TIN TÀI TRỢ.

Đàn ông nên đọc, phụ nữ nên ghi nhớ điều này...

• 281K Lượt chia sẻ
  • 661K Lượt đọc
  • 50 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 43 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Đây là ý kiến chủ quan nhưng mình thấy rất chuẩn;
    1. Đàn ông: chọn người mà họ yêu(ko cần biết cô gái đó có yêu họ hay không). Ngoài ra thì có xu hướng chọn một cô gái ngon
    Kiểu như đoạn hội thoại sau
    Bạn: tao giới thiệu cho m em này ngon lắm, nhưng hơi cao giá tí.
    Chính chủ: ừ. cứ gặp xem. Quan trọng là t phải có cảm giác thích thích đã rồi thì chơi được hết.
    2. Đàn bà: chọn một người mà họ cảm thấy có thể che chở được cho họ, trong khi có thể họ yêu người khác.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 94 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Ngta bảo 'lấy chồng cũng như đánh một canh bạc'. Tài giỏi không bằng may mắn :3
    • 22 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

e từng tìm hiểu một người cực giàu có,công việc ổn định,ăn chơi,đẹp trai, a ta bảo con gái giờ không mê trai đẹp chỉ mê tiền thôi...lợi dụng đủ điều,hahaha thế mà rốt cục trong giai đoạn tìm hiểu e chả lợi dụng đòi hỏi tiền bạc gì a ta cả mà chỉ toàn a ta tự nguyện mua cho e nhưng e lại quá mơ mộng ngây thơ cứ nghĩ ko lợi dụng người ta thì người ta chân thành và nghiêm túc với mình nên đã từ chối những món quà đó...đến cuối cùng mục đích a ta là muốn e giống những con bồ cũ của a ta thôi, e ngờ ngợ hắn nghĩ e quá khờ và ngốc...ở đời gái lợi dụng trai tiền bạc,trai lợi dụng tình dục...e bik hắn cũng chỉ quen chơi bời thế nên đã dứt càng sớm càng tốt ko tiến tới quan hệ yêu đương...buông tay đúng lúc là cách bảo vệ chính mình...nhờ vậy e mới học được một bài học là đừng quá mơ mộng và sống thực tế tí,mình không lợi dụng người ta không có nghĩa người ta không lợi dụng mình..tình cảm cũng chỉ hên xui mà thôi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bài viết này chỉ đúng 1 khía cạnh thôi!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CHAUKHANH157 Xem bài viết
    Con người ta, cần nhất trong cuộc đời là một người có thể nắm tay và đi đến cuối con đường, dù con đường đó gập ghềnh và lắm sỏi đá gian nan.

Đàn ông dù có giàu có đến đâu, thành đạt tới cỡ nào, ăn chơi ra sao, đã từng đốn đổ và qua đêm với bao nhiêu người phụ nữ, thì cũng nên chọn cho mình một người đàn bà vì yêu thương mà ở lại bên cạnh lúc khó khăn.

Bởi vì đời thì nhiều thứ phù du, hôm nay thành đạt đó, hôm nay giàu có đó, bạn bè đó, gái gú đó, nhưng ngày mai lỡ 2 bàn tay trắng, thì còn lại được gì? Đời, chẳng ai học được chữ ngờ đâu.

Khi bạn có tiền, bạn có thể mua được tất cả. Mua được bạn bè, mua được những mối quan hệ, mua được một con đàn bà đẹp đẽ đi bên cạnh mình, mua được cả những đêm giường chiếu thăng hoa. Nhưng bạn chẳng thể mua nỗi một người phụ nữ vì yêu thương mà hy sinh cả cuộc đời bên bạn, an ủi bạn lúc khó khăn, mỗi chiều chờ bạn về bên mâm cơm nóng hổi.

nam%20tay

Con người ta, cần nhất trong cuộc đời là một người có thể nắm tay và đi đến cuối con đường, dù con đường đó gập ghềnh và lắm sỏi đá gian nan.

