TIN TÀI TRỢ.

Đang “sướng” run người, hai vợ chồng chết điếng khi thấy bóng đen thập thò ngoài cửa

• 1.08K Lượt chia sẻ
  • 175K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 58 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Có lẽ ai có con rồi mới thấu hiểu cái nỗi hồi hộp và lo lắng của em mỗi khi làm “chuyện đó” trong nhà. Và sau lần bị con “bắt quả tang” tại trận thì nói thiệt là em mất hẳn hứng thú. Thế nên nhiều lúc biết chồng thèm, chồng gạ gẫm em cũng muốn chiều mà sao cứ ngại ngại.

changingpartners20073

Từ ngày có con thì chất lượng chuyện yêu của nhà em giảm sút hẳn các chị ạ. Lúc đầu mới sinh thì bù đầu với con cái. Giờ con nó lớn xí, bắt đầu có hứng thú lại thì lại dính vào chuyện nhà nhỏ, không có phòng riêng cho con nên mỗi lần làm chuyện đó là phải lén lút, khổ sở, hồi hộp vì sợ con thức dậy. Mà con em lại thuộc dòng thính ngủ, chỉ cần có tiếng động nhè nhẹ là nàng ấy lại cựa mình, thức giấc. Mỗi lần đang “yêu” mà nghe nàng trở mình là hai vợ chồng em co hết cả người, nín cả thở vì hồi hộp.

Sợ nhất là đợt trước, cả nhà em đi du lịch, thuê một phòng lớn có hai giường. Hai vợ chồng em ngủ một giường, con gái ngủ giường đối diện. Sáng sớm, hai vợ chồng đang “ấy ấy” thì bất chợt em nhìn qua thấy con gái em đang ngóc đầu dậy nhìn hai vợ chồng em.

Trời ơi, nói thiệt lúc đó em hoảng hốt cực độ vì không biết con dậy lúc nào, thấy được những gì. Em và chồng em chui vào chăn rồi hỏi:
    - Ngủ đi con, dậy sớm vậy

Thế là con bé nằm xuống ngủ tiếp. Hai vợ chồng em hú hồn hú vía. Nói thiệt lúc đó em chẳng còn tí hứng thú nào, em nói chồng:
    - Thôi chồng, nghỉ đi, lỡ con nó dậy nó bị ám ảnh thì mình mang tội.

Tội nghiệp chồng em chắc còn đang hứng vì chưa kịp lên đỉnh đã bị con bắt gặp nên ráng kỳ kèo:
    - Thêm tí nữa đi vợ, con nó không biết gì đâu.
    - Thôi em lo lắm, chả còn hứng thú gì nữa, con nít giờ nó thông minh lắm. Em sợ nó bị ám ảnh.

Thế là chồng em đành phải ráng nhịn, mà chắc khó chịu nên ổng bực mình suốt buổi sáng hôm đó. Sau lần đó, em cố gắng tìm không gian riêng cho con và hai vợ chồng để tránh rơi vào tình huống khó xử như hôm trước. Có lẽ hai vợ chồng phải cày cuốc thêm để thuê cái nhà lớn hơn cho con có cái phòng riêng thì may ra em mới yên tâm được. Chứ như hiện nay dù em đã cho con ngủ riêng nhưng do nhà nhỏ nên dường như không có không gian riêng. Điều này gây ức chế không ít cho cả hai vợ chồng.

Theo em tìm hiểu thì không phải chỉ có nhà em mới gặp tình huống này. Hầu như nhà nào có con nhỏ mà nhà nhỏ, không có phòng riêng thì ít hay nhiều con cái cũng sẽ đôi lần chứng kiến cảnh xấu hổ này. Trên mạng có một chị tâm sự: “Chúng tôi đang hành sự, con gái 4 tuổi tưởng đã ngủ nhưng chưa hề ngủ, chợt quay lại hét lên "Ba làm gì mẹ thế?"... Chồng tôi ngại ngùng bối rối, tôi thì nhanh nhẹn trả lời, mẹ bị muỗi đốt, ba đang gãi cho mẹ, bé quay lại nói: mẹ bị ghẻ hả???... Hôm sau cả nhà biết ba gãi ghẻ cho mẹ nó, đau ruột”.

Hay một anh khác nick hunggiang cũng bộc bạch: “Thằng con tôi cũng 9 tuổi, y như cảnh sát trong nhà. Từ lúc 4 tuổi, mỗi lần bố mẹ nằm cạnh nhau là nó nhảy chen vào giữa ngay. Nhiều hôm 2 vợ chồng muốn nhấm nháy phải chờ nó ngủ thật say, nhưng khi chờ con ngủ thì bố mẹ toàn ngủ trước. Thế là hôm sau 2 vợ chồng lại tếu táo trách nhau. Để chắc chắn con không bao giờ bắt gặp chuyện yêu của bố mẹ, 2 vợ chồng chờ con ngủ say rồi vào phòng riêng chốt khóa lại. Cứ như tội phạm đối phó với cơ quan chức năng vậy!”

