Bảo vệ răng miệng cho cả nhà

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.03K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 31 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cái răng cái tóc, là góc con người! Mình luôn hiểu và ý thức được điều đó. Nên vẫn đề chăm sóc răng miệng được đặt lên hàng đầu. Cả nhà mình luôn đánh răng sạch sẽ ngày 2 lần vào mỗi sáng và tối. Đánh răng rồi, thì nghiêm cấm ăn dưới mọi hình thức. Có thời gian mình giảm cân cũng nhờ chiêu bài này. Cứ ăn tối xong là mình đánh răng, ai rủ rê quán xá, ăn uống gì cũng khước từ " tớ đánh răng rồi". không chỉ đánh răng thôi, nhà mình lúc nào cũng có nước muối để súc miệng. Ngay cả bé con nhà mình mới 1 tuổi, còn bé quá nên mẹ chưa tập đánh răng được. Nên mỗi sáng và tối mẹ bày cho con súc miệng bàng nước muối luôn, con cũng khà khà như mẹ , xong nuốt phát ực.
    Đang đợi con lớn tí nữa, dạy con đánh răng, phải rèn cho con có thói quen từ bé.
    Ăn uống nhà mình cũng rất cẩn thận, không ăn đồ quá nóng hay quá lạnh. Ăn các thức ăn mềm, bổ sung đầy đủ vitamin, khoáng chất, uống đủ nước. Khi có dấu hiệu về bệnh răng miêng là phải đi nha khoa liền. còn không cả nhà mình đi khám định kỳ 6 tháng / lần.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 730 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì trước khi đi ngủ hay đi ra ngoài là quýnh răng, nhiều khi 1 ngày mình quýnh răng 4,5 lần. Vì là ăn xong đi chơi thì quýn răng, đi chơi lại ăn lại về quýnh răng. Mà đánh răng nhiều quá cũng chẳng tốt may mà lâu lâu mới đi chơi. Bé nhà mình cũng tập súc miệng bằng nước muối. HI vọng lớp sau này răng cỏ sẽ đẹp hơn thời cha ông nó.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,730 Bài viết

• 1,280 Được cảm ơn

Bác sỹ khuyên ngày nên đánh răng 3 lần, ăn uống xong nên dùng chỉ nha khoa để lấy các mảng bám ở kẽ răng, thường xuyên súc miệng bằng nước muối. Nhà mình kết hợp các phương pháp trên cùng với kem đánh răng PS Gum care để bảo vệ răng cho cả gia đình.
    -------------------------------------------
    Sống là để YÊU THƯƠNG
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em cứ nghĩ đánh răng 2 lần là được rùi, sợ đánh nhiều mất men răng k các mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,537 Bài viết

• 5,504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Smooth Xem bài viết
    Bác sỹ khuyên ngày nên đánh răng 3 lần, ăn uống xong nên dùng chỉ nha khoa để lấy các mảng bám ở kẽ răng, thường xuyên súc miệng bằng nước muối. Nhà mình kết hợp các phương pháp trên cùng với kem đánh răng PS Gum care để bảo vệ răng cho cả gia đình.
    Người lớn như bọn mình thì dùng chỉ nha khoa được, chứ bọn trẻ thì khó nhỉ? Mỗi khi ăn đồ ăn như rau hay thịt nạc mà mắc răng, con há miệng, mẹ dùng nhíp, thiệt là khổ tâm ghia vậy đóa!
    Bỏ qua những chuyện buồn để sống cho vui vẻ...
    eNortjKzUjI0MDAzsVSyBlwwFWQC0Q,,06
    eNortjKzUjI0MDAzsVCyBlwwFWEC0A,,62
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

đánh răng sao nhiều vậy thời gian đâu mà đánh
    • 349 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaoem1010 Xem bài viết
    đánh răng sao nhiều vậy thời gian đâu mà đánh
    Ngày 3 ần mà nhiều gì mẹ nó. Nha sĩ còn khuyên mỗi lần đánh răng cỡ 5-10 phút hihi, MÌnh đánh răng 2 phút thôi mà có người hỏi mình là quýnh cho mòn răng hả? Tối mà không đánh răng di ngủ sáng hôm sau cảm giác miệng dơ ngay. Có một lần mình di về trễ mệt k đánh răng thế là hôm sau ngủ dậy có cảm giác nước miếng trong trong miệng khó chịu lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,572 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi anhtranpt Xem bài viết
    em cứ nghĩ đánh răng 2 lần là được rùi, sợ đánh nhiều mất men răng k các mẹ
    Nha sĩ nói là đánh răng sau khi ăn nên mình toàn cho con và cả nhà đánh răng ngày 3 lần. Buổi trưa sau khi ăn ở trường học, con cũng được cô bảo mẫu chuẩn bị cho để đánh răng mà. Mình nghĩ men răng được bảo vệ khi mình chăm sóc đúng như cách chải răng đó.
    Anh Hai ngoan
    5Dji0sKzp7