Đàn bà dù bao người đón đưa, bao người cung phụng. Nhưng nửa đêm gà gáy nếu bệnh hoạn nhấc điện thoại lên và gọi, ai chạy đến đầu tiên, thì nên gửi gắm cả đời cho người đó. Đàn ông bên bạn có thể giàu có, có thể phong lưu, có thể mua cho bạn những thứ hàng hiệu sa sỉ. Nhưng được gì khi đằng sau đó là sự cô đơn khi trái gió trở trời, không có người bên cạnh.

Vật chất vừa đủ thôi, vì tiền thì có thể làm ra, chứ người thật lòng yêu thương bạn thì có tiền cũng không mua được. Vật chất mà làm gì khi đêm về mình bạn cô đơn tủi thân rồi khóc rưng rức? Chỉ cần 1 người luôn đi bên cạnh, yêu thương và lo lắng, như vậy đủ rồi. Đàn bà có mạnh mẽ tới đâu, đến cuối cùng vẫn là đàn bà. Như những ngày đầu tạo hóa sinh ra, mong manh và yếu đuối. Vì vậy, họ vẫn cần đến 1 người đàn ông, để mỗi đêm về đưa cánh tay cho họ gối và ôm họ vào lòng.

Đàn ông nhiều, đàn bà cũng nhiều. Những người đến bên đời bạn cũng nhiều, nhưng được mấy người là yêu thương thật sự? Đàn ông thì tán tỉnh đàn bà cốt cũng chỉ có 1 mục đích cuối cùng là đến cái nơi gọi là giường ngủ.

Đàn bà thì ngọt ngào xởi lởi bên đàn ông chung quy lại là cũng vì phục vụ cho bản thân mình được ăn sung mặc sướng mà không cần vất vả. Vì vậy trong rất nhiều người, chỉ nên chọn 1 người. Người thật sự tốt với bạn, yêu thương bạn.

Nếu có người yêu bạn thật sự, bạn nên trân trọng.

Cuộc sống càng ngày càng có nhiều thứ làm tình yêu chao đảo, ừ đồng tiền, nó có sức mạnh rất lớn. Nhưng cuối cùng, nên trả tình yêu về với đúng ý nghĩa của nó.

Nếu có người yêu bạn thật sự, bạn nên trân trọng. Đừng vội buông bỏ, vì biết đâu trên đường sau này, bạn sẽ chẳng tìm được ai đó tốt hơn. Hạnh phúc, ở ngay bên bạn.

Nguồn: langnhincuocsong

Ngoài ra, mình cũng tâm đắc với bài Đạo nghĩa vợ chồng - những điều đừng bao giờ quên để có hôn nhân hạnh phúc
    Iithichs nhất câu.đàn bà dù có mạnh mẽ đến đâu vẫn là đàn bà
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm thấy ý nghĩa.
    • 14 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cuộc sống mà,
    Thôi thì cái gì bỏ qua được thì bỏ qua, cho nhẹ lòng
    để mà sống tiếp vì nhiều thứ khác nữa.
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bạn yêu và biết mình yêu người ta vì điều gì à ..
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 75 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

cháu cảm ơn cô về bài viết ý nghĩa. Cháu vấn nhớ ngày xưa xin nấm Kefir của cô
    9zw6
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 584 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

chẳng thể biết được ngày mai rồi sẻ ra sao..
    • 14 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

