TIN TÀI TRỢ.

4 điều đàn bà KHÔN NGOAN phải làm khi lỡ ĐÁNH RƠI MẤT CHỒNG vào tay người khác

• 98 Lượt chia sẻ
  • 3.35K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,374 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Đôi khi những sự tin tưởng không còn nữa người ta thường làm tổn thương nhau vì những điều nhỏ nhặt nhất, nhưng có bao giờ chị em nghĩ lại nếu ngày ấy mình hành động một cách thông minh và khéo léo hơn thì có lẽ mọi chuyện sẽ khác đi rất nhiều. Tình yêu đúng là phải được xây dựng trên nền tảng của sự tin tưởng lẫn nhau nhưng tin thì cứ tin chứ đừng vì quá tin mà áp đặt suy nghĩ rằng trong mắt anh ấy chỉ có mình bạn. Bởi bạn ơi trong cuộc đời này chẳng ai sinh ra là hoàn toàn vì ai cả. Vì sao ư.......

ZEFJYP9xhvlL0_b9iGXoK3cC7qlAQ8EnyXoxR0Wfi54wJjnKDIy8kuXmAuDz2Buei7T62p4_WbLTrtD7c8Ze9zIzA4NlHw
    Hình minh họa

Là phụ nữ thông minh hãy nghĩ thoáng một chút khi chồng ngoại tình khi đó bạn sẽ nhận sự dối trá một cách nhẹ nhàng hơn rất nhiều. Khi chồng có người khác âu cũng chỉ là một rủi ro không đáng có của “dự án đầu tư” mang tên “gia đình hạnh phúc“ hay “tổ ấm trong mơ” của bạn mà thôi. Hãy bình tĩnh khôn ngoan vài khiến cho mọi chuyện được giải quyết thật êm ái.

Phụ nữ nên làm gì khi chồng ngoại tình?

2wx1JpQpqpHcdfnwzgY2TAQ6v1NwfhxGiLBxxwiqyR_AYAozaZV1zYn1uc_952j6y73xt7-wuCvZCoLAnsDpkhyhKgiVRQ

Hẳn là câu hỏi này rất khó tìm được lời giải đáp đúng không nào? Bởi tùy theo tính cách mỗi người, tùy theo hoàn cành, tình cảm mà mỗi chị giải quyết một cách khác nhau. Trên đời có 2 loại đàn ông hay ngoại tình, đó là đàn ông đang có người yêu và đàn ông đang có vợ. Và nếu nói một cách dễ hiểu hơn thì hầu như tất cả đàn ông đều có nguy cơ ngoại tình, bao gồm cả ngoại tình tư tưởng. Nhưng mà này, bảo các anh ngoại tình tư tưởng ai đó mà không tiến xa hơn thì viển vông quá các chị à.

Thế nên khi đàn ông đã ngoại tình thì tức là làm tình với người ngoài. Và khi có dấu hiệu ngoại tình xuất hiện thì bất cứ cuộc hôn nhân nào dù ít dù nhiều cũng dần đi đến bờ vực của sự đổ vỡ. Hậu quả và kết cục của câu chuyện thì ai cũng biết. Ai cũng hiểu nó đau đớn và khủng khiếp đến thế nào nếu bị phản bội. Vậy tại sao bạn không làm theo những điều sau đây để đón nhận điều đó một cách chủ động và “ít đau đớn” hơn?

Hãy táo tính bình tĩnh và độc lập

NuNavmEPBe2hSqQgpF-OEMV1VAD-f-GLnFVGN-HgDI4KzIudnErSu8108jluHv3Uoz8y49djdnzVPh-rEwykRgWYrdvuHQ

Có lẽ những câu nói như “đàn ông vốn cả thèm chóng chán” hay “đàn ông ham của lạ” đã quá quen thuộc với chúng ta rồi. Vì thế chẳng cần phân tích sâu vô tâm lý của cánh đàn ông chúng ta cũng sẽ biết được họ có máu ngoại tình như thế nào.

