên như một con ốc nhỏ ẩn nấp trong vỏ bọc an toàn, không tranh đua, không vội vã nhưng đôi lúc lại sẵn sàng lật tung mọi ngóc ngách tìm người mình yêu.

Hai lăm – cái tuổi không muốn cột chặt mình vào những lề lối, khuôn khổ, chỉ muốn rẽ ngang để tìm cái gì đó cho chính mình, vì em biết hai lăm tuổi chỉ đến một lần mà thôi. Nhưng cuộc đời vẫn chỉ là cuộc đời, không ai hoạch định trước được điều gì, chỉ biết sống hết mình cho hiện tại.

Mãi chạy đua với từng khoảnh khắc của tuổi trẻ, bản thân như rơi vào khủng hoảng, khiến em dễ dàng để trôi tụt cảm xúc của chính mình, chợt thấy cô đơn, ngơ ngác giữa cuộc đời… Đối với những người trẻ như em, đôi lúc họ rất đỗi cô đơn, vì cô đơn nên một cái ôm, một cái hôn hay những lời nói yêu thương ngọt ngào cũng là điều xa xỉ.

Vì cô đơn nên em rất sợ phải yêu một ai đó, bởi tìm kiếm một người để thích là chuyện dễ dàng nhưng để yêu lại quá nhiều khó khăn, có quá nhiều thứ để suy nghĩ. Cuộc sống với những tủn mủn, tẹp nhẹp thường nhật không cho con người ta sống bằng trái tim rất đỗi thật thà mà có sự góp nhặt của lý trí.

Vì cô đơn nên em cảm thấy mỏi mệt, chọn cho mình cuộc sống an yên, một giải pháp an toàn bằng cách “an phận” với những gì sẵn có của thì hiện tại, an phận với cuộc sống quẩn quanh trên con đường quen thuộc, trong những mối quan hệ nhọc nhằn mới – cũ, lạ – quen. Phút chốc cảm xúc vụn vỡ, em thờ ơ, lạc lối với yêu thương.

Những nỗi sợ, hoài nghi bám chặt chẳng thể nào tìm ra được lối thoát, có lúc chạnh lòng khi bắt gặp đôi tình nhân nắm tay nhau đi trên phố chợt nhận ra: kìm hãm yêu thương không phải là giải pháp hữu hiệu để lấp đầy khoảng trống trong tim người con gái trẻ.

Hai lăm rồi, hãy cứ yêu, cứ thương để không phí hoài với tuổi trẻ, để không thả trôi thanh xuân của một thời con gái! Tuổi trẻ không yêu, tuổi trẻ không thắm vì tuổi thanh xuân không nằm trong giới hạn của hai từ “mãi mãi”. Hai lăm rồi – hãy bước tới tìm cho mình một bến đỗ yêu thương để thôi không ngẩn ngơ về những điều đã cũ, để tuổi trẻ không trôi qua một cách vô vị, mờ nhạt em nhé!

Nguồn:
    http://aezuum.com/hai-lam-roi-hay-cu-yeu-di-thuong-di/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT