TIN TÀI TRỢ.

Duyên phận hay là sự sắp đặt trong tiềm thức?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 639 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 22 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trước đây mình rất tin vào những chuyện như duyên phận. Luôn có những câu hỏi đặt ra như:
    - Tại sao lúc đó mình lại chỉ chú ý đến người đó?
    - Tại sao mình và bạn ý, không quen biết nhau lại ngẫu nhiên, vô tình gặp nhau ở địa điểm ABC ZYX
    - Và muôn vàn những câu hỏi khác về sự ngẫu nhiên trong cuộc sống.
    Cho tới khi cách đây 3 tháng, mình xem được một chương trình trên TV nói về sự ngẫu nhiên trong cuộc sống, mình không nhớ khách mời là ai nhưng khá nổi tiếng. Khi nghe cô ý phân tích về những điều mà nhiều người cho là sự ngẫu nhiên mình thấy rất đúng nên muốn chia sẻ cho các chị em cùng tham khảo.
    Theo lời của cô ý nói thì mọi việc đều đã có sự sắp đặt từ trước. Ở đây mình chỉ xin trích dẫn lý giải của cô ý với câu hỏi tại sao mình lại yêu, để ý tới anh chàng này mà không phải là người khác? Bởi trong tiềm thức của bạn đã có sẵn 1 hình mẫu, 1 sở thích về đối tượng để yêu, hoặc nhiều người xây dựng hình tượng mẫu giống với người thân của mình như bố, anh trai để lựa chọn. Khi gặp đối tượng khớp với những yếu tố đó thì bạn sẽ yêu thôi.
    Bản thân thì mình nghĩ vấn đề này rất đúng. Tuy nhiên nếu bạn tin vào chữ duyên cũng rất tốt, mọi thứ có thể màu hồng hơn, bạn có thể sẽ cảm thấy vui vẻ hơn với chữ duyên. ^_^
    Chúc các chị em đã đang và sẽ yêu luôn vui vẻ và có một nửa tuyệt vời nhé!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 30 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình nghĩ trong tình yêu thì đúng là chẳng phải ngẫu nhiên thật. Nhưng nếu lỡ bị bỏ bùa thì cũng khó tránh lắm . ha ha
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tình yêu rất phức tạp đa dạng phần đông là ta không thể làm chủ cảm xúc,đọc câu chuyện của bạn tôi thấy cũng đúng nếu soi xét lại tâm tưởng nhưng nhớ lại mối tình đầu của bản thân tôi thấy không đúng mà tình đầu cũng là tình yêu vậy không ngoại lệ.Tôi và nhỏ đó chung xóm tánh tình không hợp nhau chơi chung hay cãi lộn mà có lần đánh nhau lun,con nhỏ mất dạy chơi toàn chữi tên cha mẹ tôi bẻ gãy cần câu của nhỏ,nhỏ nổi điên cầm cần câu gãy đánh vào lưng tôi liên miên vừa đánh vừa khóc vừa chữi...từ đó tôi quyết định không chơi cùng,thời gian thấm thoát vào học cấp hai chung trường riêng lớp thường hay gặp mặt,nói chuyện ngại ngùng vì chuyện đã qua,rồi làm lành,rồi khách sáo lịch sự,rồi yêu lúc nào không hay,tới hồi phát hiện ra yêu người ta là quá trời rồi,hai đứa tình trong nhưng mặt ngoài còn e,theo thời gian lòng người thay đổi....kết thúc chuyện tình hơn 5 năm không trọn vẹn.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 22 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình nghĩ ngay cái sự ngại ngùng về những kỷ niệm cũ đã làm nảy sinh tình cảm trong 2 bạn chính lúc gặp lại đấy. Đôi khi có những thứ rất khó giải thích mà ^^
    Mối tình đầu 5 năm cũng không phải là ngắn, không đi tiếp được cùng nhau thì quả là tiếc. Nhưng lựa chọn đó có thể là tốt nhất cho cả 2. Dù sao bạn cũng đã có một kỷ niệm thực sự vui vẻ, mình nghĩ mỗi lần bạn nhớ lại cảnh đánh nhau với cô bé hàng xóm chắc cũng thấy tâm trạng vui vẻ hơn đúng không?