Vậy nên nếu bạn là một người phụ nữ hiện đại hãy đủ tỉnh táo, đủ bản lĩnh và đủ độc lập để không quỵ luỵ đàn ông. Dẫu cho anh ta có trăm ngàn tình nhân bên ngoài các chị hãy cứ bản lĩnh để chứng tỏ rằng mình không bi lụy, mình độc lập và mình khôn ngoan. Bởi một người phụ nữ khôn ngoan và ứng xử thông minh chắc chắn sẽ làm chủ được cuộc đời mình.

Hôn nhân, chìa khóa của sự hạnh phúc, thế nên khi hai con người đến với nhau quyết định tiến tới hôn nhân để cùng nhau vun đắp và xây dựng một gia đình, ai cũng mong thật viên mãn tròn đầy. Ai cũng mong muốn gia đình được hạnh phúc. Nhưng nếu đến một thời điểm nào đó gia đình ấy không còn ấm êm và đầy rẫy nghi ngờ do sự lừa dối từ người chồng thì những người phụ nữ hãy coi nó như một rủi ro không đáng có. Nếu cảm thấy còn có thể tha thứ được hãy tha thứ. Nếu không thể tha thứ hãy từ bỏ và tự chăm sóc bản thân cũng như hạnh phúc của riêng mình. Bạn không cần chịu đựng hay cố sống vì ai cả, nếu bạn hỏi còn con bạn thì sao?

Mình xin thưa, con bạn dù lớn hay nhỏ nó cũng chẳng mong mẹ mình đau khổ vì mãi chịu đựng cực hình trong một cuộc hôn nhân không lối thoát, nếu cứ vì con mà chịu đựng có chắc các chị và chồng sẽ không cãi vã làm tổn thương nhau không? Ông bà mình có câu " thương nhau thương cả đường đi, ghét nhau ghét cả tông ti họ hàng" là vì thế đấy các chị à. Khi tư tưởng khác nhau, lập trường suy nghĩ và lối sống khác nhau thì khó mà không khiến vợ chồng lục đục.
    Nếu thật sự vì con bạn hãy buông bỏ những gì không còn thuộc về mình đi, có như vậy bạn mới thật sự là vì mình, vì người....

Đừng quá tự ti và huyễn hoặc về vai trò của mình

FsmABsZBg912G4kFXXWa7FfYBwsE3E1yTSYbvfLm1Fk1TRvEOnGFU1QV5AUuV9yuqdfkembDaPW3-CmDmtR44c9Rt6uV

Nói không ngoan chứ phụ nữ chúng mình là chúa huyễn hoặc và tự đề cao bản thân. Nhưng bạn ơi từ nay nên bỏ hết khỏi đầu những suy nghĩ ấu trĩ rằng anh ấy chỉ yêu và chung thủy với mình bạn. Anh ấy sẽ cảm thấy tội lỗi khi lên giường với một ả nào đó. Tôi tin tưởng vào chồng hoặc người yêu tôi và tôi cũng tự tin về vị trí của mình trong trái tim anh ấy ngay đi nhé. Bởi vì sao?

Đúng, có thể anh ấy chỉ yêu và luôn “cố gắng” chung thủy với một mình bạn, có thể anh ấy cũng muốn vun vén cho một gia đình, có thể anh ấy vì sĩ diện mà muốn mọi người nghĩ rằng gia đình anh ấy vẫn ấm êm. Nhưng trên thực tế thì không phải như thế. Thực sự thì theo cách suy nghĩ của đàn ông, họ nói thật, họ hứa thật dù là ngay thời điểm hứa hay những tháng ngày sau đó. Họ tự tin là mình vẫn yêu vợ và làm tròn trách nhiệm của người chồng, người cha, người chủ gia đình. Cái cuộc ân ái vụng trộm kia chỉ được coi là phút xao lòng và họ hoàn toàn có thể kiểm soát được việc đó.

