TIN TÀI TRỢ.

Câu chuyện người phụ nữ bán chồng cho bạn thân với giá 500 triệu

• 35.8K Lượt chia sẻ
  • 311K Lượt đọc
  • 45 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 87 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Mình thì thấy bình thường, người vợ đã làm đúng. Ngoài đời ko có chuyện 2 người kia nằm cùng giường ko dám ôm nhau ngủ đâu

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mamysuachua

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng cảm thấy đúng, lúc ấy bảo lý trí thì là nhiệm vụ bất khả thi rồi các mẹ nhỉ?
    • 66 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Đôi khi mình cứ nghĩ, sao không tha thứ ngay từ đầu thì bây giờ có lẽ đã tốt hơn. Nhưng mà con người ta ích kỉ lắm. Đôi khi đến lúc nhận ra đã quá muộn rồi.
    • 34 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Đây là người vợ đã trải qua nỗi đau 20 năm rồi. Tha thứ là cách để tự mình làm vơi bớt nỗi đau trong lòng mình. Câu truyện nói về việc tìm lại sự thanh thản của mỗi người khi nỗi đau đã đi qua. Hãy cứ nghĩ là mình ra đi để giải thoát còn họ mới thực sự là tình yêu của nhau. Tha thứ là giải thoát bản thân khỏi ràng buộc của quá khứ tìm niềm hạnh phúc của riêng mình. Bạn nghĩ được như vậy mới có thể tha thứ được.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 29 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Sự đau khổ cả 3 người phải gánh chịu là quá sức tưởng tượng của chính mỗi người cách đây 20 năm. Thật đáng tiếc sự việc đã đi quá xa.
    Nếu ngay từ đầu chị vợ hiểu đàn ông hơn, ngay từ đầu anh chồng thẳng thắn dãi bày mình thực sự cần gì, mong nhận được gì từ vợ. . . Thì cuộc đời này đã không có thêm 3 kẻ bất hạnh. Hãy yêu đàn ông như yêu một người hùng, hãy yêu đàn ông như yêu một kẻ yếu đuối, hãy yêu đàn ông như yêu một đứa trẻ con.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của kaki
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chuẩn đấy, lại còn đi lăng nhăng với bạn thân, tớ là tớ thấy nói mấy câu như thế, rồi 1 mình ra đi, sống bao nhiêu năm cô đơn, ai hiểu?
    Còn 2 ng kia vẫn đến vs nhau dù nói là vẫn yêu vợ, tào lao!
    • 40 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mình chưa hận thù ai bao giờ, nhưng đôi khi sự tha thứ vẫn ko thể mang lại sự bình yên trong lòng mình.
    • 32 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trường hợp ngoại tình kiểu này thì xử sự như thế mới đã. Hư cấu quá cái quan hệ của cặp tình nhân, chả mà lao vào nhau ấy chứ, ân hận chắc chị thoáng qua.
    • 49 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Tại sao nhiều người lại không chịu tha thứ nhỉ? Trong khi người mở màn có lỗi là người vợ chứ có phải do người chồng và cô bạn kia hoàn toàn đâu? 1 người vợ chỉ biết đâm đầu vào công việc, đến bữa ăn cũng không lo cho chồng được! Bao nhiêu sự cô đơn của người chồng thì vợ nào chịu hiểu? Theo mình nghĩ thì người vợ vừa là giận quá mất khôn lại trong tình cảnh đang nợ nần nên nghĩ quẫn! Tuy nhiên sự tha thứ là có thể chấp nhận được! Không biết là do mình vốn có lòng vị tha hay tại cái lí lẽ của mình nên mình có thể tha thứ, nhưng trước đến thời điểm cuối câu chuyện thì cả 3 đều đã già và người già thì trước khi chết họ nên có được sự thanh thản trong lòng! Các bạn cứ về già, đặt mình trong hoàn cảnh của 3 người thì sẽ rõ thôi mà.
    • 6 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

bài viết thật xúc động và đầy ý nghĩa. Vậy đấy, thù hận chỉ gieo rắc niềm đau mà thôi, cho người khác, cho bản thân mình. Vậy sao chúng ta không tha thứ để sống thanh thản? Nếu tình yêu đủ lớn để tha thứ, đủ nhân từ để bao dung thì chắc chắn....câu chuyện này kết thúc không đau đớn như thế, phải đợi 20 năm sau đó!!!
    • 33 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Câu chuyện hấp dẫn!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 320 Bài viết

• 277 Được cảm ơn

Bài viết rất hay. Một phút bốc đồng. Hối hận cả đời.
    • 12 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Phí bao nhiêu năm cuộc đời, để rồi đến cuối đời mới nhận ra là tình cảm vẫn y nguyên như vậy. Tại sao không tha thứ luôn từ đầu, tình dục cũng chỉ là do hocmon khác giới gây ra thôi!Chứ tình cảm mới tồn tại mãi mãi!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 52 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

mình cũng từng nói những câu nói khó nghe với chồng mình trong lúc tức giận....đó quả là điều không nên và kết quả là mình nhận đc ít sự quan tâm hơn và tiền bạc thì dè chừng hơn với mình giống như trong khuôn khổ vậy. gờ mình cảm thấy sắp ngẹt thở....vì vậy mình thấy tốt nhất nên suy nghỉ trc khi nói để k thiệt mình thiệt người....
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 25 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Tại sao chừng đấy năm mà ông chồng vẫn không đi tìm vợ nhỉ? Trong lòng chỉ yêu mỗi vợ mà nằm với người khác chừng đấy năm, hay thiệt.
    MzDHtgnMzDHp7
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cậu chuyện thật hay và sâu sắc.Cái kết thật có hậu và đầy ắp tình người
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 409 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Là em, chắc em chả thứ tha được!
    • 84 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

có ông nào bán vợ cho mình 0 đồng không nhỉ
    • 11 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Đúng là vớ vẩn, thằng nào lên giường với gái cũng kêu là 1 phút nông nổi và k giữ đc mình rồi đòi tha thứ trong khi đổi lại nếu là vợ thì đủ các thể loại đc vứt vào mặt vợ, mình khinh loại đàn ông này và k bao h tha thứ
    • 44 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

đã ngoại tình thì cho đi luôn. níu kéo được cô này rồi thì còn nhiều cô khác nữa có níu kéo được không? bản tính đã trăng hoa rồi thì khó mà bỏ được. thà quyết tâm bỏ đi cho cuộc sồng thoải mái hơn chứ ngày nào cũng nhìn mặt và nhớ lại chuyện cũ khó mà tha thứ được.
    cuộc sống còn dài, còn rất nhiều chuyện đang chờ đón phía trước