TIN TÀI TRỢ.

phải làm gì khi răng sữa bị sâu?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.71K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,303 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vừa rồi mình có chị bạn than rằng, con bé nhà chị mới 4 tuổi đã bị sâu răng do bà ngoại ở nhà hay giấu mẹ cho cháu ăn kẹo mà ko khuyên cháu nên đánh răng sau khi ăn. Chị đang phân vân ko biết có nên cho bé đi nhổ răng hay ko?Hic!
    Theo mình biết răng sữa bị sâu ko đáng lo ngại bằng răng vĩnh viễn tuy nhiên chúng ta ko nên để tình trạng này xảy ra chút nào.
    - Khi răng sữa sâu chúng ta cũng phải cho bé đến nha sĩ để trám răng để giữ răng vẫn ở trên hàm và chờ cho đến khi bé thay răng vì ko nên nhổ răng sữa sớm tránh tình trạng nhổ sớm thì khi răng vĩnh viễn mọc sẽ mất định hướng gây tình trạng mọc lệch.
    - Khi răng sữa sâu chúng ta cũng cần trám răng cho trẻ nhằm tránh tình trạng bị đau nhức hoặc thức ăn bị rơi vào lỗ hỏng gây có mùi cho miệng trẻ.
    - Các mẹ lưu ý không nên nhỏ răng sữa trước khi bé được 6 tuổi hoặc khi răng vĩnh viễn chưa mọc để bào vệ cho các bé có hàm răng đều và đẹp nhé! Và hãy nhớ nên khuyên các bé chăm sóc răng miệng cho đúng cách.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,798 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con nhà tớ khi 4 tuổi có 2 chiếc răng hàm bị sâu, tớ mang bé đến nhà khoa, bác sỹ bảo là phải trám lại không là con sẽ bị đau, nên tớ nghĩ bé nên đưa bác sỹ nha khoa khám và bác sỹ sẽ có kết luận phải làm gì với răng của bé. Mẹ nó khuyên con của bạn mẹ nó đúng rui đó hihi
    • 11,124 Bài viết

• 5,372 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mình thì ko bị sâu răng nhưng đây cũng là những kiến thức bổ ích cho mình. Cảm ơn chủ top.
    Lời động viên đúng lúc sẽ chẳng khác gì một dạng "doping" giúp bạn vượt qua khó khăn Love%20Struck
    • 5,746 Bài viết

• 5,585 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hãy chăm sóc răng cho bé thật tôt để bé không bị mắc bệnh sâu răng
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,537 Bài viết

• 5,504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng có nhóc nhỏ bị sâu mấy cái răng, bs nhét thuốc vào răng cho con chứ không trám. Chắc là tùy theo tình trạng răng sâu của từng bé mà có cách giải quyết khác nhau.
    Bỏ qua những chuyện buồn để sống cho vui vẻ...
    eNortjKzUjI0MDAzsVSyBlwwFWQC0Q,,06
    eNortjKzUjI0MDAzsVCyBlwwFWEC0A,,62
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,678 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Gaby Xem bài viết
    Mình cũng có nhóc nhỏ bị sâu mấy cái răng, bs nhét thuốc vào răng cho con chứ không trám. Chắc là tùy theo tình trạng răng sâu của từng bé mà có cách giải quyết khác nhau.
    Nếu tình trạng sâu nhẹ tức là vi khuẩn chưa ăn lan xuống tủy chân răng thì chỉ cần dùng thuốc điều trị là được nhưng nếu nặng thì phải trám, và có khi phải nhổ cả răng đấy bạn. Răng sữa của bá còn non nên dễ bị vi khuẩn tấn công lắm
    Mẹ yêu Chi Chi và Cu Tít nhất trên đời
    nguyenthihuongthaolawyer@gmail.com
    DSC00015moi DSC00113moi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 7,260 Bài viết

• 5,692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Răng sữa bị sâu mà không chữa ngay, để sâu nặng làm ảnh hưởng đến răng hàm và răng vinh viễn ấy chứ!
    • 1,035 Bài viết

• 225 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chăm sóc răng rất quan trọng nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 759 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Răng sữa còn thay đựoc nên còn cách khắc phục nhỉ