Dần dần họ coi việc gái gú bên ngoài bình thường như việc nhậu nhẹt hay nghiện thuốc lá. Âu cũng chỉ là một trong những “tật xấu” mà đàn ông thường mắc phải thôi mà. Và kỳ thực khi đang vật lộn trên giường với một cô gái thì ở thời điểm đó trong tâm trí người chồng ngoại tình chỉ có đam mê thỏa mãn dục vọng. Hình ảnh cô người yêu hay người vợ dù có đẹp đẽ đến đâu cũng đều biến mất khỏi đầu họ rồi. Trước mắt họ giờ đây chỉ là bờ môi kia, bộ ngực kia và cặp mông nóng bỏng thôi.

Nè nhé, mình nói một điều rất đơn giản thôi nè, các chị đã nghe qua câu "chán cơm thèm phở" chưa, hẳn là có đúng không nào? Vậy mình hỏi nhé. Giữa một người phụ nữ nóng bỏng và một cô vợ 2 con ai sẽ hấp dẫn hơn? Giữa một người mật ngọt và một người hay trách móc ghen tuông ai sẽ được nghĩ tới nhiều hơn? Giữa một người phụ nữ cho mình những giây phút bình yên với một người phụ nữ hay càm ràm các chị sẽ muốn về với ai hơn?

Đơn giản vậy thôi là cũng sẽ hiểu được đàn ông dễ sa ngã là vì điều gì rồi đấy các chị ạ.

Bạn nên hiểu rằng đôi khi có những mối quan hệ giữa người đàn ông của bạn với những cô gái ngoài kia thật sự rất khó nắm bắt. Họ có quyền có những nàng bạn thân mà họ đặt cho cái tên mỹ miều là “tri kỷ”. Với tri kỷ họ được là chính mình, được hiểu và lắng nghe chia sẻ. Ở đâu đó đã nói rằng tri kỷ vừa là tri kỷ đôi khi lại là người tình và hoàn toàn có thể là vợ. Thế nên đừng quá cực đoan trong suy nghĩ anh ấy chỉ là của mình mình mà thôi vì có những lúc trong thoáng giây anh ấy nằm trong vòng tay một cô gái khác và bất chợt khoảnh khắc đó bạn đang mất anh ấy. Tình yêu đúng là phải được xây dựng trên nền tảng của sự tin tưởng lẫn nhau nhưng tin thì cứ tin chứ đừng vì quá tin mà áp đặt suy nghĩ rằng trong mắt anh ấy chỉ có mình bạn. Hãy thoáng ra một chút để rồi bạn có thể đón nhận sự dối trá một cách nhẹ nhàng hơn.

Đừng coi thường và công kích những cô bồ

3XRuFDZunA6200H5eLcpxclHcBWL5diqr_78J4TT1tyt-0yNwA6pAY4zoQVjhw67MzDXnPcNXq68v9f1gCbVbh-UdJ-Uc_E
    Tâm lí chung của chị em là hay nổi đóa lên khi biết chồng mình có bồ, tiếp sau sẽ đay nghiên và khinh bỉ "con giáp thứ 13" kia thậm tệ đã hả giận. Nhưng mà các chị làm vậy để được gì, chỉ tội hạ thấp bản thân và danh dự mình hơn thôi.
    Và bạn cũng nên bỏ luôn cái suy nghĩ những con hồ ly tinh ngoài kia quen chồng bạn là vì tiền đi, thực tế là những cô nàng cáo bên ngoài kia giờ cũng biến thể và tiến hóa hơn trước rất nhiều. Họ không cần gì hết, không cần tiền, không cần trách nhiệm, không cần danh phận. Cái họ cần đơn giản là tình hay trần trụi và bản năng hơn là để giải toả vấn đề sinh lý mà thôi. Đối với những ả trơ trẻn như thế bạn càng bù lu bù loa lên sẽ càng khiến mọi việc rắc rối và không có hướng giải quyết.

