TIN TÀI TRỢ.

7 việc đàn bà dại thường làm là tự tay dâng chồng cho con giáp thứ 13 và tự rước đau khổ vào người

• 87 Lượt chia sẻ
  • 2.38K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,374 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trong tình yêu đâu thể nào tránh khỏi những lúc giận hờn, cãi vả, bởi có lúc thăng hoa ngọt ngào thì cũng phải có lúc lục đục cơm không lành canh không ngọt đúng không nào? Tình yêu ngoài những phút giây lãng mạn êm ấm thì cũng thì cũng có lúc sẽ trải qua bão giông chua chát. Thế nhưng dù vợ chồng có chuyện chi đi nữa, chị em cũng hãy nhớ "vùng lên" tìm giải thoát cho mình khi gặp những điều này nếu không sẽ ân hận cả đời luôn đó.

flmfIH9sBNJEVxx4jKWg8jW8TVCFbG0yHcC13imMnffIEfNXYv9GshAr4zzYva5L2nRG54RWdEQxUrlLOb_m1haArx_cIg

1. Bất đồng quan điểm

Chuyện vợ chồng cơm không lành canh không ngọt là chuyện quá đỗi bình thường, bởi vì lấy nhau về chẳng có cặp đôi nào hợp nhau 100 % cả. Vì vậy mà khi về chung một nhà vợ chồng phải biết cách dung hòa, vì nhau mà sống. Dù không thể nào đồng ý hoàn toàn với những quyết định của đối phương nhưng bạn cũng không thể ép đối phương hiểu, ủng hộ quan điểm của bạn ngay lập tức được. Nếu muốn mọi chuyện như ý bạ, bạn cần dành thời gian để cả hai ngồi lại nói chuyện, có thấu hiểu thì mới có ủng hộ quan điểm cho nhau được.

Bí quyết để giữ tình yêu luôn hạnh phúc mặn nồng như thuở bạn đầu là bạn nên dành thời gian lắng nghe đối phương nhiều hơn, không nên tỏ thái độ thờ ơ, xem thường những điều người kia nói, chỉ chăm chăm tập trung vào quan điểm của mình và phản biện bất cứ những gì người đó đưa ra. Vì như thế sẽ dẫn đến cuộc tranh cãi kéo dài và đẩy mâu thuẫn lên đến đỉnh điểm. Thêm một vấn đề nữa là bạn nên hiểu, đối phương là người bạn yêu, không phải kẻ thù, lúc cần nhịn để giữ gìn mối quan hệ thì phải nhịn. Có như vậy vợ chồng mới hòa thuận êm ấm được.

Còn nếu bạn quá khích không thể nhẹ nhàng được mà dẫn đến mâu thuẫn thì khi cuộc cãi vã đi qua, nếu bạn sai, điều cần làm là bạn nên xin lỗi đối phương. Bên cạnh đó bạn cũng hãy thông minh tinh tế trong việc điều hòa mối quan hệ bằng cách nói rõ vấn đề giữa hai người để cùng nhau tìm cách giải quyết. Tránh việc im lặng vì điều này chỉ nên diễn ra trong thời gian ngắn nếu kéo dài sẽ dẫn đến đổ vỡ thật sự. Và bạn cũng nên nhớ “im lặng là con dao giết chết tình yêu”. Do đó, càng muốn đối phương hiểu, bạn càng phải nói rõ những điều bạn nghĩ trong lòng.

2. Không nên ghen tuông vô cớ

quoctephunu31488718774

Một trong những sai lầm mà chị em vẫn hay mắc phải để làm khổ chính bản thân mình là ghen tuông. Biết rằng trời sinh bản tính phụ nữ vốn hay ghen. Thế nhưng, dù "ớt nào mà ớt chẳng cay" thì chị em cũng nên biết tiết chế lại cảm xúc của chính mình. Một người phụ nữ thông minh là một người biết cương nhu đúng lúc mềm yếu đúng hoàn cảnh và đặc biệt thật sáng suốt, khéo léo trong việc ghen chồng. Càng cuồng dại ghen tuông vô cớ chị em càng vô tình đẩy đối phương rời xa mình vì quá chán ghét mà thôi.