"Nếu có người yêu bạn thật sự, bạn nên trân trọng".
    Nói vậy chứ yêu nhau thì cứ trân trọng thôi chứ cuộc sống vẫn còn nhiều kẻ lừa gạt và người bị lừa gạt lắm. Thật giả lẫn lộn! Tưởng thật mà giả, giả mà lại thật.
    Thật may mắn cho những ai k nằm trong số đó ☺
    Ngân Tks
    • 77 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bài viết rất ý nghĩa. một phần nó cũng ở vận may
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nói thì rất dễ, nhưng ko phải ai cũng làm đc. Haizzz...
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đàn ông đôi lúc khiến mình thật mệt mỏi.
    du lich sapa || du lich ha long || du lịch biển || du lịch hè
    • 179 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

thương thì có thương đấy. nhưng anh này thuộc kiểu đàn ông nói nhiều và hơi trẻ con hihihi. đàn ông cũng có nhiều kiểu mừ. không hợp kiểu này thì đổi kiểu khác. hoặc góp ý với anh ta xem. " ui anh ơi em nghe anh nói một hồi giờ bị đau đầu quá ui da ui da" ôm đầu lăn lộn một lúc hé hé. xem sao.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Cobe_matnau240 Xem bài viết
    Nếu người ta đưa mình đi khám bệnh nhưng từ nhà ra bệnh viện người ta cứ nhắc tới nhắc lui chuyện mình ăn tầm bậy nên mới bị đau bao tử, ăn trái cây thay cơm, mai mốt vê mua trái cây ăn thêm. Khám xong về thì tính tiền thuốc bao nhiu? Tiền taxi bao nhiu? Rồi nghỉ mất 1 buổi làm, cứ nhắc riết như zậy đó. Cho tôi hỏi như zậy có phải là iu ko? Có phải là thương ko? Nhưng sao mình thấy pùn wa!
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nói túm lại thì về chuyện tình cảm đàn ông ko thể bằng đàn bà đc. Khi mới yêu nhau ai ma chả yêu thật lòng thật dạ( đúng nghĩa tình yêu nhé). Nhưng tình yêu đâu trường tồn theo thời gian đc. Rồi đến 1 lúc nào đó nó cũng nhạt đi thôi. Đến thời điểm này thì mới phân biệt đc phái nào nặng tình nặng nghĩa này. Đàn ông có thể vứt bỏ ng vợ bao năm đầu âpf tay gối để chạy theo thứ tinh cảm say nắng nào đó. Rất tuyệt tình và rất bạc bẽo. Nhưng đàn bà thì khác. Dù tinh cảm ko còn như trước, dù áp lực từ chồng con nhưng vẫn 1 lòng chăm lo vun đắp cho gia đình. Vẫn muốn giữ lại tất cả những gì mà mình gầy dựng nên. Tạu sao lại có sự khác nhau đó. Vì " miệng đời". Đàn ông họ đạp lên miệng lưỡi thiên hạ, họ chỉ nghĩ cho bản thân thôi. Nhưng đàn bà thì họ nghĩ cho con, cho chồng, cho hai bên nội ngoại, cho tất cả. Thế đấy cái gì cũng đc vun đắp từ 2 phía. Ko đơn giản chỉ là tìm đúng đối tượng mà phải còn tìm cách để cùng nhau vượt qua, cùng nhau gầy dựng. Đàn bà sướng khổ là do ng chồng. Đàn ông vui buồn là do ng vợ.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trong tình cảm, không nhất thiết phải là cho đi mà không nhận lại, vì tình cảm có rất nhiều mặt. Vì thế, có tính toán chi ly trong tình cảm thì nói lên rằng người đó sợ phải đối diện hoặc không đủ tự tin. Đây cũng là một cách mà cánh đàn ông tụi mình gây ấn tượng với người khác.
    Mong bạn sớm tìm được những gì mình muốn tìm!
    • 650 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

ý nghĩa quá
    • 122 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Cái j cũng có 2 mặt của nó.... thôi thì chấp nhận đi tiếp con đường sỏi đá
    • 5 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thế thì nó k đáng mặt đàn ông đâu. Cứ coi như rác rưởi k may bám vào chân thôi mn. Sống sao vừa lòng hết người trong thiên hạ. Hãy cứ sống cho mình thôi. Fighting !