TIN TÀI TRỢ.

Câu chuyện về người đàn bà thứ 3 và bài học về tình yêu

• 37.5K Lượt chia sẻ
  • 341K Lượt đọc
  • 94 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Hành trình từ trái tim đến hôn nhân, cho những cặp đôi sắp bước sang một trang mới trong đời!

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 554 Bài viết

• 938 Được cảm ơn

Bạn tôi yêu vào lúc đã bước vào tuổi ba mươi. Yêu một người đàn ông đã có vợ. Một hôm, bà vợ đến đánh ghen, bạn tôi điềm nhiên bảo chị kia:

- Tôi chẳng cần ví tiền của anh ấy. Tôi không cần thời gian chăm sóc của anh ấy. Tôi không cần anh ấy hứa hẹn gì. Tôi không cần anh ấy cưới, hoặc có trách nhiệm làm chồng làm bố. Tôi không cần anh ấy đáp lại. Tôi chỉ yêu anh ấy thôi, tự nguyện, đơn phương. Cho nên, tôi chẳng lấy cái gì của chị cả, tôi cũng chẳng nợ gì chị cả!

Nói xong cười khẩy xách túi đi luôn, đi ra trả tiền cho cả hai ly nước chưa kịp bưng ra.

930

Tôi hỏi, thế gian bao nhiêu đàn ông, vì sao lại đâm đầu vào đám ấy?

Bạn tôi nói, nào ai biết, tình yêu tự nhiên nó đến. Tự nhiên một ngày thấy thằng kia nó là tất cả những gì đẹp đẽ hạnh phúc nhất trên đời này mà mình có! Thế mới là tình yêu. Chứ giờ tao có tiền, tao có nhà, tao có cửa hàng, tao có xe, tao có ngoại hình, thiếu gì thằng yêu, mà cũng đâu cần kiếm chác gì từ đàn ông mà phải lụy?

Không biết bà vợ về dằn vặt ra sao, anh kia thề thốt hứa hẹn thế nào, một ngày đẹp trời, bà vợ bắt anh kia chở đi vào đúng cửa hàng của bạn tôi để mua quần áo. Mua đồ cho vợ, mua áo cho chồng, mua vài món lặt vặt, xong trả tiền đàng hoàng đi ra, không thèm liếc tình địch một cái nào. Ông chồng bối rối cắp túi hộ vợ, đi ra theo sau vợ.

Đêm ấy nàng ngồi khóc giữa đống tiền lãi, giữa cửa hàng trống người, tắt đèn.

Hôm sau bạn tôi gọi điện cho người tình:

- Em xin lỗi, em yêu anh. Nhưng từ hôm nay, điều ấy không liên quan gì tới anh nữa!

Vào một lúc nào đó, người đàn bà sẽ biết: Tình yêu, không phải là quyền lợi hay quyền lực, cũng không phải là cảm xúc tình dục, hay một mối quan hệ chính danh.

Tình yêu là cảm giác thế giới này có một người sẵn sàng ở lại bên mình, cho mình tựa lưng vào, để mình đối mặt với cả thế giới.

Nguồn: Trang Hạ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 471 Bài viết

• 511 Được cảm ơn

Tình yêu là cảm giác thế giới này có một người sẵn sàng ở lại bên mình, cho mình tựa lưng vào, để mình đối mặt với cả thế giới.

5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 40 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Những câu chuyện này thật là muôn thủa nhưng dù sao cũng nói là yêu không đúng chỗ rất khổ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 345 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