06h sáng 08.02.2010 đi đón con trai đêyyyy
    fwWKqzjAp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,537 Bài viết

• 5,504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tramphongconuong Xem bài viết
    Ngày 3 ần mà nhiều gì mẹ nó. Nha sĩ còn khuyên mỗi lần đánh răng cỡ 5-10 phút hihi, MÌnh đánh răng 2 phút thôi mà có người hỏi mình là quýnh cho mòn răng hả? Tối mà không đánh răng di ngủ sáng hôm sau cảm giác miệng dơ ngay. Có một lần mình di về trễ mệt k đánh răng thế là hôm sau ngủ dậy có cảm giác nước miếng trong trong miệng khó chịu lắm.
    Đánh răng ngày 3 lần là vừa đủ đấy, mình còn đánh nhiều hơn nếu khi làm việc mà có nhai "nhóp nhép" món gì đó nữa cơ. Chỉ có điều chãi răng 5 phút thì mình chưa làm được, chừng 2 phút thôi là xong
    Bỏ qua những chuyện buồn để sống cho vui vẻ...
    eNortjKzUjI0MDAzsVSyBlwwFWQC0Q,,06
    eNortjKzUjI0MDAzsVCyBlwwFWEC0A,,62
    • 349 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gaby Xem bài viết
    Đánh răng ngày 3 lần là vừa đủ đấy, mình còn đánh nhiều hơn nếu khi làm việc mà có nhai "nhóp nhép" món gì đó nữa cơ. Chỉ có điều chãi răng 5 phút thì mình chưa làm được, chừng 2 phút thôi là xong
    5 phút là nha sĩ khuyên thôi nhưng mình nghĩ không ai đủ kiên nhẫn ngồi chải đến 5 phút đâu. Mình thì đánh răng ít nhất ngày 3 lần, mỗi lần tầm 2 phút, thành thói quen rồi trưa mà k chải răng là khó chịu lắm. Mình thì ít ăn vặt nên cũng không đến nỗi nào chỉ là nhiều buổi tối đánh răng xong mới nhớ là chưa uống sữa nhưng vì lười thế là nhịn sữa lun
    • 21 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dembovo Xem bài viết
    Mình thì trước khi đi ngủ hay đi ra ngoài là quýnh răng, nhiều khi 1 ngày mình quýnh răng 4,5 lần. Vì là ăn xong đi chơi thì quýn răng, đi chơi lại ăn lại về quýnh răng. Mà đánh răng nhiều quá cũng chẳng tốt may mà lâu lâu mới đi chơi. Bé nhà mình cũng tập súc miệng bằng nước muối. HI vọng lớp sau này răng cỏ sẽ đẹp hơn thời cha ông nó.
    Mình ngày 3 lần. sáng, sau khi ăn trưa, và tối trước khi đi ngủ
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,572 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Gaby Xem bài viết
    Tối nay mình đánh răng xong canh giờ thử, thấy tầm 2-3 phút là hết quy trình rồi á. Vậy theo 5 phút cg khó à nha. Bạn lớn nhà mình vô khoe với mấy bạn cùng lớp vụ kem P/S này rồi á. Mấy bạn kia cũng tò mò theo. Mai phải mua tranh thủ gửi trước giờ trưa cho các bạn này mới được.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,730 Bài viết

• 1,280 Được cảm ơn

Đánh răng trong vòng 2 đến 3 phút là chuẩn đấy các mẹ, đủ thời gian để bổ sung lượng flour và canxi giúp răng trắng khỏe và trắng sáng hơn, đồng thời nên thay đổi thương xuyên tay cầm bàn chải để bàn chải có thể chạm tới tất cả các vị trí trong hàm răng.
    -------------------------------------------
    Sống là để YÊU THƯƠNG
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,572 Bài viết

• 1,331 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Smooth Xem bài viết
    Đánh răng trong vòng 2 đến 3 phút là chuẩn đấy các mẹ, đủ thời gian để bổ sung lượng flour và canxi giúp răng trắng khỏe và trắng sáng hơn, đồng thời nên thay đổi thương xuyên tay cầm bàn chải để bàn chải có thể chạm tới tất cả các vị trí trong hàm răng.
    Thời gian vậy là ổn hả mẹ Smooth ơi, vậy bây giờ tập trung vô việc chọn bàn chải nữa là xong. Riêng kem đánh răng thì được cả nhà mình tư vấn P/S GUM rồi hen.