Việc lúc nào cũng ghen và ghen một cách vô cớ là điều tuyệt đối nên hạn chế trong tình yêu. Bởi bạn có biết không việ ghen tuông vô cớ thể hiện sự ích kỷ và chiếm đoạt. Điều này kéo dài chỉ càng khiến đối phương cảm thấy ngột ngạt và mất kiểm soát từ đó rơi vào mệt mỏi buồn chán và muốn chấm dứt. Phụ nữ nên nhớ rằng yêu là cho đi chứ không phải chiếm hữu. Còn nếu một khi có ý định chiếm hữu, nghĩa là bạn đang muốn giết chết tình yêu của mình đấy.

Là phụ nữ phải biết cách dung hoàn các mối quan hệ tình cảm. Vì ngoài tình cảm gia đình, tình bạn, công việc bạn còn rất nhiều điều có thể khám phá nữa. Vậy nên nếu bạn có quyền khám phá thế giới và cuộc sống của chính mình thì đối phương cũng cần một khoảng trống đủ lớn để lo toan mọi việc trong cuộc sống. Nếu yêu, bạn nên cảm thông và cố gắng giúp người kia giải tỏa căng thẳng, đừng suốt ngày ghen tuông, cau có, bạn không thấy vui mà người kia cũng chẳng thoải mái gì.

3. Người thứ ba

vi-sao-phu-nu-khong-nen-lam-nguoi-thu-3_1

Trong tình yêu , việc người thứ 3 xuất hiện luôn là điều mà chị em luôn cảm thấy lo lắng. Và phần lớn chị em đều cho rằng người thứ 3 xuất hiện là tín hiệu xấu. Thế nhưng, các chị hãy nghĩ kĩ lại đi nào, đôi lúc một mối quan hệ khác xen vào lại mang đến nhiều lợi ích hơn bạn nghĩ đấy.

Lúc này bạn sẽ có thời gian để thử thách tình yêu của cả hai. Nếu như tình yêu bạn đủ lớn có thể trãi qua sóng gió thì lúc này bạn nên trân trọng đối phương thật nhiều. Còn nếu như mọi chuyện vượt quá tầm kiểm soát của bạn thì bạn cũng nên ngồi lại nói chuyện một cách đàng hoàng với nửa kia. Không nên nóng nảy, làm lớn chuyện khiến mâu thuẫn ngày càng nảy sinh sẽ dẫn đến những hậu quả cực kì khủng khiếp đấy.

4. Cưới người không yêu

1_23850

Một nguyên tắc mà chị em phải luôn khắc cốt ghi tâm đó chính là đừng bao giờ cưới người mà mình không yêu. Vì đây là điều sai lầm nhất trong số phận của chính bạn đấy. Chị em đừng bao giờ có suy nghĩ là chỉ cần người đó yêu mình, họ sẽ khiến mình hạnh phúc. Không đâu, điều này chỉ khiến cho cuộc sống của cả hai trở nên mệt mỏi và bế tắc hơn thôi.

Có một sự thật bạn phải hiểu là nếu lấy người không yêu, hằng ngày bạn phải đối diện với người đó, cảm xúc yêu thương sẽ diễn ra một cách miễn cưỡng. Cuộc sống như vậy, chẳng khác gì sống trong địa ngục. Mà đã là vợ chồng bạn không thể nào cứ sống mãi với cảm xúc tạm bợ như vậy đến cuối đời được, rồi cũng sẽ chia tay trong nước mắt mà thôi.

