TIN TÀI TRỢ.

Để sở hữu hàm răng trắng và khỏe mạnh.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.1K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 206 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Hàm răng trắng và khỏe mạnh luôn làm tăng thêm sự thu hút từ nụ cười và ấn tượng ban đầu khi tiếp xúc vì vậy việc chăm sóc răng rất quan trọng với mọi người và nhất là với phái đẹp tụi mình nữa. Để sở hữu hàm răng trắng và khỏe mạnh, mình chia sẻ một số bí quyết từ bản thân mình nhé:

_Đáng răng đúng cách và đủ thời gian: việc này rất quan trọng cho việc bảo vệ nướu và răng vì đánh răng không đúng cách sẽ làm men răng hỏng đi và đánh răng ít nhất phải được 2 phút, như vậy mới đủ để đánh bật các mảng bám trên răng.
    _Đánh răng với nước muối 1 lần/ tuần:Để tăng cường lượng natri giúp răng chắc khỏe.
    _Uống nước lọc sau khi ăn, nước sẽ giúp loại bỏ các vi khuẩn bám trên bề mặt răng và giúp răng trắng khỏe và đánh răng tối thiểu 2 lần/ ngày.
    _Không ăn đồ ngọt, uống nước lạnh thường xuyên.
    _Dùng chỉ nha khoa lấy chất cặn bám trên răng không nên dùng tăm vì sẽ làm răng thưa.
    _Nên súc miệng bằng nước xúc miệng sau khi ăn cơm để hơi thở thêm tho và tiệu diệt vi khuẩn trong khoang miệng.

Hi vọng, chúng ta sẽ có ý thức bảo vệ răng miệng cho các bé ngay từ nhỏ nhé vì tới lớn muốn có hàm răng chắc khỏe rất khó đó.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 6,516 Bài viết

• 1,855 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mỗi lần đánh răng xong mình đều súc miệng bằng nước xúc miệng P/S để hơi thở thêm tho và tiệu diệt vi khuẩn trong khoang miệng.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,409 Bài viết

• 1,571 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình có 2 nàng công chúa nè nên mình rất quan tâm đến chăm sóc vệ sinh răng miệng cho con. Nụ cười tạo ấn tượng mạnh đầu tiên. Hàm răng xinh thì nụ cười mới đẹp mẹ nó nhỉ?
    Cuộc đời có bao nhiêu mà hững hờ
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà mình có hai bạn nhỏ, mình luôn đặt việc vệ sinh răng miệng đúng cách cho các bạn ấy lên hàng đầu. Hai bạn ấy đang nhỏ nên mình chỉ cho đánh răng bằng nước muối thôi. Bạn lớn hơn nhưng kem đánh răng cho trẻ con thì bạn ấy kêu cay lắm, k chịu đánh. Vậy là cả 2 bạn đều dùng nước muối thôi. và đánh răng 2 lần sáng tối. đảm bảo cho răng chắc khỏe
    • 187 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    "Đánh răng với nước muối 1 lần/ tuần:Để tăng cường lượng natri giúp răng chắc khỏe".
    Cái này mình chưa nghe lần nào, hay quá nhỉ. Nhà mình chỉ xúc miệng bằng nước muối, ngày nào cũng 2-3 lần, làm như vậy có hữu ích như đánh răng với nước muối không nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,586 Bài viết

• 1,821 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nghĩ đánh răng bằng muối giúp răng chắc khỏe là đúng á. Vì hồi ngày xưa khi nhà nghèo, mình vẫn đánh răng bằng muối, miệng mặn chát nhưng cũng cảm giác khá là sạch sẽ và thoải mái. Hiện giờ thi thoảng mình cũng vẫn đánh răng bằng muối, sau đó súc miệng bằng nước súc miệng, cũng ok lắm.