TIN TÀI TRỢ.

Đàn ông nên đọc, phụ nữ nên ghi nhớ điều này...

• 281K Lượt chia sẻ
  • 661K Lượt đọc
  • 50 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 447 Bài viết

• 460 Được cảm ơn

Con người ta, cần nhất trong cuộc đời là một người có thể nắm tay và đi đến cuối con đường, dù con đường đó gập ghềnh và lắm sỏi đá gian nan.

Đàn ông dù có giàu có đến đâu, thành đạt tới cỡ nào, ăn chơi ra sao, đã từng đốn đổ và qua đêm với bao nhiêu người phụ nữ, thì cũng nên chọn cho mình một người đàn bà vì yêu thương mà ở lại bên cạnh lúc khó khăn.

Bởi vì đời thì nhiều thứ phù du, hôm nay thành đạt đó, hôm nay giàu có đó, bạn bè đó, gái gú đó, nhưng ngày mai lỡ 2 bàn tay trắng, thì còn lại được gì? Đời, chẳng ai học được chữ ngờ đâu.

Khi bạn có tiền, bạn có thể mua được tất cả. Mua được bạn bè, mua được những mối quan hệ, mua được một con đàn bà đẹp đẽ đi bên cạnh mình, mua được cả những đêm giường chiếu thăng hoa. Nhưng bạn chẳng thể mua nỗi một người phụ nữ vì yêu thương mà hy sinh cả cuộc đời bên bạn, an ủi bạn lúc khó khăn, mỗi chiều chờ bạn về bên mâm cơm nóng hổi.

nam%20tay

Con người ta, cần nhất trong cuộc đời là một người có thể nắm tay và đi đến cuối con đường, dù con đường đó gập ghềnh và lắm sỏi đá gian nan.

Đàn bà dù bao người đón đưa, bao người cung phụng. Nhưng nửa đêm gà gáy nếu bệnh hoạn nhấc điện thoại lên và gọi, ai chạy đến đầu tiên, thì nên gửi gắm cả đời cho người đó. Đàn ông bên bạn có thể giàu có, có thể phong lưu, có thể mua cho bạn những thứ hàng hiệu sa sỉ. Nhưng được gì khi đằng sau đó là sự cô đơn khi trái gió trở trời, không có người bên cạnh.

Vật chất vừa đủ thôi, vì tiền thì có thể làm ra, chứ người thật lòng yêu thương bạn thì có tiền cũng không mua được. Vật chất mà làm gì khi đêm về mình bạn cô đơn tủi thân rồi khóc rưng rức? Chỉ cần 1 người luôn đi bên cạnh, yêu thương và lo lắng, như vậy đủ rồi. Đàn bà có mạnh mẽ tới đâu, đến cuối cùng vẫn là đàn bà. Như những ngày đầu tạo hóa sinh ra, mong manh và yếu đuối. Vì vậy, họ vẫn cần đến 1 người đàn ông, để mỗi đêm về đưa cánh tay cho họ gối và ôm họ vào lòng.

Đàn ông nhiều, đàn bà cũng nhiều. Những người đến bên đời bạn cũng nhiều, nhưng được mấy người là yêu thương thật sự? Đàn ông thì tán tỉnh đàn bà cốt cũng chỉ có 1 mục đích cuối cùng là đến cái nơi gọi là giường ngủ.

Đàn bà thì ngọt ngào xởi lởi bên đàn ông chung quy lại là cũng vì phục vụ cho bản thân mình được ăn sung mặc sướng mà không cần vất vả. Vì vậy trong rất nhiều người, chỉ nên chọn 1 người. Người thật sự tốt với bạn, yêu thương bạn.

Nếu có người yêu bạn thật sự, bạn nên trân trọng.

Cuộc sống càng ngày càng có nhiều thứ làm tình yêu chao đảo, ừ đồng tiền, nó có sức mạnh rất lớn. Nhưng cuối cùng, nên trả tình yêu về với đúng ý nghĩa của nó.

Nếu có người yêu bạn thật sự, bạn nên trân trọng. Đừng vội buông bỏ, vì biết đâu trên đường sau này, bạn sẽ chẳng tìm được ai đó tốt hơn. Hạnh phúc, ở ngay bên bạn.