5. Không nhận được sự ủng hộ từ gia đình

Có nhiều chị cứ nghĩ cứ yêu đi, cưới đi rồi thuyết phục gia đình sau, thế nhưng thật sự có mấy ai làm được điều này đâu. Bảo vệ tình yêu của bạn là đúng nhưng miễn cưỡng kết hôn mà không được sự chấp thuận của gia đình cũng không phải là điều đúng đắn. Nếu đã trải qua bao nhiêu lần tiếp xúc thăm hỏi mà bên kia gia đình vẫn không chấp nhận bạn thì bạn nên nghĩ lại mối quan hệ này.

Bạn biết không khi cưới nhau về có vô vàn điều cần phải lo nghĩ, nếu không được sự chấp thuận của gia đình thì liệu con bạn sinh ra có nhận được tình yêu thương trọn vẹn, rồi sau này bạn đi làm ai sẽ giữ con hộ bạn... Trên thực tế thì cha mẹ nào cũng thương con và không muốn con mình chịu khổ. Vì vậy, bạn phải xác định tình yêu của mình là một lựa chọn nghiêm túc, bạn chấp nhận những gì có thể xảy ra trong tương lai và luôn cố gắng vì chọn lựa của mình. Có như vậy, bạn mới thật sự hạnh phúc và không khiến những người yêu thương bạn lo lắng. Hạnh phúc đôi khi không phải chỉ mình mình có là đủ mà còn còn phải để gia đình hai bên hạnh phúc chung mới là viên mãn.

6. Tài chính của bạn không thể đáp ứng cho những cuộc đi chơi

Thời bây giờ rồi đừng nói việc yêu nhau mà không cần tài chính, không có tài chính thì không có hạnh phúc được đâu chị em ơi. Phải nói hiện nay tài chính là điều mà các cặp đôi ngại chia sẻ với nhau nhất, do đó, nhiều khi nó lại trở thành vấn đề đáng lo ngại để duy trì tình yêu của bạn.

Việc này đòi hỏi sự tinh tế và thấu hiểu. Thay vì đến những nơi sang trọng, bạn nên chọn những nơi ít tốn chi phí hơn nếu không đủ khả năng chi trả. Đừng cố gắng thể hiện, nó sẽ khiến hai bạn gặp nhiều rắc rối và bế tắc trong cuộc sống.

7. Không có nhiều thời gian dành cho nhau

Dù bận bịu đến mấy nhưng nếu không có thời gian dành cho nhau thì bạn cũng nên suy nghĩ lại mối quan hệ này. Bởi vì trong tình yêu đòi hỏi sự quan tâm và chăm sóc nhau mỗi ngày dành cho nhau là cực kì quan trọng. Bởi vậy mà nếu không đủ thời gian dành cho nhau, lâu dần, nó sẽ khiến đối phương quen với cảm giác cô đơn. Nhưng dần già thì tình trạng này sẽ khiến bạn thấy tình yêu của mình dần trở nên nhạt nhẽo.

Vậy nên, điều bạn cần làm là nên xây dựng một kế hoạch cụ thể, chi tiết cho công việc và tìm ra khoảng trống để cả hai cùng hâm nóng tình cảm. Đừng vì công việc mà đánh mất tình yêu, bạn sẽ đánh mất đi nhiều điều quan trọng trong đời đấy. Cũng chẳng có chi nhiều lắm đây, mỗi ngày gặp nhau và dành cho nhau những cử chỉ yêu thương là đã đủ hạnh phúc ngập tràn rồi.

https://www.webtretho.com/forum/f4003...-khac-2606573/
    https://www.webtretho.com/forum/f4003...u-nay-2606871/
    https://www.webtretho.com/forum/f4003...o-gia-2606538/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 353 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thank for your sharing
    cho đi và bạn sẽ nhận lạiSHDH07?url=https%3A%2F%2Fwww.lazada.vn%2Fsua-bot-cho-be%2F%3Fspm%3Da2o4n.home.0.0