Chọn tình yêu hay sự nghiệp???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 982 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em năm nay 25 tuổi, đã đi làm được hơn 1 năm và cũng có người yêu được gần 1 năm. Công việc em khá nhàn nhã, lắm lúc lên công ty mà chả biết làm gì, loanh quanh hết giờ rồi về . Em tốt nghiệp BK HCM cũng có nhiều tham vọng kiểu du học, mong muốn được người khác công nhận khả năng của mình. Ra trường với nỗi lo thất nghiệp nên pv được nhận với mức lương khá, cty nước ngoài nên em gật đầu đi làm ngay. Nhưng cv hiện tại khiến em không học hỏi thêm được gì, nhiều khi sếp giao việc mà chả muốn làm vì chán quá. Em đã nghĩ đến nhảy việc nhiều lần nhưng anh ny em làm cùng công ty và đang có vị trí rất tốt. Công ty em ở BR-VT, em đã tìm nhiều lần các cty bên cạnh nhưng họ rất ít tuyển. Muốn học hỏi và phát triển phải đi xa như SG, LA, ĐN. Phải nói thêm là em và anh ny đã tính tới cưới xin, any em đã có đất ở Bà Rịa và cũng đang tính xây nhà. Any em tính tình cũng rất tốt, em có nên đi xa để phát triển sự nghiệp của mình thay vì ngồi đây ở ổn định không các chị? Dù biết đi xa có thể em sẽ mất đi tình yêu của mình, nhưng em không thể chịu được khi trong 3 năm, 5 năm tới em vẫn thấy mình vô dụng, bất lực với công việc như bây giờ. Nếu dấn thân thì sau vài năm nữa em sẽ khẳng định được mình ở 1 vị trí tốt hơn, em sẽ khẳng định được bản thân mình. Nếu ở lại công ty làm việc, cuối năm em sẽ cưới, nhà gần cty, được ở gần chồng, có thời gian chăm sóc cho gia đình nhưng sẽ không bao giờ có cảm giác được người khác công nhận?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có không giữ mất đừng tìm ! Khi mà bạn thốt ra đc câu hỏi thì tự trong bạn đã có câu trả lời nhưng vì còn nhiều thứ khiến bạn chưa dứt khoác mà thôi! Chúc bạn có thêm thời gian suy nghĩ thật kĩ và nếu bạn khiến any bạn cùng bạn đi tận đường cuối biển thì đấy mới là thành công về sự nghiệp lẫn tc! Thân!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của elitebook8460
    • 214 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trường hợp này thì an phận là tốt nhất. Cưới rồi có con. Lúc ấy lại chả muốn đc nhiều thời gian gần ck con hơn ấy chứ.