Nguồn: langnhincuocsong

Ngoài ra, mình cũng tâm đắc với bài Đạo nghĩa vợ chồng - những điều đừng bao giờ quên để có hôn nhân hạnh phúc

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 220 Bài viết

• 371 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vậy người đàn ông từng yêu từng quyết cưới một ng đàn bà về rồi thẳng thừng ngoại tình, dù a ta khó có con, dù ng vợ van xin níu kéo, thản nhiên hất ng vợ đầu ấp tay kề ra khỏi cuộc đời mình một cách nhẹ nhàng nhất có thể, ko một lời xin lỗi, ko một chút lăn tăn, ko một chút trách nhiệm thì sao đây?

Cuộc đời này, đàn ông hay đàn bà, có tìm được hạnh phúc ko? Rốt cuộc cũng chỉ là hên xui, là số phận của mỗi ng mà thôi
    • 36 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Nếu người ta đưa mình đi khám bệnh nhưng từ nhà ra bệnh viện người ta cứ nhắc tới nhắc lui chuyện mình ăn tầm bậy nên mới bị đau bao tử, ăn trái cây thay cơm, mai mốt vê mua trái cây ăn thêm. Khám xong về thì tính tiền thuốc bao nhiu? Tiền taxi bao nhiu? Rồi nghỉ mất 1 buổi làm, cứ nhắc riết như zậy đó. Cho tôi hỏi như zậy có phải là iu ko? Có phải là thương ko? Nhưng sao mình thấy pùn wa!
    • 23 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sami282 Xem bài viết
    Vậy người đàn ông từng yêu từng quyết cưới một ng đàn bà về rồi thẳng thừng ngoại tình, dù a ta khó có con, dù ng vợ van xin níu kéo, thản nhiên hất ng vợ đầu ấp tay kề ra khỏi cuộc đời mình một cách nhẹ nhàng nhất có thể, ko một lời xin lỗi, ko một chút lăn tăn, ko một chút trách nhiệm thì sao đây?

Cuộc đời này, đàn ông hay đàn bà, có tìm được hạnh phúc ko? Rốt cuộc cũng chỉ là hên xui, là số phận của mỗi ng mà thôi
    Cứ nghĩ là anh ta dùng cách gây hiểu nhầm để giải phóng cho vợ. Suy nghĩ tích cực cho dễ sống đi bạn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hết duyên rồi người sẽ ra đi không 1 lưu luyến gì. Bạn hãy nghĩ đến những giấc mơ, hoài bão của bản thân trước đây có thể vì ai đó mà đành gác lại, ra sức mà thực hiện cho đời mình. Còn ai đó tốt xấu thế nào cũng đều sẽ có nhân quả.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

"Đàn bà thì ngọt ngào xởi lởi bên đàn ông chung quy lại là cũng vì phục vụ cho bản thân mình được ăn sung mặc sướng mà không cần vất vả. Vì vậy trong rất nhiều người, chỉ nên chọn 1 người. Người thật sự tốt với bạn, yêu thương bạn."

Thế phải tự hỏi, người ta yêu thương bạn bằng cái gì? Điều gì ở bạn làm người ta yêu bạn?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 220 Bài viết

• 371 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi viduchiep Xem bài viết
    Cứ nghĩ là anh ta dùng cách gây hiểu nhầm để giải phóng cho vợ. Suy nghĩ tích cực cho dễ sống đi bạn.
    Oh ko mn ơi, sau đó anh í còn đi rêu rao bêu xấu vợ a í đủ điều, để con bồ nhắn tin chửi bới hành hạ chị vợ, cả nhà vợ xúm vào khuyên ko đc, một phần nguyên nhân nữa là do bố mẹ anh đó ko đạt được mục đích, nhòm tài sản nhà chị này thôi mn ah. Ng vợ khóc lóc níu kéo gần 1 năm trời ko được, biết là quay lại là khổ lắm vì phải đi chạy chữa bệnh với anh í mà đầu óc cũng ko thoáng ra được, ko dứt được anh này. Anh này thì phũ khủng khiếp, ráo hoảnh ko xin lỗi chị vợ câu nào
    • 60 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

''Tiền bạc là của con, địa vị là tạm thời, vẻ vang là quá khứ, sức khỏe là của mình.
    Cha mẹ yêu con là vô hạn; con yêu cha mẹ là có hạn.
    Con ốm cha mẹ buồn lo; cha mẹ ốm con nhòm một chút hỏi vài câu là thấy đủ rồi.