Bạn có nick vuitinh cũng chia sẻ: “Mình làm đêm, trưa tranh thủ làm tí… Không chốt cửa, con xem tivi ở ngoài. Nghe thấy cọc cọc vội kéo chăn đắp định hỏi ra, đã thấy con mở cửa vào, bảo "con lấy sữa…". Lấy xong đi ra ngó giường, nó bảo "Trời nóng thế mà bố mẹ còn đắp chăn..."!!!. Ặc ặc”

Thế nên, theo em, các bậc phụ huynh có con nhỏ cần phải trang bị kiến thức để đối phó với các tình huống bất chợt trên. Em xin chia sẻ kinh nghiệm mà nhà em rút ra được:

Bình tĩnh
    Nếu con bất chợt vào phòng thì bạn nên nhanh chóng trùm chăn kín người và không hoảng hốt khiến trẻ lo sợ. Hãy bình tĩnh, kéo chăn che người, ít nhất là khu vực kín và nở một nụ cười. Bạn càng thể hiện sự tự nhiên, chấp nhận "chuyện ấy" như một điều bình thường, thì con càng nhìn nhận về điều này lành mạnh hơn.

Đợi phản ứng của trẻ
    Nhiều người khi phát hiện ra con đang nhìn ba mẹ thì hoảng hốt vội vàng thanh minh trong khi nhiều lúc trẻ chưa kịp nghĩ gì hay hiểu chuyện gì. Vì vậy, hãy đợi trẻ phản ứng rồi hãng thanh minh hay đánh lạc hướng. Giống bé nhà em nè, có thể bé chỉ giật mình thức giấc và nhìn ba mẹ chứ vẫn còn mơ màng nên khi em nói bé ngủ, bé lập tức nằm xuống và ngủ lại ngay.

Bịa chuyện
    Hãy bịa ra một vài lý do liên quan tới các hoạt động thú vị như: Bố đang cù lét mẹ, bố đang học một môn thể thao mới hay ba mẹ đang chơi trò chơi thôi...

Giải thích lý do trên người bạn không có quần áo
    Nếu bé thắc mắc vì sao ba mẹ không mặc đồ bạn có thể kiếm một lý do liên quan dễ hiểu như: ba mẹ chuẩn bị đi tắm nên cởi đồ hoặc ba mẹ đang thay đồ mới...

Đợi con rời đi
    Nếu con bạn đã đủ lớn để hiểu về sex, có nhiều khả năng trẻ sẽ chạy ra khỏi phòng trước khi bạn kịp vơ được đồ lót của mình. Nhưng điều đó không có nghĩa là bạn nên giả vờ coi như không có chuyện gì sau đó. Hãy ngồi lại với con vào ngày hôm sau, tế nhị đưa ra một lời giải thích đơn giản, đừng biến nó thành một bài học về giáo dục giới tính phức tạp.

Bạn có thể thử nói: "Đó là điều xảy ra giữa hai người trưởng thành, thực sự yêu nhau”. Con bạn sẽ học tất cả các điều cụ thể về vấn đề này sau, còn hiện tại, bạn chỉ nên tập trung giải quyết việc trước mắt đã và xóa đi cảm giác ngượng ngùng giữa bố mẹ và con.

Mua khóa phòng ngủ và nhớ sử dụng
    Tốt nhất nên phòng tránh bằng cách khóa cửa phòng ngủ hoặc quan hệ khi không có con ở nhà.

Mời bạn xem thêm:
    https://www.webtretho.com/forum/f4003...1-dem-2320585/
    https://www.webtretho.com/forum/f4003...g-nhe-2320580/
    https://www.webtretho.com/forum/f4003...n-noi-2313068/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 16,165 Bài viết

• 1,443 Được cảm ơn

Chẹp, nhà em bé xíu nhưng cũng cố để cbi ngăn làm 2 cho 2 thèng cu ngủ riêng sớm tí, chứ k lại dính quả như bé 5 tuổi làm với bạn gái cùng lớp vừa rồi cũng kinh lắm ạ
    kho0epq7v8qkkLYhDSn32hfo2pn9zk
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 44 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

thế ngày xưa nhà bé, ông bà ta lại đẻ nhiều con thì sao nhỉ? không như bây giờ
    >>>Thời trang Onlpay.vn
    Giày da nam chất lượng giá tốt, đồng hồ replica chất lượng cao
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 353 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thank for your sharing
    cho đi và bạn sẽ nhận lạiSHDH07?url=https%3A%2F%2Fwww.lazada.vn%2Fsua-bot-cho-be%2F%3Fspm%3Da2o4n.home.0.0