Tui nghĩ chủ thớt mới chính là kẻ thứ 3 đó chứ ko phải ai khác. Tui cũng từng là kẻ thứ 3 như chủ thớt, chỉ khác là tui ko hề biết anh ta đã có vợ cho tới khi vợ anh ta tới tìm tui nên dù bị oan tui vẫn ko thể phản bác vợ anh ta tới mức "trơ trẽn" như chủ thớt. Chúc chủ thớt sớm lấy chồng để nếm trải cảm giác làm người vợ bị chồng "cắm sừng".
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đúng là kẻ t3 sai mà còn nguỵ biện, biết người đàn ông có vợ mà còn theo đơn phương, ko lẽ bạn đơn phương mà ko cần chok ngta biết, ko cần chok ngta đáp lại, tự tin mình có tất cả thì nên tìm đúng trai mà yêu, đừng đi phá hoại gđ ngkhac, chúc bạn sớm lấy chok để hiểu cảm xúc làm vợ, và biết cư xử như chị vợ trong câu chuyện này....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ngụy biện của kẻ thứ ba. Bất kì lí do thì người thứ ba vẫn là người tạo nghiệp. Chưa đứt tay chưa thấy đau. Tất cả đều có quả báo, quả báo nhãn tiền ngay ấy mà.
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

rất hay và ý nghĩa.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hãy yêu nếu còn yêu. Phật đã dạy về tình yêu:" Có thể ngta đã yêu nhau và tiến tới một mái ấm, nhưng ngày mai 1 trong 2 đã thay đổi, đó là chuyện bình thường thôi, bởi giữa họ đã trả hết nợ rồi. Và sau đó, họ có thể đi tìm những cái mới." Đơn giản vậy thôi
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ấy khóc- vì điều gì ạ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của quenlahet
    • 17 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mọi người đọc chẳng hiểu hết, chưa gì đã trách người thứ ba trong chuyện này. Trong chuyện này đoạn cuối người thues 3 đã hiểu ra rồi còn gì..
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 444 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

các chị nhìn xem: nguồn: trang Hạ :v
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ừ thì người thứ 3 thì có thứ gì kì nhưng chị sử xự rất hay.
    • 1,037 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeuconcacuocdoi Xem bài viết
    Ngụy biện của kẻ thứ ba. Bất kì lí do thì người thứ ba vẫn là người tạo nghiệp. Chưa đứt tay chưa thấy đau. Tất cả đều có quả báo, quả báo nhãn tiền ngay ấy mà.
    Người đàn ông không đáng trách sao?
    [/URL="https://web.facebook.com/banhdayquanganhngontaihaiphong" Bánh dày quán Gánh ngon tại Hải Phòng]
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ý nghĩa quá chị ạ
    • 61 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Đến giờ quả thật tình yêu là 1 cái gì đó vô hình, mỗi người suy nghĩ mỗi khác về nó. Như thế mới là tình yêu.
    • 651 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

thật khổ, cứ nghĩ là mình chỉ cần thế thôi. Đến lúc nhận ra mình thiếu những gì...mới thật sự hụt hẫng
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 45 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mô phật ! Chị này nói nghe đơn giản thế nhỉ? Nếu chị hiểu phật đến vậy sao không thấm nhuần luật nhân quả. Nếu anh ta bỏ vợ theo người khác, thì anh ta để lại sau lưng mình cái gì: một người phụ nữ đau khổ, những đứa con lạc loài vì thiếu cha. Có thể bạn không ở trong hoàn cảnh người vợ nên bạn không thể nào biết được
    • Thành viên webtretho
    • 5 năm
    • 716 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

tóm lại là cũng tự mình làm khổ mình thôi, sao ta cứ phải bám dính lấy 1 người đàn ông k ra j như thế nhỉ
    • 445 Bài viết

• 1,153 Được cảm ơn

Đàn bà luôn chỉ chửi đàn bà mà không hiểu thằng đàn ông họ đang tranh nhau mới là nguồn gốc.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,037 Bài viết

• 288 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lolotica81 Xem bài viết
    Đàn bà luôn chỉ chửi đàn bà mà không hiểu thằng đàn ông họ đang tranh nhau mới là nguồn gốc.
    Em đồng ý kiến với chị!
    [/URL="https://web.facebook.com/banhdayquanganhngontaihaiphong" Bánh dày quán Gánh ngon tại Hải Phòng]
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5