Họ cũng chẳng dại gì mà thách thức hay phá hoại gia đình người khác. Những cô bồ biết điều chỉ ngoan ngoãn đáp ứng nhu cầu của người tình rồi lại trả anh ta về lại với vợ con. Thậm chí họ luôn nhắc nhở người tình xoá bỏ mọi tin nhắn và cẩn trọng không để chút son môi nào được phép dính lên áo anh. Như vậy mới quả thực nguy hiểm. Và như vậy mới thấy vấn đề rõ ràng nằm ở người chồng ngoại tình của bạn. Có trách hãy trách anh ấy một là quá yếu lòng hai là quá “ham của lạ”. Suy cho cùng thì trường hợp nào cũng tệ như nhau. Nhưng chị em có tỉnh táo có khôn ngoan thì mới có thể làm chủ được cảm xúc. Đừng quy chụp cái sai ở chỗ những kẻ ngoài kia mà hãy nhớ rằng chồng mình không mới chính là mầm mống của mọi tội lỗi. Nếu bạn thông minh thì nên bình tâm giải quyết để mọi chuyện trở nên đơn giản nhất có thể.

Không nên cố biết mọi thứ vì càng biết nhiều càng sống trong dằn vặt

yJEDWdYJqp-xH3P9kiW3eyKRFpaNoovekqPCz3ku2N4sPVme8NbTAGQq09swDUY_QkMO60RWZDioM7G2hSahMG3HGnzQGA

Biết càng ít mức độ tổn thương sẽ càng ít vậy nên khuyên chân thành với các chị là đừng cố muốn biết làm gì. Hãy tin những gì chồng bạn nói và cố gắng làm như đúng là bạn tin thật. Nghe có vẻ mâu thuẫn với lời khuyên ở trên nhưng mình muốn nhấn mạnh sự “giả vờ tin” cơ. Dù có nghi ngờ cũng đừng ngày ngày tra hỏi. Biết càng nhiều chỉ càng đau thôi. Cứ thầm lặng đôi khi lại hay hơn nhiều đấy các chị à.

Đàn ông yêu thích sự nhẹ nhàng, càng làm quá anh ta sẽ càng chán mà chẳng được lợi ích gì. Đôi khi chính sự “tin tưởng” của bạn lại khiến anh chồng ngoại tình tự cảm thấy hối hận với những gì mình đã làm và tự nguyện từ bỏ nó. Chưa kể, đàn ông khi đã muốn ngoại tình thì bạn có làm gì cũng vô ích. Làm sao bạn kiểm soát được hết mọi thứ? Đừng kiểm soát, đừng tạo áp lực, đừng gây sức ép. Bạn cũng nên là “một cô vợ biết điều” để ông chồng ngoại tình thấy được giá trị của bạn và nhận ra rằng “rời xa vòng tay vợ mới thực sự là bão tố”. Biết đâu vì sự nhỏ nhẹ dịu dàng và thấu hiểu của bạn anh ta sẽ suy nghĩ lại thì sao?

Cuối cùng mình muốn khuyên các chị là hãy đừng quá tuyệt đối hóa mọi thứ, đừng hi vọng lắm để rồi thất vọng nhiều. Hãy chấp nhận thì khi sự thật được phơi bày bạn sẽ đỡ đau hơn một chút. Vả lại nếu bạn thật sự tốt và hai người thật sự là của nhau thì những phút yếu lòng của người chồng ngọai tình bạn hoàn toàn có thể tha thứ nếu chúng không vượt quá giới hạn. Miễn sao bạn cảm nhận được rằng anh ấy luôn tôn trọng bạn và bạn thật sự là người không thể thay thế.

https://www.webtretho.com/forum/f4003...1-lan-2607561/
    https://www.webtretho.com/forum/f4003...o-con-2607344/
    https://www.webtretho.com/forum/f4003...ngoai-2607439/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 16,165 Bài viết

• 1,443 Được cảm ơn

Phụ nữ nhiều khi cứ lấy lý do là vì ck vì con mới trở nên thế nọ thế kia khi bị ck phản bội, nhưng thực sự, sao họ k vì mình, vì bản thân họ mà cứ phải sống vì người khác trước tiên vậy?
    kho0epq7v8qkkLYhDSn32hfo2pn9zk
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 353 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thank for your sharing
    cho đi và bạn sẽ nhận lạiSHDH07?url=https%3A%2F%2Fwww.lazada.vn%2Fsua-bot-cho-be%2F%3Fspm%3Da2o4n.home.0.0