Con tiêu tiền cha mẹ thoải mái; cha mẹ tiêu tiền con chẳng dễ.
    Nhà cha mẹ là nhà con; nhà con không phải là nhà cha mẹ.
    Khác nhau là thế, người hiểu đời coi việc lo liệu cho con là nghĩa vụ, là niềm vui, không mong báo đáp.
    Chờ báo đáp là tự làm khổ mình.
    Ốm đau trông cậy ai? Trông cậy con ư? Nếu ốm dai dẳng chẳng có đứa con có hiếu nào ở bên giường đâu (cửu bệnh sàng tiền vô hiếu tử). Trông vào bạn đời ư? Người ta lo cho bản thân còn chưa xong, có muốn đỡ đần cũng không làm nổi.

Trông cậy vào đồng tiền ư? Chỉ còn cách ấy....''
    Trích "hiểu đời'' của Chu Dung Cơ
    http://khatvongtuoitre.com/index.php?option=com_content&view=article&id=248:h iu-i-chu-dung-c&catid=10:suyngam&Itemid=12
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 31 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Cuộc đời này, đàn ông hay đàn bà, có tìm được hạnh phúc ko? Rốt cuộc cũng chỉ là hên xui, là số phận của mỗi ng mà thôi[/QUOTE]

câu này là chuẩn, có phúc thì lấy được chồng về yêu thương, chiều chuộng. vô phúc thì chỉ yêu chiều lúc mới yêu, còn sau cưới về thì ích kỷ, chỉ quan tâm đến bản thân mình và bố mẹ mình, còn vợ thì mặc kệ. Vậy nên, đời người là hên xui, có số hết cả.

Cháu gái mình, xinh ngoan, bao người tử tế yêu thương thì không lấy, lấy chồng được 1 năm thì chồng cờ bạc nợ nần, đúng là số khổ. mà ngày yêu nhau anh chồng có như thế đâu, cũng chí thú làm ăn nghiêm chỉnh. Vậy mà lấy vợ mới được 1 năm mà đã.......

Thôi thì chúc chị em tốt số, may mắn chọn được chồng yêu thương, nhà chồng tử tế. đời con gái, sướng khổ đều phụ thuộc hết vào chồng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bài viết của bạn quá hay.Bạn có bài viết nào về chủ đề Lullabies không?
    Những bài hát giúp bé ngủ ngon rất tốt cho bé - Lullabies
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bài viết của bạn quá hay
    • 33 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

rất đúng tâm tư ạ
    • 264 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Tìm quài ko ra cô nào
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 149 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Đúng lắm ạ
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đúng là đàn ong nên đọc! Cảm ơn bài viết! ))
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đọc bài này thấy rất đúng luôn
    • 238 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Đàn ông họ k như phụ nữ đâu.Họ rất tàn nhẫn khi họ muốn bỏ m.Mình có hết lòng yêu thương họ ntn đi chăng nữa thi họ cũng bỏ m mà ra đi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 238 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi april.fish Xem bài viết
    câu này là chuẩn, có phúc thì lấy được chồng về yêu thương, chiều chuộng. vô phúc thì chỉ yêu chiều lúc mới yêu, còn sau cưới về thì ích kỷ, chỉ quan tâm đến bản thân mình và bố mẹ mình, còn vợ thì mặc kệ. Vậy nên, đời người là hên xui, có số hết cả.

Cháu gái mình, xinh ngoan, bao người tử tế yêu thương thì không lấy, lấy chồng được 1 năm thì chồng cờ bạc nợ nần, đúng là số khổ. mà ngày yêu nhau anh chồng có như thế đâu, cũng chí thú làm ăn nghiêm chỉnh. Vậy mà lấy vợ mới được 1 năm mà đã.......

Thôi thì chúc chị em tốt số, may mắn chọn được chồng yêu thương, nhà chồng tử tế. đời con gái, sướng khổ đều phụ thuộc hết vào chồng.[/QUOTE]

C noi rat dung do c .e chinh la ng nhu c noi day ne.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Doc, ngam nghi ma thay rat hay, rat dung. Doi nguoi ta chang can gi ngoai 2 chu that long.
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

"Rốt cuộc cũng chỉ là hên xui, là số phận của mỗi ng mà thôi".
    Số phận đấy. Bỏ số phận lại rồi bước tiếp đi.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3